Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 555+ ตอนนี้กำลัง ลองจีบ mini hotspot for ClearOS 5.2 อยู่ครับ ชอบตรงสมัคร Demo ต้องใช้รหัสบัตรประชาชน นี่ดีจริงๆ

Comment

• ขอลองมั่งสิครับท่าน

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
        555+ ตอนนี้กำลัง ลองจีบ mini hotspot for ClearOS 5.2 อยู่ครับ ชอบตรงสมัคร Demo ต้องใช้รหัสบัตรประชาชน นี่ดีจริงๆ
        จัด Linux ตามท่าน Ruta เลย นิ่งสนิทครับ

Comment

• ตอนนี้ผมใช้ Smile ก็ไม่มีปัญหานะ

Comment

• กำลังนัว ๆ กับ ubuntu+minihotspot . . . ยัง งงๆ ออกเน็ตมะได้ T-T

Comment

• สงสัยจะได้สอย 8187 เหมือนคุนต้น ซะแล้ววว

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                สงสัยจะได้สอย 8187 เหมือนคุนต้น ซะแล้ววว

เพิ่งสั่งไป ตะกี้เอง อิอิ ตอนนี้ใช้อยู่ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  เพิ่งสั่งไป ตะกี้เอง อิอิ ตอนนี้ใช้อยู่ ^^
                  ตะกี้เอง อิอิ สั่งรุ่นไหนจะได้สั่งบ้างครับ

Comment

• Originally posted by neoauto View Post
                    ตะกี้เอง อิอิ สั่งรุ่นไหนจะได้สั่งบ้างครับ
                    เยอะแยะ อ่ะครับ เอาทุกรุ่นเลย ต้นใช้ไม่ถึง 5 วัน ก็มีคนแย่งเอาไปใช้ละ เหอๆ Alfa แท้จากใต้หวัน คุณภาพ ทั้งนั้น ^^

Comment

• อยากลอง 8188 มั่งง่ะ

Comment

• Originally posted by luminesce23 View Post
                        โปรเจคเสาที่ทำครับ เสาสูงประมาณ 18เมตร อุปกรณ์ที่ใช้คือ Rocket M2 9+ALFA 15 dBi Nano M5 ขอบคุณWifi4You
                        รูปอาจจะไม่ชัดครับ
                        ช่วงแรกใช้แรงคนและอุปกรณ์ที่มีอยู่จนรู้ว่าไม่ไหว
                        สิ้นสุดการตั้งเสา ยอดรายจ่ายเท่าไหร่ครับ สอบถามราคา เผื่อไม่แพงเกินจะทำบ้าง

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                          อยากลอง 8188 มั่งง่ะ
                          ถ้าตัว 2W ผมว่าไม่ค่อยเพิ่มระยะทาง มากนัก แต่ มันเก่งกว่าตรงที่ จุด ที่ไกลๆ มันขึ้นไปถึง 64M ทั้งๆที่ 8187 ได้ที่ 36 อ่ะครับ
                          ความเข้มของสัญญาณ ก็ดีกว่าเก่า8187 บางที มันก็ปีนไปถึง 72 เลยอ่ะครับ ตัวนี้แหล่มมาก 8188
                          Last edited by ton_secmu; 25 Nov 2011, 22:15:54.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                            สิ้นสุดการตั้งเสา ยอดรายจ่ายเท่าไหร่ครับ สอบถามราคา เผื่อไม่แพงเกินจะทำบ้าง
                            ขอทราบด้วยคนคร้าบบบ
                            แต่ถึงขนาดต้องรถเครนเลยหรอเนี่ย เฮ่อ..แถวดอยนี่จะไปหาจ้างจากที่ไหน - -*

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              ขอทราบด้วยคนคร้าบบบ
                              แต่ถึงขนาดต้องรถเครนเลยหรอเนี่ย เฮ่อ..แถวดอยนี่จะไปหาจ้างจากที่ไหน - -*
                              เฮลิคอป เตอร์เลยครับท่าน เหอๆ อยากรู้เหมือนกัน จะได้เปลี่ยน เสาไม้ไผ่ เหอๆ

Comment

ของผม 12 เมตร 6 พัน กว่า บาทนะครับ รวม สลิง ไส้เชือก 3 mm 6 เส้นนะครับ
                                เฉพาะ ทาวเวอร์ นะครับ

แต่ ตอนนี้กำลัง จะ ต่อเพิ่ม อีก 20 เมตรครับ

Comment

Working...
                                X