Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by joeza View Post
    [ATTACH=CONFIG]1454904[/ATTACH]

ของผม 12 เมตร 6 พัน กว่า บาทนะครับ รวม สลิง ไส้เชือก 3 mm 6 เส้นนะครับ
    เฉพาะ ทาวเวอร์ นะครับ

แต่ ตอนนี้กำลัง จะ ต่อเพิ่ม อีก 20 เมตรครับ
    รออีก 2 เดือน เดี๋ยวค่อยทำ เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
      รออีก 2 เดือน เดี๋ยวค่อยทำ เหอๆ
      อิอิ ทำได้ แล้วนะครับ เสี่ยต้น .

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        ขอทราบด้วยคนคร้าบบบ
        แต่ถึงขนาดต้องรถเครนเลยหรอเนี่ย เฮ่อ..แถวดอยนี่จะไปหาจ้างจากที่ไหน - -*
        ค่าเหล็กทำเสา18เมตร หมดรวมๆประมาณ 3000-3500ครับ แต่จะมีค่าอื่นๆจิปาถะอีกเล็กน้อย เช่น ค่าสลิง6เส้น (20เมตร3เส้น 15เมตร3เส้น) ค่าปูน ค่าสี(สีรองพื้นกันสนิมและสีน้ำมัน) และค่าจ้างรถและอื่นๆครับ รวมๆน่าจะประมาณไม่เกิน5000-6000หรือมากกว่าอีกนิดหน่อยครับ ^^

Comment

• ติดต่อ ช่าง แถวบ้าน เค้าบอกว่า ทำเป็นท่อนๆค่อยยกขึ้นไปเหมือนปั่นจั่นอ่ะครับ 12 เมตรที่พะเยา เค้าบอก 4500 O.O

Comment

• สอบถามหน่อย ครับพอดีผมเพิ่งตั้ง server คับแล้วอยากได้ตัวกระจาย wifi คับ เอาแบบ indoor+outdoor คับมีพี่ๆๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับผม ขอบคุณครับ

Comment

• แล้วท่านจะเอาไปใช้งานแบบไหนหล่ะครับบ ติดตั้งในอาคาร,หอพัก.... หรือ ขึ้นเสากระจายหล่ะครับ

Comment

• จากรูประยะ 4.6 - 5 กิโลเมตร ฝั่งหนึ่งเป็น นาโน M2 อีกฝั่งควรจัดอะไรดีครับ
                Attached Files

Comment

• Originally posted by asptuy View Post
                  จากรูประยะ 4.6 - 5 กิโลเมตร ฝั่งหนึ่งเป็น นาโน M2 อีกฝั่งควรจัดอะไรดีครับ
                  นาโนจะไหวหรอครับ O_o

Comment

• นั่นสิ

ลองเอาตัวรับตัวไหนก็ได้ไปจับสัญญาณอีกฝั่งก่อนลุยต่อดีไหม

ถ้าจับไม่ได้เลย แปลว่าต้องเปลี่ยน Nano ไปเล่นตัวอื่นแล้วล่ะ

Comment

• Air Grid ดีกว่าอ่ะผมว่านะ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        ติดต่อ ช่าง แถวบ้าน เค้าบอกว่า ทำเป็นท่อนๆค่อยยกขึ้นไปเหมือนปั่นจั่นอ่ะครับ 12 เมตรที่พะเยา เค้าบอก 4500 O.O
                        ของผมทำแบบนั้นเลยนะครับ 12 เมตรนะครับ ยัง ดึงขึ้นไม่สุดนะครับ

Comment

• แล้วท่านจะเอาไปใช้งานแบบไหนหล่ะครับบ ติดตั้งในอาคาร,หอพัก.... หรือ ขึ้นเสากระจายหล่ะครับ
                          ผมจะใช้ ในอาคารอ่ะครับ 1 ตัวแล้เวก็ข้างนอก 1 ตัวไม่ถึงกับขึนเสา ครับ

Comment

Air Grid ดีกว่าอ่ะผมว่านะ ^^
                            Air Grid อึก 1 เสียงครับ

Comment

• ขอบคุณครับ Air Grid ทั้ง 2 ฝั่งใช่มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by asptuy View Post
                                ขอบคุณครับ Air Grid ทั้ง 2 ฝั่งใช่มั้ยครับ
                                ถูกต้อง ครับผม เปิด AirMax รับรอง ยิงกันสนั่นหวั่นไหว ^^

Comment

Working...
                                X