Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง xeno ตัวหากิน เหอะ ๆ ๆ pfsense+loadbalance+kiwi พื้น ๆ มาก ๆ / wrt 54gl + rk m2 outdoor omni 8 dBi & outdoot omni 15 dBi

Comment

• ภาพเล็กน้อย จากระบบครับ

จาน 2 ใบ นอนรอ เตรียมนำขึ้นไปติดกับเสาที่มีจานอยู่ 1 ใบ

สไปเดอร์แมน ปีนนำจานใบที่ 2 ไปติด ใบที่ 3 ยังนอนรอ อยู่ข้างล่าง
      เตรียมการติดตั้ง

บ่ายวันนี้ คงได้ติด Loco M5 - LOCO M5 ระยะใกล้ ประมาณไม่เกิน 500 เมตร
      ฝากติดที่เสานี้ อีก 1 ตัว

เล่นจาน NonoBridge M5 ในระยะใกล้ๆทั้งนั้น หุหุ ไม่เกิน 5 กิโล

ตัวส่ง ก็จาน ตัวรับก็จานครับ หุหุ

จานหลายใบเลยทีเดียว

Comment

• Originally posted by pungpong View Post
        มีใครรับซ่อม NSM 2

สาเหตุเกิดจากไปเปิดฟังก์ชั่น Passthough POE

อาการคือ

ไฟ Power ติด

ไฟ LAN 1 ติด

ส่วนไฟดวงที่่ 4 เป็น สีส้ม

ต่อสายแลนจาก NSM ทั้ง Port 1 และ 2 มาที่ PC ไม่มีสัญญาณ

ขอบคุณในความกรุณา
        ผมเคยกด แบบนี้เหมือนกัน แก้โดย จิ้มรีเซต ที่กล่อง แบบ ค้าง ให้มันคืนค่าโรงงานครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
          ท่าน R ขอวิธี

ขา Turn 0 บล็อค 445, 137-138 ทั้ง udp และ tcp

หน่อยครับใช้ mini เหมือนกันแต่ ClearOS

ดร็อป เฉพาะพวกนี้ทิ้งกระจาย ปล่อยไปไม่ได้เลยจริง ๆ ไวรัส autorun ทำให้ระบบ หนืด แค่เครื่องเดียวก็เสียวทั้งระบบ
          ผมไม่แน่ใจว่า ubuntu กับ clearOS ตัวติดตั้งจะเหมือนกันไหมนะครับ
          ผมใช้ ubuntu เข้าไปแก้ /etc/chilli/firewall.sh เดิมจะเป็น accep เราก็ drop ทิ้งซะ

$IPTABLES -A INPUT -i $TUNTAP -p tcp --dport 445 -j DROP
          $IPTABLES -A INPUT -i $TUNTAP -p udp --dport 445 -j DROP
          $IPTABLES -A INPUT -i $TUNTAP -p tcp --dport 137:138 -j DROP
          $IPTABLES -A INPUT -i $TUNTAP -p udp --dport 137:138 -j DROP

+++++++++++++++++++
          ปล.แต่ละท่าน ธุรกิจไปได้สวยจริง ๆ หวังว่า พวก เจ้าถิ่น 3bb+tot ไม่ร้อง นะ ถ้าร้องมาซวยกันทั้งประเทศ
          กำลังเติบโต โดนเพ่งเล็งนี่จบเลยฮ่า ๆ เกิน 100mW เสียว ๆ อยู่
          Last edited by -:R:-; 7 Dec 2011, 07:54:40.

Comment

• ปล.แต่ละท่าน ธุรกิจไปได้สวยจริง ๆ หวังว่า พวก เจ้าถิ่น 3bb+tot ไม่ร้อง นะ ถ้าร้องมาซวยกันทั้งประเทศ
            กำลังเติบโต โดนเพ่งเล็งนี่จบเลยฮ่า ๆ เกิน 100mW เสียว ๆ อยู่

3bb ก็เอา N มาแข่งไง เห็นเพิ่มขึ้นมาเมื่อไม่นานมานี้

สงสัยจะแข่งกันดุ

น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (ไอซีที) กล่าวว่า หลังคนไทยผ่านวิกฤติน้ำท่วมมา คาดว่าภายในเดือน ธ.ค.นี้ทั่วประเทศจะได้ใช้บริการ WiFi ฟรี (อินเทอร์เน็ตไร้สายความเร็วสูง) รวม 20,000 จุดทั่วประเทศเพื่อเป็นของขวัญให้คนไทย ซึ่งขณะนี้ยังไม่ยืนยันชัดเจนว่าจะเปิดให้บริการในช่วงคริสต์มาส หรือปีใหม่

สำหรับบริการ WiFi ฟรี จำนวน 20,000 จุด ความเร็วในการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตสูงสุด 2 เมกะบิตต่อวินาที จะเป็นบริการของบริษัท ทีโอที จำกัด (มหาชน) และบริษัท กสท โทรคมนาคม จำกัด (มหาชน) ให้บริการในพื้นที่สาธารณะ สถานศึกษา และบริเวณที่เป็นแหล่งชุมชน ซึ่งขั้นตอนการเข้าใช้งานทั้ง Userm Name และ Password ยังไม่ได้กำหนด แต่ในอนาคตจะเพิ่มจุดให้บริการWiFi ฟรีให้มากกว่า 20,000 จุดอย่างแน่นอน
            Mthai News
            Last edited by renaw; 7 Dec 2011, 13:18:54.

Comment

• Base.jpg รบกวนผู้รู้ต่อ2วงแล้วสัญญาณส่งมันรอปครับผมมันไม่แรงเหมือนต่อวงเดียว จากลูกค้าเคยรับได้4ขีดก็เหลือ2 งงเลยครับไม่ได้เซทค่าอะไรเลย ปลดเซิร์ฟออกก็เป็นเหมือนเดิม ต้องไปเซทค่าAir oS อะไรที่ไหนมั๊ยครับผม..ขอบคุณมาก

Comment

• อยากจะบอกว่า หาก wds ประสิทธิภาพโดยรวมมันจะหายไป ครึ่งหนึ่ง ถ้าจะให้ดี ควรมีเบส แยกต่างหากดีกว่า

ISP-->server--->Ubi airmax<----->Ubi airmax--->ap กระจายสัญญาณ จะให้ประสิทธิภาพ 90%+

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  อยากจะบอกว่า หาก wds ประสิทธิภาพโดยรวมมันจะหายไป ครึ่งหนึ่ง ถ้าจะให้ดี ควรมีเบส แยกต่างหากดีกว่า

ISP-->server--->Ubi airmax<----->Ubi airmax--->ap กระจายสัญญาณ จะให้ประสิทธิภาพ 90%+
                  แพงแต่คุ้ม เหอๆ

Comment

• หวัดดีครับ การ wsd rk ใช้เสา 6db indoor จะได้ไกลประมาฌเท่าไหร่ครับ
                    กำลังจะเพิ่มจุดครับ เสาหลัก เป็น 10db outdoor by wifi4you ครับ สองต้นครับ รบกวนถามด้วยครับ

Comment

• ถามผู้รู้หน่อยครับมือใหม่ Wifi คือผมต่อแบบที่ 1 อยู่
                      ผมจะต่อแบบที่ 2 ต่อแบบ Bridge แต่ งงตอนที่จะกลับมาที่ระบบ LAN เดิมทำยังไง

Comment

• Originally posted by neoauto View Post
                        ถามผู้รู้หน่อยครับมือใหม่ Wifi คือผมต่อแบบที่ 1 อยู่
                        ผมจะต่อแบบที่ 2 ต่อแบบ Bridge แต่ งงตอนที่จะกลับมาที่ระบบ LAN เดิมทำยังไง
                        จะกลับมาเข้า Switch + Lan ต้องใช้โหมด station แล้วละคับ alfa ก็หมดสิทธิ์รับแล้วละ

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                          [ATTACH=CONFIG]1472752[/ATTACH] รบกวนผู้รู้ต่อ2วงแล้วสัญญาณส่งมันรอปครับผมมันไม่แรงเหมือนต่อวงเดียว จากลูกค้าเคยรับได้4ขีดก็เหลือ2 งงเลยครับไม่ได้เซทค่าอะไรเลย ปลดเซิร์ฟออกก็เป็นเหมือนเดิม ต้องไปเซทค่าAir oS อะไรที่ไหนมั๊ยครับผม..ขอบคุณมาก
                          จัด P2P อีดชุดเลยท่านเอก 55+ เพิ่มอีก 1 ตัว (ถ้าตัวนั้นไม่ถูกเบี้ยวเรื่องเคลมก็จบโครงการไปละ ^^)

Comment

• กลับได้ เพราะตัวนี้มีแลน 2 พอร์ต

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                              กลับได้ เพราะตัวนี้มีแลน 2 พอร์ต
                              แล้ว พอร์ต LAN อีก มันจะปล่อย DHCP กับมาไหมผมเห็นมี DHCP แต่ WLAN

Comment

• Originally posted by neoauto View Post
                                ถามผู้รู้หน่อยครับมือใหม่ Wifi คือผมต่อแบบที่ 1 อยู่
                                จริงๆแล้วแบบที่ 2 มันจะต้องมี ROUTER อีก1 ตัวใช้ไหมครับพี่น้อง ถึงจะใช้ LAN ได้

Comment

Working...
                                X