Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• usb มันชอบเป็นขวดและสัญญาณแกว่งมาก ก็เลยให้ลูกค้าซื้อ ไวเลสเราเตอร์ราคาถูกน่าจะดีกว่า เช่น buff wcr150n 900.- หรือตัวอื่นที่ทำรีพีทได้ ราคาไม่เกินพัน น่าจะโอ เกะกะหน่อยผ่านแลน แต่ชัวร์

Comment

• Originally posted by joeza View Post
      สุดยอด ทำไม ลูกค้าอยู่ไกลจัง ใช้ ตัวอะไรรับสัญญาณ ครับ afla หรอครับ แต่แถวบ้านผมบ้าน ทาวเฮา เยอะๆๆนะ ครับ สัญญาณ เลยไปไม่ไกลนะ

เห็นบอกคุณต้นแล้ว ธรรมชาติ นะครับ สุดยอดๆๆๆ
      ลักษณะหน้างานของต้น บ้านลูกค้าจะ ติดกับทุ่งนา อ่ะครับ มี ต้นไม้***งๆ เวลาติดตั้งต้นก็แค่ ยก ตัวรับสัญญาณ ให้พ้น ต้นไม้ ให้พ้นชายคาบ้าน วันก่อนปีนแทงค์น้ำ หลังบ้านลูกค้า เห็นออมนี่บนยอดไผ่อยู่ไกลๆ ก็เลยเอา Alfa ไปรับ ดู ปรากฎว่าได้ด้วย แต่เหลือแค่ 36M แฮะ ก็เลย ลองเอา สาย USB 5 เมตรต่อเข้าห้องนอน น้องเค้าเลย เซ็งมากมาย มีแต่รูป ดารา กับตัวตุ๊กตา ตุกตุ่น เหอๆ แค่ไปเทสสัญญาณให้ แล้วให้น้องเค้ายืมใช้ 2 วัน พอวันที่ต้นจะไปเอาคืน น้องเค้าซื้อต่อซะงั้น หุหุ จัดไป แถมให้เล่นฟรีเดือนนึง อิอิ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        ลักษณะหน้างานของต้น บ้านลูกค้าจะ ติดกับทุ่งนา อ่ะครับ มี ต้นไม้***งๆ เวลาติดตั้งต้นก็แค่ ยก ตัวรับสัญญาณ ให้พ้น ต้นไม้ ให้พ้นชายคาบ้าน วันก่อนปีนแทงค์น้ำ หลังบ้านลูกค้า เห็นออมนี่บนยอดไผ่อยู่ไกลๆ ก็เลยเอา Alfa ไปรับ ดู ปรากฎว่าได้ด้วย แต่เหลือแค่ 36M แฮะ ก็เลย ลองเอา สาย USB 5 เมตรต่อเข้าห้องนอน น้องเค้าเลย เซ็งมากมาย มีแต่รูป ดารา กับตัวตุ๊กตา ตุกตุ่น เหอๆ แค่ไปเทสสัญญาณให้ แล้วให้น้องเค้ายืมใช้ 2 วัน พอวันที่ต้นจะไปเอาคืน น้องเค้าซื้อต่อซะงั้น หุหุ จัดไป แถมให้เล่นฟรีเดือนนึง อิอิ
        ปีนหลังคา..เข้าห้องนอน ว่าแต่ นอ้งผู้หญิงหรือผู้ชาย

... คือข้ามประโยคที่เหลือไป

Comment

• สงสัยต้องจัดโปรเหมือนท่านต้นซะละ
          ตอนนี้มีแค่ แจกให้เล่นฟรีคนละ 50 ชั่วโมง ที่ความเร็ว 3/1
          ถ้าเช่าต่อค่อยว่ากันต่อไป

Comment

• Originally posted by mballx View Post
            usb มันชอบเป็นขวดและสัญญาณแกว่งมาก ก็เลยให้ลูกค้าซื้อ ไวเลสเราเตอร์ราคาถูกน่าจะดีกว่า เช่น buff wcr150n 900.- หรือตัวอื่นที่ทำรีพีทได้ ราคาไม่เกินพัน น่าจะโอ เกะกะหน่อยผ่านแลน แต่ชัวร์
            ในระยะไกลๆ และมีสิ่งกีดขวางมาก เป็นแบบนั้นจริงๆ ครับ ยิ่งสาย USB ยาวๆ ยิ่งแล้วใหญ่เลย กำลังไฟมันท่าจะตก อ่ะครับ พักหลังมา ต้นเอา Pico มาทวนให้บ้างแล้วอ่ะครับ ทุก 1 กม จะมี Pico หรือไม่ก็ RK แล้วให้ลูกค้าใช้ตัว Alfa เพราะ ใช้ Alfa รับจะได้สบายเราไปอีกหน่อยนึง เพราะมันจะ***งๆ หน่อย แต่ถ้า ทวนแบบ ให้ NB รับได้หล่ะก็ เหนื่อยแย่เลย เหอๆ ลูกค้าบางคนสั่งให้เรามาทวนสัญญาณใกล้ๆ บ้านเค้า เพราะเค้าจะได้เอา NB ของเค้าไปรับโดยที่ไม่ต้อง ซื้อตัว Alfa แต่ไม่คุ้มที่จะติดตั้ง ต้นเลย ไม่แคร์ อยากเล่นก็ มานั่งตามศาลา ข้างทาง แล้วซื้อ 25 บาท ต่อวันเองละกัน ทนหนาวที่ศาลา ได้ 2 อาทิตย์มั้ง สุดท้าย ซื้อ Alfa 1W มาใช้เรียบร้อย เหอๆ

Comment

• Originally posted by renaw View Post
              ปีนหลังคา..เข้าห้องนอน ว่าแต่ นอ้งผู้หญิงหรือผู้ชาย

... คือข้ามประโยคที่เหลือไป

โดนแซว จนได้ อิอิ เด็กผู้หญิงครับน้องเค้าอยู่ ม ปลาย วันก่อนต้นไป ลงโปรแกรมใหม่ให้ ล้างเครื่องให้ด้วย เค้าทำอาหารเลี้ยงด้วยแหน่ะ น่ารักมากมาย ^^

Comment

• โอ้ เดี๋ยวให้เค้าลองยืมไปลองใช้บ้าง ได้ใช้กัน ก็ติดใจกันทุกคนแหล่ะ - -*

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  โดนแซว จนได้ อิอิ เด็กผู้หญิงครับน้องเค้าอยู่ ม ปลาย วันก่อนต้นไป ลงโปรแกรมใหม่ให้ ล้างเครื่องให้ด้วย เค้าทำอาหารเลี้ยงด้วยแหน่ะ น่ารักมากมาย ^^
                  ระวังคนข้าง ๆ ดึงหูยานนะ ออกอาการซะดัง

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                    สงสัยต้องจัดโปรเหมือนท่านต้นซะละ
                    ตอนนี้มีแค่ แจกให้เล่นฟรีคนละ 50 ชั่วโมง ที่ความเร็ว 3/1
                    ถ้าเช่าต่อค่อยว่ากันต่อไป
                    ของต้นก็มีนะ สะสมแต่ละแพ็จเก็จ ครบ 10 ใบ แถมฟรีแพ็จเก็จนั้น 1 ใบ อิอิ

เจอ ลูกค้าใหม่ๆ น่ารักๆ ขี้อ้อน ไม่มีแฟน ก็แถมๆ แจกๆกันไป เหอๆ

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                      อาการนี้ผมก็เป็นครับ ใช้ที่บ้านเอื้ออาทรตึกบังเยอะครับ ระยะประมาณ100เมตร โน๊ตบุคไม่เห็นสัญญาณ ผมใช้ อัลฟ่า 500mw ไปต่อโน๊ตบุคให้ลูกค้าสัญญาณเต็ม5ขีดจริง แต่เนตมานิดเดียวจริงๆ เล่นไม่ได้
                      สอบถามจากผู้ขาย แนะนำว่าให้ไปโหลด ไดร์เวอร์ power control ปรับกำลังส่งได้ ให้ปรับไปที่100% แล้วเปลี่ยนโหมด จาก mode b/g เป็นโหมด b ความเร็วจะเหลือ11เมก แต่สัญญาณจะนิ่งครับ
                      ผู้ขายบอกมาอย่างนั้น แต่ผมยังไม่ได้ไปลองเลย 555 ส่วนตัวผมว่าในหมู่บ้านตึกมันบังเยอะครับ ขึ้นเสาแรงชัวร์100%
                      ขอบคุณท่านมากครับ ตอนนี้ลูกค้าแฮปปี้แล้ว ปรับ b mode นิ่งขึ้นทันตาเห็น

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                        ขอบคุณท่านมากครับ ตอนนี้ลูกค้าแฮปปี้แล้ว ปรับ b mode นิ่งขึ้นทันตาเห็น
                        เย่ ความรู้ใหม่ จริงๆ ต้นก็ชอบปรับ B ให้ลูกค้าอ่ะครับ แต่ขอเสียของมันคือ ที่ไกลจริงๆที่มันดรอป มาเหลือ แค่ 1M 5.5 M มันจะหลอกเราว่า 11 เชื่อมติด แต่บางที มันก็ออกเน็ตไม่ไปเลย แต่ถ้าเรา อยู่ในจุด ที่แกว่งๆ 18 24 M แกว่งไปแกว่งมา แล้วเรา ปรับ B อันนี้นิ่งแน่อ่ะครับ ^^

Comment

เย่ ความรู้ใหม่ จริงๆ ต้นก็ชอบปรับ B ให้ลูกค้าอ่ะครับ แต่ขอเสียของมันคือ ที่ไกลจริงๆที่มันดรอป มาเหลือ แค่ 1M 5.5 M มันจะหลอกเราว่า 11 เชื่อมติด แต่บางที มันก็ออกเน็ตไม่ไปเลย แต่ถ้าเรา อยู่ในจุด ที่แกว่งๆ 18 24 M แกว่งไปแกว่งมา แล้วเรา ปรับ B อันนี้นิ่งแน่อ่ะครับ ^^
                          ท่านต้นยังใช้เสาไม้ไผ่กับเจ้า RK อยู่รึเปล่าครับ อยากทราบราคาเสา 3 เหลี่ยม 15 เมตรใครพอรู้ราคามั่งหว่า

หรือใครอยู่แถวนนทบุรีขอคำปรึกษาหน่อยครับ เพิ่งยายมาจากบ้านนอก ^^

Comment

• ก็ลองๆ ทำดูอ่ะครับ ตะก่อน ต้นก็งมโข่งเหมือนกัน กว่าจะมาถึง ขนาดนี้ ก็ลองอ่านดูคอมเม้นท์แรกๆ อ่ะครับ ทำมาหมดละ ใบปลิว แปะป้ายหาเสียง ลดแลก แจกแถม เอา ยูบิ ไปไว้ที่ไม้ไผ่ คนหัวเราะใส่ทั้งประเทศ อิอิ

สนุกดีนะ ต้นว่าอ่ะ ทำแล้วมีความสุขก็พอ เดี่ยวผลกำไร มันก็ตามมาเอง

Comment

• ผมว่าผมตลกกว่าง่ะท่านต้นเพราะผมใช้ยึดกับ PVC แล้วแนบกับรางน้ำบนหลังคา แต่มันได้แค่ 10 เมตรเอง

ยังไม่พ้นแนวต้นไม้เลยอยากต่อเสาใหม่ T-T

Comment

• เอิ่ม 3G+ by TrueMove H (HSPA+)
                                มันมาถึงแถวบ้านผมแล้ว ไม่รู้จะกระทบขนาดไหน
                                ใช้เสาเก่า CAT แต่อุปกรณ์ใหม่
                                หุหุ

Comment

Working...
                                X