Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียกเสี่ยหน่ะถูกแล้วครับ ฮ่า ๆ ผมไม่กล้าทำเพราะ คู่แข่งเยอะ แต่ก็นะ ลดแลกแจกแถม .... คืนกำไรให้ลูกค้า เค้าจะได้ไม่หนีเราไปไหน

Comment

• Originally posted by 323 View Post
      ลูกค้าเป็นร้อยเลย อย่างนี้ต้องเรียก เสี่ยต้นซ่ะแล้ว
      นานๆ ทีอ่ะพี่ช่วงวันหยุด ถ้าวันปกติ สุดๆ ก็แค่ 4 - 50 เอง

Comment

• รบกวนสอบถามครับ ถ้าผมต้องการจะ Repeater สัญญาณของทรูไวไฟมาจ่ายสัญญาณให้ NETBOOK
        ใช้ในไซร์งานระยะทางประมาณ 1 กิโลเมตร มีตู้คอนเทนเนอร์ขนาบข้างซ้ายขวา ส่วนตรงกลางเป็นช่องทางเดินรถ
        มีตัวไหนพอจะแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• point to point ระยะ 15 กิโลเมตร ใช้ตัวไหนดีครับ

Comment

• point to point ระยะ 15 กิโลเมตร ใช้ตัวไหนดีครับ

Comment

• ร่ำรวย ร่ำรวย ทั่วหน้า

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ

ไม่ทราบว่ากล้อง aircam ของเข้ามาหรือยังครับ

ถ้าเข้าแล้วผมจะขอราคาได้จากที่ไหนได้บ้าง พอดีจะเอาข้อมูลไปรายงานผู้บัญชาการครับ ^^

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  เรียกเสี่ยหน่ะถูกแล้วครับ ฮ่า ๆ ผมไม่กล้าทำเพราะ คู่แข่งเยอะ แต่ก็นะ ลดแลกแจกแถม .... คืนกำไรให้ลูกค้า เค้าจะได้ไม่หนีเราไปไหน
                  คุณ R เทคนิคดี น่าจะจัดการเรื่องต้นทุน internet ได้ดี เด๊่ยวคุ้มทุนเมื่อไหร ก็เป็นเสี่ยอีกคน

Comment

• คืนทุน ตั้งแต่ 2 เดือนแรกแล้วครับ ^^ ตอนแรก Rk1 ตัวเซิร์ฟเวอร์ +จิปาถะ 1หมื่นกว่า ตอนนีก็ว่าจะขยาย ฮ่าๆ คงได้สั่งจากท่าน 323 อีกเป็นแน่แท้

ถ้ารายเดือนเดือน 30 วัน ไม่ค่อยเวิร์กครับรายได้น้อย 250/เดือน แต่พอเป็นรายวัน 25/วัน อันนี้ขายดีครับ รายได้ดีมากเลยรายวันเนียะ
                    Last edited by -:R:-; 9 Dec 2011, 12:40:11.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

ดร็อป เฉพาะพวกนี้ทิ้งกระจาย ปล่อยไปไม่ได้เลยจริง ๆ ไวรัส autorun ทำให้ระบบ หนืด แค่เครื่องเดียวก็เสียวทั้งระบบ
                      ผมไม่แน่ใจว่า ubuntu กับ clearOS ตัวติดตั้งจะเหมือนกันไหมนะครับ
                      ผมใช้ ubuntu เข้าไปแก้ /etc/chilli/firewall.sh เดิมจะเป็น accep เราก็ drop ทิ้งซะ

$IPTABLES -A INPUT -i $TUNTAP -p tcp --dport 445 -j DROP
                      $IPTABLES -A INPUT -i $TUNTAP -p udp --dport 445 -j DROP
                      $IPTABLES -A INPUT -i $TUNTAP -p tcp --dport 137:138 -j DROP
                      $IPTABLES -A INPUT -i $TUNTAP -p udp --dport 137:138 -j DROP

+++++++++++++++++++
                      ปล.แต่ละท่าน ธุรกิจไปได้สวยจริง ๆ หวังว่า พวก เจ้าถิ่น 3bb+tot ไม่ร้อง นะ ถ้าร้องมาซวยกันทั้งประเทศ
                      กำลังเติบโต โดนเพ่งเล็งนี่จบเลยฮ่า ๆ เกิน 100mW เสียว ๆ อยู่
                      ไฟล์ /etc/chilli/firewall.sh

ไม่มีครับท่าน clearos ใส่ใน

/etc/rc.d/rc.firewall.tuntap ได้ไหมครับ

Comment

คืนทุน ตั้งแต่ 2 เดือนแรกแล้วครับ ^^ ตอนแรก Rk1 ตัวเซิร์ฟเวอร์ +จิปาถะ 1หมื่นกว่า ตอนนีก็ว่าจะขยาย ฮ่าๆ คงได้สั่งจากท่าน 323 อีกเป็นแน่แท้

ถ้ารายเดือนเดือน 30 วัน ไม่ค่อยเวิร์กครับรายได้น้อย 250/เดือน แต่พอเป็นรายวัน 25/วัน อันนี้ขายดีครับ รายได้ดีมากเลยรายวันเนียะ
                        สงสัยต้องให้มาสอนเรื่อง sever มั่งแล้ว มีเวลาว่างไหมครับ จ้างสอนให้หน่อย

Comment

• ก็ทำฟรีเอาเลยครับผม ใน linux thai ทุกอย่างทำเองหมด
                          http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=24510.0
                          http://www.linuxthai.org/forum/index...9544#msg189544

ส่วนคู่มือพื้นฐานจริง ๆ
                          http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=19739.0 ตัวนี้เลยครับ สอนได้ละเอียดมาก เข้าใจ linux เซิร์ฟเวอร์ ได้ดีมาก หากจะทำเป็นรายเดือน เหมาะมาก นิ่งสุด ๆ ฟรีอีกตะหาก

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                            ไฟล์ /etc/chilli/firewall.sh

ไม่มีครับท่าน clearos ใส่ใน

/etc/rc.d/rc.firewall.tuntap ได้ไหมครับ
                            ไม่กล้ายืนยันว่าได้นะครับ ท่านต้องลองแล้วครับผม มินิกินเรม clearOS เองก็กินแรมเช่นกัน ทำให้ทั้งสองมาเจอกัน คนออน 30 คน อืดเป็นเต่า ยิ่งแรมเต็มเข้าอะไรแทบไม่ได้เลย

Comment

• หรือผมจะย้ายไป Ubuntu ดีครับท่าน ลงง่ายเหมือน ClearOS ไหมครับ

Comment

• ลง ubunut amd 64 เสร็จ
                                ก็ลงมินิ
                                ./install
                                จบข่าว

Comment

Working...
                                X