Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    ลง ubunut amd 64 เสร็จ
    ก็ลงมินิ
    ./install
    จบข่าว
    ยังไม่จบครับ อิอิ ต้องเพิ่ม firewall blockbit+แต่ง squid+ ฯลฯ

Comment

• เครื่องผม Atom 1.8Ghz Dual Core + RAM DDR3 2GB HDD 320GB

ลงได้มั๊ยเนี่ย Ubuntu AMD 64

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
        เครื่องผม Atom 1.8Ghz Dual Core + RAM DDR3 2GB HDD 320GB

เครื่อง อะตอม ต้นถามใคร ใครก็เบรคหมดเลยอ่ะครับ

ตอนนี้อยากทำ Server เองเป็นละเนี่ยยย ที่ซื้อมาไม่มันส์เท่าไร

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
          เครื่องผม Atom 1.8Ghz Dual Core + RAM DDR3 2GB HDD 320GB

User ไม่เยอะ ก็จัดเลยครับ Ram4G +Card lan server หัวใจมันอยู่ที่นี้แหล่ะยิ่งเป็นการ์ดแลนระดับ เซิร์ฟเวอร์ด้วยดูอัลพอต.....ชิว ๆ เลย ระบบพวกนี้ไม่ค่อยกิน cpu ผม amd 2core ทำงานที่คนออนเยอะ ๆ เห็นไม่กี่ เปอร์เซ็นไม่เคย Full
          load averages 1.2 1.1 0.9 ประมาณนี้ไม่เคยถึง 2
          แต่ระบบจริง ๆ จะใช้ cpu หนัก ตอน user login เข้าหนแรก พอ login เสร็จก็สภาพ Idle เรียบ ๆ ไปเรื่อย

Comment

• ATOM มันห่วยขนาดนั้นเลยหรอครับ tt ขาย ทิ้งมั๊ยเนี่ย ดาวน์ sempron มาเล่น อิอิ

Comment

ATOM มันห่วยขนาดนั้นเลยหรอครับ tt ขาย ทิ้งมั๊ยเนี่ย ดาวน์ sempron มาเล่น อิอิ
              ก็ไม่ถึงกับห่วยนะครับ Atom510MO ก็ โอเค นะครับ ต้นเคยใช้อยู่แต่ขายไปละ ^^

หาตระกูล E8XXX มือสองมาใช้อยู่เนี่ย ^^

Comment

• ตึก AIA 1 ห้อง = 1 User อันนี้ 1 ชั้น

ซึ่งทั้งหมด ตึกมี 9 ชั้น เหอๆ

แต่ละชั้น จะเป็นออฟฟิต แบบนี้ ซึ่งจริงๆแล้วตึกนี้ เป็น ห้องโล่งๆ แต่เค้าเอายิปซั่มมากันห้อง ^^

ดูแล้ว สงสัย วางจานบิน หน้าลิฟต์ ตรงกลางตึก เหอๆ หน้ากว้างริมถนน 40 เมตร ลึกไปใน 60 เมตร

เดี๋ยวไปลุยต่ออีก ^^

Comment

• หุหุ สงสัย เอา จานบินมาวางแถวๆนี้แหละ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                    หุหุ สงสัย เอา จานบินมาวางแถวๆนี้แหละ ^^

โหด จิง ๆๆ เสี่ยต้น

Comment

• จานบิน + wrt54gl ทั่วถึงทุกพื้นที่

ปิดงานนี้เสี่ยแน่นอน ^^

Comment

• รวยกันเข้าไป
                        Last edited by eakerss; 9 Dec 2011, 21:17:45.

Comment

• ... ตึกพวกนี้ ผนังจะหนามาก แน่ใจเหรอครับว่าจะเล่นจานบิน ขนาดตึกไม่หนาขนาดนี้ pico ชั้นละ 2 ตัวเลย ... ผนังหนา ๆ คือตัวการทำสัญญาณหาย

... แต่หากจะใช้ alfa รับก็จัดเลยครับ
                          Last edited by -:R:-; 9 Dec 2011, 21:39:39.

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                            จานบิน + wrt54gl ทั่วถึงทุกพื้นที่

ปิดงานนี้เสี่ยแน่นอน ^^
                            ตัว 54 GL ไม่น่าจะไหวอ่ะครับ แต่ละชั้น มีคอมอยู่ 3 4 เครื่อง ห้องในรูปอ่ะครับ เท่าที่ดูทั้งตึก สงสัยได้เล่น Fiber ละ

Comment

• ยังไม่เคยลอง ubiquiti power apn กำลังส่ง 1watt น่าจะทำ wds กับ จานบินได้นะ หรือไม่ก็เล่น power apn ทุกชั้นเลย

ถ้าจะลากไฟเบอร์ผมว่าสายแลนก็พอนะตั้งswitch หลักไว้กลางตึก , fiber ลำบากตอนเข้าหัวอย่างเดียว

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                                ... ตึกพวกนี้ ผนังจะหนามาก แน่ใจเหรอครับว่าจะเล่นจานบิน ขนาดตึกไม่หนาขนาดนี้ pico ชั้นละ 2 ตัวเลย ... ผนังหนา ๆ คือตัวการทำสัญญาณหาย

... แต่หากจะใช้ alfa รับก็จัดเลยครับ

จานบิน เอาอยู่สบายๆ ครับ ในชั้นเดียวกัน ลงมาชั้น 2 ก็ยังไหวอยู่ แต่ลงมาชั้น 3 เริ่ม แผ่วละ เชื่อมต่อยาก หมายถึง NB นะครับ แต่ถ้าตัว Alfa ลงมาอีก 5 ชั้น ยัง 4 ขีดแน่นเปรี๊ยะเลย ลูกค้าท่าจะไม่ยอม แต่ต้นก็แนะนำ Alfa 500mW ให้เค้าใช้แหละครับ เหอๆ ^^

Comment

Working...
                                X