Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โว๊ว ๆ ๆ ๆ ๆ

IP จะคลาส 7 ละ
    ยังใช้ได้ดี ไม่มีปัญหา
    (มีแต่ตัณหา) อิอิอิip-crop.jpg

Comment

• Originally posted by greennet View Post
      เอ้า เสร็จแล้ว วันนี้เอง[ATTACH=CONFIG]1480638[/ATTACH]

sector 6 ดุ้น
      5g19-120 3 ดุ้น
      2g15-120 3 ดุ้น
      สูง 24 เมตร Guy Tower
      เสาเชื่อมเอง แต่จ้างคนอื่นขึ้น

Air max Antenna จาก ท่าน Rock 26 ครับ บริการดีประทับใจครับ
      Ubi อื่นๆ จากท่าน Wifi4You บริการดีประทับใจครับ (รอ PM อยู่ครับ จะสั่ง Lot ต่อไปแล้วนะ)
      งานใหญ่ ระบบใหญ่ ระบบใหญ่ลูกข่ายเยอะ เลยใช้แบบเต็มพิกัด Full capacity ของระบบ

ตอนนี้ WiFi4You มีของ 5GHz ตัว Omni AirMax ทั้งรุ่น 10 และ 13 dBi เอาตัวนี้ไปต่อกับ RocketM5 เปิด AirMax เพื่อทำเป็น Backhaul Link แบบ PTMP สำรหรับลูกข่ายเกาะไม่เกิน 100 (ตาม spec UBI)

ของรุ่นนี้มีน้อย กว่าจะหามาจำหน่ายได้ เล่นเอาเหงื่อตกเลย

WiFi4You

Comment

• Originally posted by 323 View Post
        งานใหญ่ ระบบใหญ่ ระบบใหญ่ลูกข่ายเยอะ เลยใช้แบบเต็มพิกัด Full capacity ของระบบ

ตอนนี้ WiFi4You มีของ 5GHz ตัว Omni AirMax ทั้งรุ่น 10 และ 13 dBi เอาตัวนี้ไปต่อกับ RocketM5 เปิด AirMax เพื่อทำเป็น Backhaul Link แบบ PTMP สำรหรับลูกข่ายเกาะไม่เกิน 100 (ตาม spec UBI)

ของรุ่นนี้มีน้อย กว่าจะหามาจำหน่ายได้ เล่นเอาเหงื่อตกเลย

WiFi4You
        ของดี ของแรง อีกแล้วครับท่าน ท่านใดหาอยู่รีบ สอย เลยครับ

Comment

• Originally posted by 323 View Post

WiFi4You
          ราคาจะเป็นยังไงน้อ เหอๆ

Comment

• โอ้ววว ซีด....อบสได้ครับ แต่เห็นราคาเห็นว่าเท่ากับ Rk 2 ตัว ...ก็นะ รับได้ึถึง 100 คน ...ไม่แน่ใจว่าต้องเปิด airmax รับหรือว่า รับโดยตรงคับ

Comment

WiFi4You
              อั้นแน่ เด่วหาที่ขึ้นก่อน

Comment

• แล้วสำหรับ RK2 มีมั้ยครับ 2.4

Comment

• * * รบกวนพี่ๆๆ ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ * *
                  ผมจะติดอินเตอร์เน็ต ให้บ้านน้า ***งจาก บ้านผมประมาณ 2.84 ***ง ต้นไม้ประปลาย กับ หลังคานิดหน่อยนะครับ น่าจะไม่มีตึกบังครับ ดูจากกูเกิ้ลนะครับ
                  เสาBASE บ้านผม สูง ประมาณ 12 เมตร บนยอดประกอบด้วย rk m2 + ommi 15 Dbi 1 คู่ครับ
                  ส่วนบ้านน้า ตั้งเสารับ สูงประมาณ ชั้น 2 ครับ .....ไม่ทราบว่าจะใช้ตัวรับอะไรดีครับ หรือยังไงครับ....
                  แต่คิดไว้นะครับที่ บ้านน้า ไม่พิโค กับ บูลเล็ต นะครับ + กริด 24 ครับ

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆนะ ครับ

Comment

• bullet+grid

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                      * * รบกวนพี่ๆๆ ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ * *
                      ผมจะติดอินเตอร์เน็ต ให้บ้านน้า ***งจาก บ้านผมประมาณ 2.84 ***ง ต้นไม้ประปลาย กับ หลังคานิดหน่อยนะครับ น่าจะไม่มีตึกบังครับ ดูจากกูเกิ้ลนะครับ
                      เสาBASE บ้านผม สูง ประมาณ 12 เมตร บนยอดประกอบด้วย rk m2 + ommi 15 Dbi 1 คู่ครับ
                      ส่วนบ้านน้า ตั้งเสารับ สูงประมาณ ชั้น 2 ครับ .....ไม่ทราบว่าจะใช้ตัวรับอะไรดีครับ หรือยังไงครับ....
                      แต่คิดไว้นะครับที่ บ้านน้า ไม่พิโค กับ บูลเล็ต นะครับ + กริด 24 ครับ

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆนะ ครับ
                      อยากติด wifi อ่ะ แต่อยู่ อ.ควนเนียง ไหวไหมครับ

Comment

• นะจะไม่ไหวครับพี่ ผม อยู่ หัวรั้วหลัง BIC EXtra นะครับ

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
                          bullet+grid
                          ขอบคุณนะครับ พี่ SpeedDIY

Comment

• รับเฉยๆเหรอ ผม AP WDS ยังได้เลย ที่ 3.2 KM ไกลกว่านี้ยังไม่ได้ลอง งบหมดก่อน

Comment

• ออมนี่ของ Ubi ท่านใดเอาไปใช้แล้วก้อย่าลืมมาบอกต้นด้วยนะครับ ว่ามันเป็นยังไงมั่ง ช่วงนี้ไม่มีเวลาจับ Wireless ละ ใกล้สอบแล้ว TT______TT "

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                                รับเฉยๆเหรอ ผม AP WDS ยังได้เลย ที่ 3.2 KM ไกลกว่านี้ยังไม่ได้ลอง งบหมดก่อน
                                ขอบคุณนะครับ ไม่ทราบว่าพี่ใช้ตัวอะไร ทำ wds ครับ

Comment

Working...
                                X