Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    สำหรับลูกค้าที่ต้องใช้ตัวช่วยนะ ผมก็ลองมาไม่กี่รุ่นครับ
    แต่มาติดใจเจ้า2ตัวนี้แหละครับ ประสิทธิภาพคุ้มราคา
    ใกล้ใช้ DWA type N ในราคาเบาๆ
    ไกลหน่อย Signal King ship 8187 ราคาก็ไม่แรงเช่นกันครับ
    ลากสายขึ้นเสาชุดนี้เลยครับ 10 ม. + เจ้าตัวเล็ก หัวต่อ mini usb

ส่วนเจ้าตัว Zyxel นั่นได้แถมโมเด็มมา จัดการให้ลูกค้าที่ใช้ PC ยืม
    ในระยะ ไม่ถึง 200 ม. ใช้ในห้องกำแพง 2 ชั้น ไม่มีปัญหาใดๆครับ

ถูกใจถูกราคาครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      ถูกใจถูกราคาครับ อิอิ
      นั้นแหละสาเหตุครับ เกิน 500 ไปลูกค้าชักไม่อยากเล่น wifi เราแล้วล่ะยกเว้นคนที่จำเป็นจริง ๆ

ตอนนี้เสนอตัว 180000G แบบ panal ให้ลูกค้าไปแล้ว ^^

Comment

• ระวังเสนอตัวแรงของเราไป เลิกเล่นของเราไปเล่นเจ้าอื่นนะคร้าบ เพราะสแกนเจอตัวเลือกเยอะ อิอิ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
          ระวังเสนอตัวแรงของเราไป เลิกเล่นของเราไปเล่นเจ้าอื่นนะคร้าบ เพราะสแกนเจอตัวเลือกเยอะ อิอิ
          ถิ่นผมบ้านนอกอะครับ ^^

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
            ระวังเสนอตัวแรงของเราไป เลิกเล่นของเราไปเล่นเจ้าอื่นนะคร้าบ เพราะสแกนเจอตัวเลือกเยอะ อิอิ
            จริงของท่านเหมือนกัน ถ้า Service ไม่ดีก็คงจะแย่

Comment

• service ดีไม่พอต้องลดแลกแจกแถมซือใจ ครับ บริการดี เวลามีปัญหาหากมีความผิดพลาดจากคนของเรา + วันเพิ่มให้ไปเลย - -* เด็กไม่ไปไหนเลย

บัตรรายวัน 25 บาท สะสมครบ 10 ใบ แลก 1 โอย เด็ก ๆ ชอบมาก คืนกำไรให้ลูกค้า... วิธีจิตวิทยาอย่างมาก

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                service ดีไม่พอต้องลดแลกแจกแถมซือใจ ครับ บริการดี เวลามีปัญหาหากมีความผิดพลาดจากคนของเรา + วันเพิ่มให้ไปเลย - -* เด็กไม่ไปไหนเลย

บัตรรายวัน 25 บาท สะสมครบ 10 ใบ แลก 1 โอย เด็ก ๆ ชอบมาก คืนกำไรให้ลูกค้า... วิธีจิตวิทยาอย่างมาก
                ผมไม่ได้ทำบัตรขายอะสิครับใช้เพิ่มวันเอาเป็นส่วนใหญ่ เด๋วปีใหม่นี้แถม 1 เดือน ฉลองคริสมัส+ปีใหม่ . . .

ปล. กำลังหัดเล่น 450G แต่งงมาก ๆ ใครมีบอร์ดไกด์ไลน์แบ่ง ๆ ผมมั่งนะครับ ขอบคุณมากจุ๊บ ๆ ๆ ^^

Comment

• อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าต้องการเพิ่มระยะให้ตัว wireless ควรใช้ตัวไหนดีครับ ประมาณ 300 - 400 เมตร ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าครับ
                  ตอนนี้มี linksys wrt54gl ตัวเดียว

Comment

• Originally posted by Needs View Post
                    อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าต้องการเพิ่มระยะให้ตัว wireless ควรใช้ตัวไหนดีครับ ประมาณ 300 - 400 เมตร ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าครับ
                    ตอนนี้มี linksys wrt54gl ตัวเดียว
                    พื้นที่เป็นแบบไหนครับ มีตึก , ต้นไม้ , บ้าน หรือ เป็นที่โล่ง . . . สำหรับผม 54gl ไม่น่ารอด ไปเล่นพวก loco m2 เลยก็ได้ครับ

รอพวกพี่ ๆ เสริมให้อีกครับ

Comment

• รายละเอียดพื้นที่นะครับ
                      จากตึก A ที่มีตัว wrt54gl อยู่ ไปยังจุด B มีบ้านประมาณ 4 - 5 หลัง ระยะประมาณ 300 - 400 เมตร
                      ระหว่างสองจุดมีแต่ต้นไม้เต็มไปหมดเลยครับ (อาจให้เขาตัดออกบ้างได้ครับ) = ="
                      เลยไม่แน่ใจว่าจะมีอุปกรณ์ตัวไหนบ้างที่พอจะใช้ได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Needs View Post
                        รายละเอียดพื้นที่นะครับ
                        จากตึก A ที่มีตัว wrt54gl อยู่ ไปยังจุด B มีบ้านประมาณ 4 - 5 หลัง ระยะประมาณ 300 - 400 เมตร
                        ระหว่างสองจุดมีแต่ต้นไม้เต็มไปหมดเลยครับ (อาจให้เขาตัดออกบ้างได้ครับ) = ="
                        เลยไม่แน่ใจว่าจะมีอุปกรณ์ตัวไหนบ้างที่พอจะใช้ได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ
                        ความคิดผมะครับ(ไม่ใช่ผู้ชำนาญ) . . . เอาเจ้า loco m2 ขึ้นเสาไว้ที่ตึก A หันทิศทางไปหาจุด B / เอา wrt54gl ไปไว้จุด B ทำรีพีตทวนไปจุด A

loco m2 นี่ขึ้นเสาให้พ้นแนวต้นไม้+ตึกให้ได้มากที่สุดครับ

ปล. รอพวกพี่ ๆ มาเสริมให้อีก

Comment

• omni ทำ wds ดีมั้ยครับ

Comment

• ICT Free WI_FI ผมลองมาแล้วครับ
                            มันก็คือ TOT WIFI นั้นแหละ มาหน้าล๊อกอิน จะมีช่องให้สมัคร แบบฟรีไวไฟ (มีแบบซื้อบัตรด้วยนะครับ)
                            ให้ใส่ชื่อ ที่อยู่ เลขที่บัตรประชาชน เบอร์โทร
                            ใส่เสร็จ ก็จะให้รหัสมาครับ เล่นได้ 2 ชั่วโมงภายใน 30 วัน (ไม่รู้ว่าต่อเดือนหรอป่าว หรือเล่นได้แค่ครั้งเดียวแล้วจบ)
                            วัดความเร็วแล้ว ได้ 5-6 MB เลยทีเดียว (แถวบ้านผมเพิ่งเปิดใช้งานวันนี้เป็นวันแรก ผมอาจเป็นคนแรกก็ได้ อิอิ)
                            รอดูอีกสักเดือน2เดือนแล้วค่อยวัดความเร็วอีกที ถ้ายังคงทีกะซื้อแบบรายเดือน เอา NSM2 มาดูดต่อเข้า server ได้เน็ตอีกเสันมาใช้ 5555

Comment

• ผม อยากถามหน่อยครับ ถ้าผมเชื่อมต่อเน็ต 7 km ที่โล่งโดยใช้ตัว NSM2 2 ตัว WDS จากสเป็กแล้ว 10 km
                              เวลาเล่นเก็มมันจา แล็ก หรือ ดีเล ใหม่ครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                                ความคิดผมะครับ(ไม่ใช่ผู้ชำนาญ) . . . เอาเจ้า loco m2 ขึ้นเสาไว้ที่ตึก A หันทิศทางไปหาจุด B / เอา wrt54gl ไปไว้จุด B ทำรีพีตทวนไปจุด A

loco m2 นี่ขึ้นเสาให้พ้นแนวต้นไม้+ตึกให้ได้มากที่สุดครับ

ปล. รอพวกพี่ ๆ มาเสริมให้อีก
                                ฝั่ง B ก็ควรขึ้นเสาให้พ้นหลังคาด้วยครับ
                                เจ้า wrt45gl เปลี่ยนเสาเป็น out door ด้วยก็จะยิ่งดี
                                ระยะทางไม่ไกล ไม่น่าจะมีปัญหาครับ

Comment

Working...
                                X