Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอ้ คนหนองคายเยอะแท้

ว่างๆ ยิงมาทาง อ.ท่าบ่อหน่อยนะเผื่อจะเจอของผม อิอิ

Comment

• อ่อ นึกว่า อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี
      บ่แมนตั๊วหนิ แหะๆๆ

Originally posted by X1950Pro View Post
      โอ้ คนหนองคายเยอะแท้

ว่างๆ ยิงมาทาง อ.ท่าบ่อหน่อยนะเผื่อจะเจอของผม อิอิ
      อยู่หม่องได๋ล่ะท่าน แล้วยิงจากท่าบ่ไปไสน้อครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
        อ่อ นึกว่า อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี
        บ่แมนตั๊วหนิ แหะๆๆ

อยู่หม่องได๋ล่ะท่าน แล้วยิงจากท่าบ่ไปไสน้อครับ
        ตอนแรกเห็นตั้งชื่อเบสว่าบ้านผือก็ยังงงๆ เหมือนท่านนั้นละ ขนาดคนหนองคายแท้ๆยังไม่รู้ว่ามีบ้านผืออยู่หนองคาย
        พอดีมีคนรู้จักรู่นพี่นี้ละทำงานเป็นช่างว่างๆบ้างที่ก็ไปเล่นแกบ้าง พอดีช่วงนี้บิลค่าเน็ตมาช้า เลยต้องไปจ่ายเองที่สำนักงานพอไปถึงเห็นกำลังกำลังจะปืนเสาเลยโม้ใส่เสาแค่นี้นะสิวๆปีนมาแล้ว (หลังคาบ้าน 2 ชั้นแทบขาสั่น)

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
          มาถึงบ้านแว้วจ้า

หนองคาย หนาวอะ

รูปใครน๊อ หล่อได้แค่นี้ล่ะ
          @ ยอดเสา ประมาณ 30 เมตร ณ.อบต.โคกสง่า รับจาก อ.พล คร๊าบผม 11.9 กิโล
          [ATTACH=CONFIG]1495603[/ATTACH]

บนเสาส่งครับ ประมาณ 40 เมตร
          [ATTACH=CONFIG]1495767[/ATTACH]

นี่ฮะ
          [ATTACH=CONFIG]1495598[/ATTACH]

Test speed ก็โอเคนะ แต่ลืม Capture มา

แต่ว่าชงโอวัลตินกินก่อน หนาวๆๆๆๆ
          พีครับ รบกวน ping จาก ตัวต้นทาง มา ปลายทางหน่อยครับ อยากเห็นครับขอบคุณล้วงหน้าครับ

Comment

• ตอบที
            Originally posted by unlimit555 View Post
            Pico M2 HP

Comment

• ตอบหยังท่าน

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post
                มันส่งได้ไกลมากไหมครับ
                ตามสเป็คก็บอกว่าไกลอะนะ
                แต่ว่า พวก Notebook กับมือถือ ถ้าใช้ตัวรับในตัว อย่างเก่งคงไม่เกิน 300 เมตรครับ

ถ้า Notebook หรือ PC มีตัวรับแรงๆ mW เยอะๆ

ก็รับได้ไกลขึ้น รับได้ดีขึ้น
                ก็เป็นอย่างนี้แลคร๊าบผม

Comment

• เราเอา rk+nano m365 (wimax 3.65 ghz) มาใช้บ้านเราได้ไหม โดยไม่คำนึงเรื่องกฏหมาย เห็นราคาไม่แพง
                  อีกตัว M900 ใช้ได้ไหม

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                    เราเอา rk+nano m365 (wimax 3.65 ghz) มาใช้บ้านเราได้ไหม โดยไม่คำนึงเรื่องกฏหมาย เห็นราคาไม่แพง
                    ตัว 900 MHz ไม่กวนกับคลื่นโทรศัพท์หรือท่านบอล

Comment

• เห็นมีขาย แต่เมกาใช้โทร แบบไหน
                      ผมหาอ่าน แต่ไม่เข้าใจเลย

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                        เราเอา rk+nano m365 (wimax 3.65 ghz) มาใช้บ้านเราได้ไหม โดยไม่คำนึงเรื่องกฏหมาย เห็นราคาไม่แพง
                        แล้วตัวรับหล่ะ ใช้อะไรรับ

Comment

• ตามรูปเลยครับ ทำไมเสามันเป็นสีดำ ครับ หรือ ว่าเสาเค้าเปลี่ยนใหม่ครับ

ผมว่าจะปีนไปแกะ เอา เค้าจะว่าไรไหม..

แล้ว เสปค มันบอกว่า เท่าไร ครับ กี่เมตร..

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                            แล้วตัวรับหล่ะ ใช้อะไรรับ
                            ยูบิ.มีรุ่น M365 m900 ครับ ดูหน้าเว็ป

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post

ตามรูปเลยครับ ทำไมเสามันเป็นสีดำ ครับ หรือ ว่าเสาเค้าเปลี่ยนใหม่ครับ

ผมว่าจะปีนไปแกะ เอา เค้าจะว่าไรไหม..

แล้ว เสปค มันบอกว่า เท่าไร ครับ กี่เมตร..
                              ถ้าเห็นเสาดำยาวน่าจะ Alfa AIP-W502 ครับ แต่ถ้าเห้น 2 เสาสั้นๆก็ wrt54gl สเปคalfaน่าจะ 1WATT แต่ก็ไม่เห็นไกลเท่าไรเลย หรือตัวรับของผมไม่ไกลรึเปล่า?

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                                ถ้าเห็นเสาดำยาวน่าจะ Alfa AIP-W502 ครับ แต่ถ้าเห้น 2 เสาสั้นๆก็ wrt54gl สเปคalfaน่าจะ 1WATT แต่ก็ไม่เห็นไกลเท่าไรเลย หรือตัวรับของผมไม่ไกลรึเปล่า?
                                ผิดครับรูปนี้ผมถ่ายเอง มันจะเป็นเสาสีดำเสาเดียวโผล่ทิ่มหัวลงมา ผมเดาว่าน่าจะเป็น Billion ตัวเก่งของ 3bb เขาน่ะ

Comment

Working...
                                X