Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by renaw View Post
    ผิดครับรูปนี้ผมถ่ายเอง มันจะเป็นเสาสีดำเสาเดียวโผล่ทิ่มหัวลงมา ผมเดาว่าน่าจะเป็น Billion ตัวเก่งของ 3bb เขาน่ะ

โห . . . หลักฐานฟ้อง Billion ตัวประหยัด . . . เน้นคลุมพื้นที่

Comment

• Originally posted by mballx View Post
      เราเอา rk+nano m365 (wimax 3.65 ghz) มาใช้บ้านเราได้ไหม โดยไม่คำนึงเรื่องกฏหมาย เห็นราคาไม่แพง
      อีกตัว M900 ใช้ได้ไหม
      ถามขัดกัน
      ไหนๆก็ไม่คำนึงแล้วนี่..จัดเลยท่าน ^^

แต่ตัว 900 ไม่น่าเสี่ยง
      ที่เมกา Verizon Sprint Alltel เค้าใช้ 800/1900
      http://phone-solutions.pavemyway.com...ators-List.php

แต่บ้านเรามีทั้ง 800/900/1900/2100 (เอากันให้งง)
      http://www.needformen.com/phone/3g-frequency.html
      ปล.850 มันคือส่วนนึงของ 800 ที่แยกออกมาก็ด้วยเหตุผลด้านการเงิน (เพราะมันขายได้นั่นเอง)

Comment

• ตอนนี้ใช้ signal king outdoor sk-10tn ระยะ 200 เมตร เห็น 4 -5 ขีด

เลยจะไปทำให้บ้านเพื่อน ระยะ 300 -400 เลย อยากรู้ว่า มันส่งได้ไกลไหม

กลัว จะหน้าแตก..

Originally posted by renaw View Post
        ผิดครับรูปนี้ผมถ่ายเอง มันจะเป็นเสาสีดำเสาเดียวโผล่ทิ่มหัวลงมา ผมเดาว่าน่าจะเป็น Billion ตัวเก่งของ 3bb เขาน่ะ

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post
          ตอนนี้ใช้ signal king outdoor sk-10tn ระยะ 200 เมตร เห็น 4 -5 ขีด

เลยจะไปทำให้บ้านเพื่อน ระยะ 300 -400 เลย อยากรู้ว่า มันส่งได้ไกลไหม

กลัว จะหน้าแตก..
          ผมว่ายาก
          สิ่งกีดขวางเป็นตัวกำหนดครับ ถ้าโล่งสุดๆ มองเห็นกันและกัน ก็มีลุ้น
          แต่ถ้ามีสิ่งกีดขวางแม้แต่นิดเดียว (แม้แต่ตัวรับตั้งอยู่ในบ้าน) ลุ้นเหนื่อยครับ อาจจะแค่สแกนเห็นว่ามี (สัญญาณลอยลม)
          ดว้ยตัวส่งของ 3 bb ไม่แรงครับ ผมเทียบมาแล้ว
          ตัวส่งของ 3 bb แบบที่เห็น หอ้ยอยู่กลางสายไฟในหมู่บ้าน ถัดจากบ้านประมาณ 50-60 เมตร สัญาณเห็นขีดเดียว เครื่องรับเป็น notebook ที่วางอยู่ในบ้านชั้นล่าง
          ในขณะที่เสาของ true wifi ที่ใช้เสาส่งแบบตั้งอยู่บนเสาไฟฟ้าใกล้กับ 3bb เขยิบไปไม่เกินแค่ 5 เมตร อยู่ใกลๆกับ 3bbเลย แบบเสาเรียวยาวเล็กๆ ตามรูป มองเห็น 3 ขีด

ปล.มีกำแพงบังหลายชั้น

ปล.2 3bb เน้นกระจายเป็นหย่อม (ปลายเสาทิ่มลง) ในขณะที่ true ยิงสาดไปทั่ว (ปลายเสาชี้ฟ้า)
          Last edited by renaw; 22 Dec 2011, 12:29:48.

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
            ถามขัดกัน
            ไหนๆก็ไม่คำนึงแล้วนี่..จัดเลยท่าน ^^

แต่ตัว 900 ไม่น่าเสี่ยง
            ที่เมกา Verizon Sprint Alltel เค้าใช้ 800/1900
            http://phone-solutions.pavemyway.com...ators-List.php

แต่บ้านเรามีทั้ง 800/900/1900/2100 (เอากันให้งง)
            http://www.needformen.com/phone/3g-frequency.html
            ปล.850 มันคือส่วนนึงของ 800 ที่แยกออกมาก็ด้วยเหตุผลด้านการเงิน (เพราะมันขายได้นั่นเอง)
            ผมเล็ง wimax365 สเปคเหนือกว่า wifi ทุกอย่าง เสาใช้ 2.4 ได้
            แต่ 900 มันหาอ่านไม่ได้

Comment

• ท่านใดใช้บริการ winet ของ tot บ้างครับ 2-3 วันมานี้ ล่มกันบ้างรึเปล่า เห็นว่าเป็นไวรัส เท็จจริงประการใด???????

Comment

• ใครอัพ Ubi เป็น 5.3.5 บ้าง?

มีไรเปลี่ยนแปลงไม๊ ?

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                  ใครอัพ Ubi เป็น 5.3.5 บ้าง?

มีไรเปลี่ยนแปลงไม๊ ?
                  ออกมาใหม่แล้วหรอครับ
                  เข้าเว็บ UBNT ไม่ได้อะ ใครเป็นบ้าง

Comment

• ก่อนหน้านี้เข้าได้ แต่ตอนนี้เข้าไม่ได้เหมือนกันเลยครับ

Comment

• Originally posted by wifija View Post
                      ท่านใดใช้บริการ winet ของ tot บ้างครับ 2-3 วันมานี้ ล่มกันบ้างรึเปล่า เห็นว่าเป็นไวรัส เท็จจริงประการใด???????
                      ไม่ล้มนะครับ winet มันหลักการเดียวกันกับ adsl เพียงแต่มันไม่มีสาย ถ้าเน็ต adsl ล้ม winet ก็ล้ม ก็ winet มันแชร์อินเตอร์เน็ตจากชุมสายของ adsl และที่ผมรู้มาคือ เบส หนึ่ง tot เขากำหนดให้มีผู้ใช้งานได้ไม่เกิน 15 คนเตอร์หนึ่งเบส

Comment

• มีรูปไหมครับ

Originally posted by renaw View Post

Comment

• สมมุติว่าตัวส่งเคลมไว้ว่าส่งได้ 5 กม.เป็นอย่างต่ำ
                          ต่อให้ใช้ตัวรับเป็นรุ่นเดียวกันมาทำ client

แต่ถ้าเจอสิ่งกีดขวางก็ปัจจัยสำคัญเลยล่ะครับ

ตัวอย่างเมื่อก่อนเล่น WRT อยู่
                          อีกฝั่งไม่มีสิ่งกีดขวาง 230 เมตรทวนสัญญาณกันได้ เล่นได้สบายเลย
                          อีกด้านของ 3bb ห่ างกันไม่ถึง 50 เมตร แต่ผนังกำแพงหลายชั้นหน่อย คอนเนตกันก็ไม่ได้

ที่หน้าแฟมมิลี่มาร์ทปากซอยเรวดี 6 ครับ

Comment

• มาเจิม หน้า 300 ^____^

Comment

• ผมเจิม คนแรก 555 (ป่าวหว่า)

Comment

• 300

Comment

Working...
                                X