Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Hang998 View Post
    ร่วมแก๊งด้วยคน
    ค๊าบบ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      ผมกำลังมองตัวนี้อยู่

แต่ไม่ทราบว่า มีราคาถูกกว่า Price : 7,062.00฿ ไหม
      >>Link
      จัดไปที่กระทู้ตามกระทู้ ::: เข้าชม RB450G ราคาถูก...มีของค้าบบบ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
        บ้านไม่อัตราทะลุดีกว่าบ้านคอนกรีตครับ

เอา Loco M ยิงอัดเลย ^^
        ถ้าทำเสร็จ จะเข้ามารายงานผลนะครับ

Comment

• แรง ๆ กันทั้งนั้น...

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            แรง ๆ กันทั้งนั้น...
            แต่สู้ มิยาบิ ไม่ได้

Comment

• ท่าน ball ไม่มีอะไรแรง ๆ อยากนำเสนอบ้างเหรอครับ เห็นท่านจัดแต่ละอย่างหนัก ๆ ผมทุนน้อย เลย ได้แค่ Rocket + 54gl ก็ถมเถ ไปแล้ว แค่ Rocket ตอนนี้ได้มานอนกอด ผมก็อารมณ์ดีสุดบรรยายแล้ว แรงสมใจอยาก ...

Comment

• ผมรอ BL M2 อีก 2 ชุด ไปสืบมา เค้าว่าถ้าทำ AP ระยะไกล BL 1*1 มันรีดพลังได้มากกว่า RK 2*2
                แล้วก็รอ booster 1 watt มาต่อเราเตอร์ ยิงคู่กันเลย
                แลนมี 4 ช่อง ต่อให้หมด ยูบิ ap,ยูบิ เปิด airmax,dir655+booster,Bl ap
                ใครว่าจัดหนัก bl m2+poe พันนิดๆ

Comment

• ถ้าผมจะใช้ภายในระหว่างตัว Power AP N กับตัว Pico Station M2HP
                  อันไหนจะดีกว่ากันครับ (ใช้ usb รับสัญญาณของ alfa wireless N)

Comment

• เยี่ยม

Comment

• Originally posted by boksicg View Post

จากรูปบ้านที่สองจะพอรับสัญญาณได้ไหมครับ เป็นบ้านไม้ด้วย
                      จากสิ่งเเวดล้อม 100 เมตร สบายอยู่แล้ว
                      คุณภาพและสัญญาน ขึ้นอยู่กับ NB ด้วย บางตัวเเรงเลย NB บางตัวบางรู่น ไม่ค่อยดี เท่าไร

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                        แต่สู้ มิยาบิ ไม่ได้
                        โดนพัดลงทะเลกันหมดรึยังน้อ เหอๆ

Comment

• สวัสดีครับ มีเรื่องจะสอบถาม

จากภาพนะครับ ผมต้องการจะยิงสัญญาณอินเตอร์เน็ต จากบ้านนึง ไปอีกบ้านนึง อยู่คนละฝั่งถนน ระยะทางประมาณ 210เมตร ถ้าลากเส้นตรงตามรูป จะผ่านสวนยางนิดหน่อย ตอนนี้ผมตั้งใจว่าจะใช้เจ้า Ubiquiti NanoStation Loco M2 ทำ PTP กัน อยากสอบถามว่า ...

1. การติดตั้ง loco m2 ทั้ง 2 จุดนั้น ต้องอยู่ในระนาบเดียวกันรึป่าวครับ ถ้าติดฝั่งตัวรับไว้สูงกว่า จะได้มั๊ย
                          2. ถนน 6เลน มีรถวิ่งผ่านตลอดวัน จะมีปัญหาอะไรมั๊ยครับ
                          3. การติดตั้งต้องหันหน้า loco m2 เข้าหากันใช่มั๊ย
                          (ผมไม่มีความชำนาญเรื่อง network เลย)
                          4. การทำลักษณะนี้ เรียกว่าอะไร เวลาติดตั้งยุ่งยากมั๊ย รวมถึงเซ็ทค่าต่างๆ และการใช้งานยากมั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม

Comment

• สำหรับด้านบน

ตัวส่ง...ตั้งเสา ให้สูง กว่าต้นยาง โดยให้อยู่ในระดับที่มองเห็นกันได้
                            ตัวรับ...ตั้งเสา ให้สูง กว่าต้นยาง โดยให้อยู่ในระดับที่มองเห็นกันได้

แค่นี้เองครับ ระยะ 200 กว่าเมตร ผมว่ามันขี้ประติว ต้องเจอ 3 กม - 40 กม ครับ อันนั้นโหด

และไม่ต้องใช้ Nano ถึง 2 ตัว

ตัวแรกให้ เป็น Nano
                            ตัว2ให้ลองใช้ Notbook รับดูก่อน ว่าได้ไหม ถ้าไม่ได้ ให้ใช้ตัว Alfa 500-1W-2W ดูครับ โดยต่อสาย LLC แล้วนำเสา ไปไว้แถวชายคา หรือ....เอาสาย USB ที่ยาวไม่เกิน 10 เมตร ต่อ เจ้า ALFA ไปไว้แถว ๆ หลังคา.............(แต่โดยรวมแล้วถ้าจะเอา Alfa ไปใช้ มักจะใช้ LLC แต่ราคาแพง ต่อสาย ออกไป แล้วไปต่อกับ เสา ที่อยู่เหนือหลังคา) แบบนี้ ทำให้ลดต้นทุนลงมาหน่อย
                            Last edited by -:R:-; 12 Mar 2011, 07:28:37.

Comment

• ต้นยางมันสูง...แต่หนาแน่น น้อย เอาซักระดับหลังคาบ้าน ไม่บังใบ
                              แล้วเปลี่ยนจากตัว loco เป็น ns.....หรือ Bl+พาเนล การตั้ง AP 1*1 ประสิทธิภาพ ดีกว่า 2*2

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                                ผมรอ BL M2 อีก 2 ชุด ไปสืบมา เค้าว่าถ้าทำ AP ระยะไกล BL 1*1 มันรีดพลังได้มากกว่า RK 2*2
                                แล้วก็รอ booster 1 watt มาต่อเราเตอร์ ยิงคู่กันเลย
                                แลนมี 4 ช่อง ต่อให้หมด ยูบิ ap,ยูบิ เปิด airmax,dir655+booster,Bl ap
                                ใครว่าจัดหนัก bl m2+poe พันนิดๆ
                                ตอนนี้กะลังจะลองเสา bgn ครับ.. ใส่กะ bullet2hp ตัวแรง.. ปลดเอาดาบลงชั่วคราว..
                                ส่วนเรื่องความแรงนั้น..ผมเริ่มอยากจะเปลี่ยนจาก bullet2hp เป็น pico m2hp แทนแระ..เค้าว่ามันแรงกว่า..

ส่วนที่ท่านบอลว่า ผมว่ามันน่าจะมีมูลเค้าโครงครับ.. เพราะเข้าใจว่าการยิงแบบจุดต่อจุดนั้นไม่จำเป็นต้องใช้คู่ก้อได้ เอาส่งแรงๆ ช่องเดียวไปเลย.. ส่วน 2*2 นั้นเข้าใจว่าน่าจะเหมาะกับการยิงกระจายแบบมุมกว้างแบบที่เค้าทำๆ กัน..

ผิดถูกต้องรอกูรูอีกที..อันนี้เข้าใจเอง.. ^^
                                Last edited by belller; 12 Mar 2011, 11:47:04.

Comment

Working...
                                X