Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยเล่น UAP มั่งครับ อยากทราบว่ามันเคยมีปัญหาในการใช้งานมั่งมั้ยครับ เห็นรูปร่างมันสวยดี ก็เลยอบากเอามาใช้ที่บ้านอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by Client View Post
      มีใครเคยเล่น UAP มั่งครับ อยากทราบว่ามันเคยมีปัญหาในการใช้งานมั่งมั้ยครับ เห็นรูปร่างมันสวยดี ก็เลยอบากเอามาใช้ที่บ้านอ่ะครับ
      ถามท่านต้นอ่าครับ ton_secmu

Comment

• ครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
          แก้ไม่ตก
          สัญญาณเข้มดี
          แต่ ccq ไม่นิ่ง
          ทั้งๆ ที่ปรับแรงส่งลงมาต่ำ

เข้าหน้า log in อืดมาก ....
          แถว ๆ นั้นมี RK ตั้งใกล้กันหรือเปล่าครับ

Comment

• สอบถามหน่อยนะครับ ว่า ปัญหา แบบนี้ แก้ยังไงครับ
            ก่อนหน้า นี้ ผมใช้
            Rk m2 + omni 15 dbi + omni 15 dbi outdoor ทั้ง คู่ ของพี่ตี๋นะครับ
            แต่วันนี้อยาก ลอง แบบ คุณ บอล เลยจับ rk ตัวเดิม มาเปลื่ยนเสา
            เป็น Gird 24 Dbi + omni 15 Dbi
            แต่มันไม่นิ่ง มี time out บ่อยๆๆมากครับ ping มา เป๋น ร้อย -พัน จากเมื่อก่อนใช้ omni 15 dbi + omni 15 dbi outdoor ไม่มีปัญหานะ ครับ

เป็นเพราะ อะไรครับ พอมาเป็นGird นะครับ ปัญหาเกิดนะครับ ผม เล่นข้างจานนะครับ ไม่ได้ เล่น ด้านหน้า จานนะ ครับ
            ตั้ง ช่อง 11 นะครับ ก่อนหน้า ก็ 11 นะครับ
            ปรับ ความแรง 26 นะครับ
            ขอบคุณนะครับ

Comment

• ลองเปลี่ยนมา 6 ครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                ลองเปลี่ยนมา 6 ครับ
                ได้ครับ เดี๋ยวผม จะ ลอง ดูนะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• ขอคำแนะนำด้วยจะเอา AirGridM2HP ไปรับต่อจาก NSM2 ระยะประมาณ 5 กม. ตอนนี้ Rocket ใส่ 15dbi มองเห็นแต่เกาะไม่ได้
                  สมาชิกท่านได้เคยใช้ AirGridM2HP ขอแชร์ครับ

Comment

• คุณ บอลครับ เปลื่ยน มาเป็น 6 ก็ ยัง มี time out กับ ping เป็น ร้อยเหมือนเดิมนะครับ

Comment

• ช่วยด้วยครับ ผมเอา nsm 2 ต่อ truewifi บางวันก็เล่นได้ บางวันก็ไม้ได้ครับ ค่า rx ไม่ขึ้นเลย แต่ถ้าใช้ alfa 1 w เล่นได้ปกติ มันน่าจะเกิดจากอะไรครับ

Comment

• Originally posted by cliniccomp View Post
                        ขอคำแนะนำด้วยจะเอา AirGridM2HP ไปรับต่อจาก NSM2 ระยะประมาณ 5 กม. ตอนนี้ Rocket ใส่ 15dbi มองเห็นแต่เกาะไม่ได้
                        สมาชิกท่านได้เคยใช้ AirGridM2HP ขอแชร์ครับ
                        NSM2 ส่งมาไม่ถึง
                        เอา RK ไปแทน NS
                        แล้วเอา AirGrid รับจาก RK

Comment

• อยากสอบถามเพื่อนๆครับ มีใครใช้ surge แบบในรูปบ้างไหมครับ(ตัวตรงกลางนะครับ) มีปัญหาอะไรบ้างหรอป่าว
                          อยากทราบวิธีต่อกับอุปกรณ์ UBNT อะครับ ว่าต่อแบบไหน ระหว่างอุปกรณ์UBNT กับ POE หรือ ระหว่าง POE กับ Switch อะครับ
                          คือ พอดีอีก2-3 จะต้องไปขึ้นเสาสัญญาณ โดยกะว่าจะติด surge ตัวนี้เข้าไปด้วย
                          แต่ไปเจอท่าน pudkrong เขาโพสไว้ว่า เขามีปัญหาเวลาต่อสายดินกับอุปกรณ์ตัวนี้ครับ เวลาping จะติดๆ ดับๆ แต่พอเอาสายดินออก อาการก็หาย
                          ท่าน pudkrong เขาบอกผมว่าเขาต่อทั้ง 2 แบบแล้ว(ระหว่างอุปกรณ์UBNT กับ POE หรือ ระหว่าง POE กับ Switch) ก็ยังไม่หาย แต่พอเอาสายดินออก อาการping จะติดๆ ดับๆ หายทันทีเลยครับ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                            อยากสอบถามเพื่อนๆครับ มีใครใช้ surge แบบในรูปบ้างไหมครับ(ตัวตรงกลางนะครับ) มีปัญหาอะไรบ้างหรอป่าว
                            อยากทราบวิธีต่อกับอุปกรณ์ UBNT อะครับ ว่าต่อแบบไหน ระหว่างอุปกรณ์UBNT กับ POE หรือ ระหว่าง POE กับ Switch อะครับ
                            คือ พอดีอีก2-3 จะต้องไปขึ้นเสาสัญญาณ โดยกะว่าจะติด surge ตัวนี้เข้าไปด้วย
                            แต่ไปเจอท่าน pudkrong เขาโพสไว้ว่า เขามีปัญหาเวลาต่อสายดินกับอุปกรณ์ตัวนี้ครับ เวลาping จะติดๆ ดับๆ แต่พอเอาสายดินออก อาการก็หาย
                            ท่าน pudkrong เขาบอกผมว่าเขาต่อทั้ง 2 แบบแล้ว(ระหว่างอุปกรณ์UBNT กับ POE หรือ ระหว่าง POE กับ Switch) ก็ยังไม่หาย แต่พอเอาสายดินออก อาการping จะติดๆ ดับๆ หายทันทีเลยครับ
                            พวกกันฟ้าต่างๆ หากเราใช้ สัญญาณมันก็ดรอปบ้างนะครับ
                            ยิ่ง สาย Low Lost ยาวกว่า 1 เมตร ด้วยแล้ว ยิ่งจะทำให้สัญญาณตกครับ
                            อาจจะเป็นไปได้ ที่ทำให้ ปิง หลุดบ่อย ครับ
                            และ Poe กับสายแลนยาวๆ นี่ก็เช่นกันครับ สัญญาณจะไม่ค่อยดีครับ
                            สายแลนคุณภาพไม่ดีก็เป็นส่วนหนึ่งด้วยนะครับ
                            อยากจะให้ลองพิจารณาดูนะครับ

Comment

• หลายอย่างครับที่มีส่วน ไล่เช็คทีละอันเลยครับ
                              1.Router
                              2.AP
                              3.สาย LAN
                              4.Connecter
                              5.Antenna
                              6.สภาพอากาศ
                              7.สภาพแวดล้อม
                              8.ระยะทาง
                              9.เล็งตรงหรือเปล่า
                              10.ตัวกระจายสัญญาณตัวอื่นๆ (AP , อุปกรณหรือเครื่องใช้์ไร้สายต่างๆ)

นึกออกแค่นี้อะ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                                หลายอย่างครับที่มีส่วน ไล่เช็คทีละอันเลยครับ
                                1.Router
                                2.AP
                                3.สาย LAN
                                4.Connecter
                                5.Antenna
                                6.สภาพอากาศ
                                7.สภาพแวดล้อม
                                8.ระยะทาง
                                9.เล็งตรงหรือเปล่า
                                10.ตัวกระจายสัญญาณตัวอื่นๆ (AP , อุปกรณหรือเครื่องใช้์ไร้สายต่างๆ)

นึกออกแค่นี้อะ
                                อืม น่าคิดครับ
                                เดี๋ยวปีใหม่ขึ้นติดตั้งจริงแล้วจะมารายงานผมอีกทีนะครับ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X