Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by skaz- View Post
    รบกวนหน่อยครับ คือว่าผมซื้อ nano m2 มาแล้วเซตเสร็จหมดแล้วเอาไปเสียบใช้งานไม่ได้ มีไฟค้างตลอดเลย รีเซตก็ไม่ได้ นี่ส่งเครมไปรอบนึงได้ตัวใหม่มาก็อาการเดิม เครียดมากเลยครับ ขึ้นเสาวันนี้แล้วด้วย
    ถ้าเครมมาได้ตัวใหม่แล้วยังอาการเดิม
    ขอดูวิธีเซตหน่อยได้ไหมครับ

Comment

• ผมแบคอัพไฟล์ที่เซตไว้จาก nano m2 อีกตัว ซึ่งอีกตัวก็ใช้งานได้ปกติดี ไม่มีปัญหาอะไรครับ พอผมอัพโหลดที่แบคอัพไว้เสร็จก็เปลี่ยน ssid , ip ของตัวนี้ จากนั้นก็เดี้ยงเลยครับ

Comment

• ก็ลองตั้งค่าใหม่ โดยไม่เอาตัวแบ๊คอัพมาใส่สิครับ

ลองดูๆๆ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
          ผมแบคอัพไฟล์ที่เซตไว้จาก nano m2 อีกตัว ซึ่งอีกตัวก็ใช้งานได้ปกติดี ไม่มีปัญหาอะไรครับ พอผมอัพโหลดที่แบคอัพไว้เสร็จก็เปลี่ยน ssid , ip ของตัวนี้ จากนั้นก็เดี้ยงเลยครับ
          ไม่เคยลองเลยครับ
          เอาไฟล์ แบ้คอัพของคนละตัวมาใช้ร่วมกัน

ผมว่ารีเซ็ต ก่อนดีกว่านะ

Comment

• ปัญหาคือ ตอนนี้มันรีเซตไม่ได้อะครับ กดรอเป็นนาทีก็นิ่ง จอดสนิท ไฟไม่กระพริบอะไรเลย แล้วก็ไฟมันติดค้างที่ดวงสีส้มนะครับ
            ตัวที่ผมส่งไปเครมตอนนั้นก็อาการนี้แหละครับ รีเซตไม่ได้ เข้าหน้าจัดการไม่ได้
            Last edited by skaz-; 31 Dec 2011, 14:24:56.

Comment

ปัญหาคือ ตอนนี้มันรีเซตไม่ได้อะครับ กดรอเป็นนาทีก็นิ่ง จอดสนิท ไฟไม่กระพริบอะไรเลย
              Reset ไม่ได้ด้วยนี่ซิ ปัญหาเลย

Comment

• ซื้อกับเจ้าไหนครับ ทางที่ดีเครมดีกว่าครับ
                ถ้าตัวก่อนกับตัวนี้เครมมาเวลาใกล้เคียงกัน ผมว่าไม่แน่อาจเป็นทั่งล็อตที่คนขายเอามาขายหรอป่าว
                เพราะไฟล์แบ็คอัพถ้าเป็นรุ่นเดียวกัน ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะผมก็เคยทำอยู่ครับ แต่ถ้าเป็นคนละรุ่น ยังไม่เคยลองครับ

Comment

• ซีเซ็ตก็ไม่ได้นี่แหล่ะปัญหา จะทำอะไรก็ไปต่อไม่ได้เลย ไม่น่าเชื่อว่า nano จะมีปัญหานี้

Rk ผม 2 ตัว เอาไฟล์ ตัวแรกที่ตั้งค่าเสร็จเซฟมาใส่ตัวที่ 2 เปลี่ยน ip ssi ก็ได้แล้ว แปลกมาก ว่าจะถอยมา ซักตัว เปราะบางแบบนี้เห็นทีถอย

Comment

• ซื้อกับ wifi4you ครับ พี่เขาบริการดีมากๆ เครมไว 2 วันได้ของแล้ว
                    สงสัยคงต้องได้รบกวนพี่เค้าเครมอีกแล้ว ><"
                    ได้บทเรียนเลยว่าอย่าใช้ไฟล์ที่เซตไว้ข้ามเครื่องถึงแม้จะรุ่นเดียวกัน ทำของตัวเองพังไม่พอ ทำของพี่เค้าพังด้ย T^T
                    สงสัยเป็นที่ไฟล์ หรือ nano m2 ของผม 2 ตัวนี้เฟิร์มแวร์อาจจะไม่เหมือนกัน รุ่นเดียวกันแต่ใช้ข้ามเครื่องไม่ได้ พี่ที่ผมให้เค้าไปลองไฟล์กับ m2 ของเค้าก็พังเหมือนกันครับ ซวยเลย-.-

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      ซีเซ็ตก็ไม่ได้นี่แหล่ะปัญหา จะทำอะไรก็ไปต่อไม่ได้เลย ไม่น่าเชื่อว่า nano จะมีปัญหานี้

Rk ผม 2 ตัว เอาไฟล์ ตัวแรกที่ตั้งค่าเสร็จเซฟมาใส่ตัวที่ 2 เปลี่ยน ip ssi ก็ได้แล้ว แปลกมาก ว่าจะถอยมา ซักตัว เปราะบางแบบนี้เห็นทีถอย
                      พี่บังเอาของผมไปลองก็เรียบร้อยเหมือนกัน ซวยเลย --"

Comment

ซื้อกับ wifi4you ครับ พี่เขาบริการดีมากๆ เครมไว 2 วันได้ของแล้ว
                        สงสัยคงต้องได้รบกวนพี่เค้าเครมอีกแล้ว ><"
                        ได้บทเรียนเลยว่าอย่าใช้ไฟล์ที่เซตไว้ข้ามเครื่องถึงแม้จะรุ่นเดียวกัน ทำของตัวเองพังไม่พอ ทำของพี่เค้าพังด้ย T^T
                        สงสัยเป็นที่ไฟล์ หรือ nano m2 ของผม 2 ตัวนี้เฟิร์มแวร์อาจจะไม่เหมือนกัน รุ่นเดียวกันแต่ใช้ข้ามเครื่องไม่ได้ พี่ที่ผมให้เค้าไปลองไฟล์กับ m2 ของเค้าก็พังเหมือนกันครับ ซวยเลย-.-
                        ดีแล้วครับที่ซื้อกับwifi4you ถ้าซื้อกับเจ้าอื่น ผมเชื่อว่าของที่เครมครั้งแรก ยังไม่ได้เลย บ้างที่เค้าอาจเอาไปซ่อมเองด้วย ขอบอก เคยอ่านเจอครับ เอาไปซ่อมเองพอซ่อมไม่ได้ก็ส่งคืนลูกค้าสะงั้น

Comment

• ช่อง Tools----->Antenna Alignment คืออะไรครับ
                          สามารถปรับได้มั้ย

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                            ดีแล้วครับที่ซื้อกับwifi4you ถ้าซื้อกับเจ้าอื่น ผมเชื่อว่าของที่เครมครั้งแรก ยังไม่ได้เลย บ้างที่เค้าอาจเอาไปซ่อมเองด้วย ขอบอก เคยอ่านเจอครับ เอาไปซ่อมเองพอซ่อมไม่ได้ก็ส่งคืนลูกค้าสะงั้น
                            เห็นด้วยครับ ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าเจ้าไหน ส่วนพี่ wifi4you บริการเทพ ลูกค้าติดใจในบริการ ผมก็คนนึงแหละครับ ที่ใช้บริการพี่เค้า และจะใช้บริการตลอดไปครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                              ช่อง Tools----->Antenna Alignment คืออะไรครับ
                              สามารถปรับได้มั้ย
                              เอาไว้วัดระดับสัญญาณ ตอนปรับจูน หาตำแหน่ง ระหว่างอุปกรณ์จ้า

Comment

• ไม่เคยแบคอัพอะไรเลยอะครับ
                                เซ็ตใหม่อย่าวเดียว

Comment

Working...
                                X