Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ส่วนรูปนี้ NSM2 2ตัว ติดไว้บนหอ หลังคาสีส้ม ปล่อยให้คนนอกได้ใช้ (แต่ต้องมาซื้อบัตร ไม่ได้ใช้ฟรีๆ อิอิอิ)
    ซื้อจาก wifi4you เหมือนเดิม
    Last edited by Evolta; 3 Jan 2012, 15:18:10.

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
      ตรงนั้น เสาไฟฟ้าของผมหมดเลยครับ อิอิ
      ห้องแถวให้เช่านั้น ของพ่อของแม่ครับ
      น่าอิจฉามากครับ เสือนอนกิน ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
        น่าอิจฉามากครับ เสือนอนกิน ^^
        พ่อกับแม่นอนกินครับ
        ส่วนผมเปิดร้าน minimart ใต้หอ และดูแลหอพักทั้งหมด โคตะระเหนื่อย
        แต่ก็เป็นการทดแทนบุญคุณพ่อแม่ครับ

Comment

ให้ดูอีกมุม NSM2 ถ่ายจากด้านล่างหอ
          ตั้งไว้ชั้น5แบบนี้คุณเชื่อไหมครับ ผมเดินเข้าไปใต้หอชั้น1 เห็นสัญญาณเต็ม4ขีดเลย แรงได้ใจ
          Last edited by Evolta; 3 Jan 2012, 16:08:03.

Comment

• ใช้อะไรทำ authen ครับเนี่ยเห็นออกบัตรได้ด้วย

Comment

• รอปิดเทอม กำลังจะเปลี่ยนมาเป็น PFSENSE ของท่านเทพดอกไม้ครับ

Comment

• สุดยอดมากมาย *0*

Comment

• สุดยอดเลยครับท่าน

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                    รอปิดเทอม กำลังจะเปลี่ยนมาเป็น PFSENSE ของท่านเทพดอกไม้ครับ
                    ผมก็ใช้ pfsense อยู่แต่ 1.2.3 อะครับ 2.0 งง ๆ T-T

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                      ผมก็ใช้ pfsense อยู่แต่ 1.2.3 อะครับ 2.0 งง ๆ T-T
                      เป็นไงบ้างใช้ดีไหมครับ
                      ผมยังแค่ เปิดเว็บศึกษาอยู่ อยากลองจริงๆแบบซื้อคอมมาลองเลย แต่กำลังเก็บตังค์อยู่ (งบหมดซื้อ UBNT 5555)

Comment

เป็นไงบ้างใช้ดีไหมครับ
                        ผมยังแค่ เปิดเว็บศึกษาอยู่ อยากลองจริงๆแบบซื้อคอมมาลองเลย แต่กำลังเก็บตังค์อยู่ (งบหมดซื้อ UBNT 5555)
                        ถ้าหมายถึง 1.2.3 ละก็นิ่งดีมากครับ FreeRADIUS+Captive portal+logs ใช้เครื่องคุณปู p4 เก่า ๆ User 20+-4 คน ยังไม่เคยเจอปัญหางอแง

ส่วนบล๊อกบิตไม่ค่อยเวริก์มันยังหลุดอยู่ แต่ผมใช้ traffic shaper บีบแบนวิซ p2p เอา ก็เอาอยู่ครับ (ส่วน idm เอาไม่อยู่ 555)

แต่เวอรชั่นที่ผมใช้มันออกบัตรไม่ได้นะครับ เหมารายเดือนเอาอย่างเดียว จำกัดแบนวิซให้แต่ละ user เท่า ๆ กัน 1.5M/128k
                        Last edited by mostmax; 3 Jan 2012, 16:34:54.

Comment

ถ้าหมายถึง 1.2.3 ละก็นิ่งดีมากครับ FreeRADIUS+Captive portal+logs ใช้เครื่องคุณปู p4 เก่า ๆ User 20+-4 คน ยังไม่เคยเจอปัญหางอแง

ส่วนบล๊อกบิตไม่ค่อยเวริก์มันยังหลุดอยู่ แต่ผมใช้ traffic shaper บีบแบนวิซ p2p เอา ก็เอาอยู่ครับ (ส่วน idm เอาไม่อยู่ 555)

แต่เวอรชั่นที่ผมใช้มันออกบัตรไม่ได้นะครับ เหมารายเดือนเอาอย่างเดียว จำกัดแบนวิซให้แต่ละ user เท่า ๆ กัน 1.5M/128k
                          ของผมเน็ต 4เส้นครับ เด็กเล่นประมาณ 40-60 คน(หอสีส้มนะ ไม่ใช่ห้องแถว) ตอนนี้ไปติดตั้งที่้ห้องแถว เปิดปีใหม่มา ไม่รู้จะเอาอยู่หรอป่าว
                          ถ้าเยอะกว่านี้อาจต้องเพิ่ม ไม่รู้ว่าจะเพิ่มความเร็วหรือเพิ่มเน็ตอีกเส้นดี

Comment

• ช่วยหน่อยครับ
                            Rk m2 AP+wds กับ linksys 54gl(tomato 1.28) ได้ไหมครับ มีใครทำบ้าง พอดี มี 54 gl 2 ตัวเสียดาย
                            ลองมาหลายวันแล้วหาทางไม่เจอเลย

Comment

• เอามาโชว์บ้าง . . . งบน้อยทำเท่าที่มีไปก่อน เหอะ ๆ ๆ

Comment

• แต่ละคนโหด ๆ ดีทั้งนั้น ตั้งบนเสาไฟด้วย โอย ผมก็มีความคิดจะซื้อเสาไฟการไฟฟ้ามาติดเหมือนกันแต่พอเอาให้เข้าจริง ๆม่เวิร์ค จะหาเสา 3 เหลี่ยมมาลงดีกว่าแต่เห็นทางผู้รับเหมาบอกว่าถ้าจะทำจริง ๆ สูง ๆ 24 เมตร งบ 1แสนกว่า โอย มึน ๆ ไม่เอาหล่ะ เอาท่อแป๊ป 2 ท่อน ท่อนละ 6 เมตร ต่อเอาไปก่อนละกัน แค่นี้ลูกค้าก็ 28-35 คน พอได้แหล่ะน่า ......แต่ปัญหานะ เหอ ๆ อยากจะบอกว่า Rk มันไม่ได้มีไว้สำหรับ ap เลย มันทำงานได้ไม่นิ่ง ๆ เหมือน pico เจ้า rk ผมแกว่งเหลือเกิน ทั้งที่เสาก็แท้นะ alfa 15 กับ 9 dbi ของจาก wifi4you ผมว่า RK ออกแบบมาเพื่อ เสาของเค้าเองโดยเฉพาะ

Comment

Working...
                                X