Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ rocket m2 มันทำ captive portal ได้ในตัวมั้ยอะครับ

ขอบคุณคร๊าบ ^^

Comment

• เออออ .... ไม่ค่อยเข้าใจ ... ท่านใดสะดวกให้ผมรบกวนสอบถามทาง msn ได้บ้างครับ

Comment

• Originally posted by CrazyVirus View Post
        เออออ .... ไม่ค่อยเข้าใจ ... ท่านใดสะดวกให้ผมรบกวนสอบถามทาง msn ได้บ้างครับ

คุยกันในนี้แหละท่าน แชร์ความรู้กันด้วย ^^

Comment

• ความรู้ดีดีทั้งนั้นเลยครับ จดครับจด อิอิ

Comment

• slot wave ไม่น่าแพงขนาดนั้นนะผมว่า หรือว่า... อลูมิเนียม มันแพง แต่ดู ๆ ไป แค่นำมาเจาะ (เครื่องเจาะ) เคยคิดจะทำแต่ขี้เกียจตะไบ ถ้าจะเล่้นจริง ๆ เอา nano station m2 hp ดีกว่า ราคา พอกัน ได้ panel array 14 dbpi ด้วย แรงขนาด 630mw ส่งไปได้ไกล ๆ ได้อีก แรมเยอะจัดในตัว 2in1 ได้สบาย และ รองรับคนเกาะ ถึง 300 user แค่ต่อสาย แลน ทีเดียว จบ
            Last edited by -:R:-; 12 Mar 2011, 21:48:24.

Comment

• ขอด้วยคนครับ ตัวแรกเป็น Pico ไปแล้วที่แรกกะว่าจะเล่น Rocket เพื่อนสมาชิกเอามาขายถูกล่อตาล่อใจเกิน เลยได้ Pico มาใช้หน้าบ้านก่อนเดียว
              วันอังคารคงได้ของ ว่าแต่อยู่ที่ไหนกันบ้างครับ ผมอยู่ชลบุรี แถว ม.เกษตร อ่าวอุดม เดียวว่าจะแข่งกะเจ้าใหญ่ซะหน่อย ช่วงนี้ ปิดเทอม จนเหมือนกันครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                slot wave ไม่น่าแพงขนาดนั้นนะผมว่า หรือว่า... อลูมิเนียม มันแพง แต่ดู ๆ ไป แค่นำมาเจาะ (เครื่องเจาะ) เคยคิดจะทำแต่ขี้เกียจตะไบ ถ้าจะเล่้นจริง ๆ เอา nano station m2 hp ดีกว่า ราคา พอกัน ได้ panel array 14 dbpi ด้วย แรงขนาด 630mw ส่งไปได้ไกล ๆ ได้อีก แรมเยอะจัดในตัว 2in1 ได้สบาย และ รองรับคนเกาะ ถึง 300 user แค่ต่อสาย แลน ทีเดียว จบ
                nano station m2 hp มันรุ่นไหนหรอครับ อิอิ

Comment

• แบบนี้ ครับ ถ้าเน้นยิงเป็นจุดผมก็ว่าจะเอามาใช้งานเหมือนกัน ยิงเข้าระเบียงห้องหน้าจะดี
                  Attached Files

Comment

• ฝากโปรเจคนี้หน่อยครับ ก่อนเปิดเทอม ระยะหวังผล 50 เมตรเท่านั้น ตึก1 ไม่ค่อยหนักใจครับเพราะฝั่งระเบียงค่อนข้างโล่ง ตึก 2 นี้สิครับ ลักษณะ ทแยงมุม จากตัว AP เดินแลนจากฮับมา AP ที่เสาไฟ คิดว่า Rocket + Omni+Panel เวริคมั้ยครับ จะวางหลายตัวก็งบหมดครับพักนี้
                    Attached Files

Comment

• Originally posted by golilakung View Post
                      ฝากโปรเจคนี้หน่อยครับ ก่อนเปิดเทอม ระยะหวังผล 50 เมตรเท่านั้น ตึก1 ไม่ค่อยหนักใจครับเพราะฝั่งระเบียงค่อนข้างโล่ง ตึก 2 นี้สิครับ ลักษณะ ทแยงมุม จากตัว AP เดินแลนจากฮับมา AP ที่เสาไฟ คิดว่า Rocket + Omni+Panel เวริคมั้ยครับ จะวางหลายตัวก็งบหมดครับพักนี้
                      ถ้า User ไม่ถึง 50 คน ลองมองอีกตัวก็ได้ครับเป็น PicoStation M HP อัตราขยายถึง (1000mw) หรือ Rocket M (630mw)

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                        ถ้า User ไม่ถึง 50 คน ลองมองอีกตัวก็ได้ครับเป็น PicoStation M HP อัตราขยายถึง (1000mw) หรือ Rocket M (630mw)
                        ไม่น่าถึงครับเพราะจำกัด กลัวความเร็วตก กะไว้แค่ 20 คิดว่า Pico เอาอยู่มั้ยครับ เพราะตอนนี้ราคาน่าสนใจ อ้อตึกสอง ห้องแอร์เป็นกระจกตรงระเบียง 54 GL + omni 8 ยังเข้าไม่ถึงเลยครับ ขนาด***งแค่20 เมตรเป็นงงครับ
                        Last edited by golilakung; 13 Mar 2011, 01:25:34.

Comment

• ตัวตึก 2 ถ้ามันไม่ได้จริง ๆ เอา nano station M2 ไป wds ได้นะครับ ถ้าเป็นตึกของเราเอง ก็แจ่ม ครับ แต่ถ้า ไม่ใช่ตีกเรา ลำบากครับ แต่โดยรวมแล้ว ถ้าเจอ nano station M2 โดย หันหน้าไปให้ การกรจาย ของ panel array 120องศา จัดให้ มุมพอดี ๆ ยิงในระดับ สายตา ตรงกลางตึก รับได้แน่ ๆ ครับ ระยะหวังผล 3-15km ได้แน่ ๆ ในที่โลง แต่นี่้เป็นตึก 50 m ผมคิดว่า คงทะลุ กระจก + คอนกรีต ไปได้แน่ นอน เพราะมันเป็นแบบ ทิศทาง ส่วน Pico มันเป็นแบบ omni กระจายรอบตัว....เหมาะสำหรับ มีคนใช้อยู่รอบ ๆ ............แต่ถ้ามีอะไรมาบังหล่ะก็ อาจจะติด ๆ ตับ ๆ แต่เห็น ส่วนใหญ่เค้าจะตั้งในเสาสูง ๆ โดย ใช้ชุดก้มเงย กดหน้าของ nano station M2 ลงมาที่เป้าหมาย อันนี้รับได้แน่ ๆ

Comment

• พิโค มีพาเนลในตัว เลือกใช้ได้อย่างใดอย่างหนึ่ง แต่คิดว่าโดยรวมแล้วการยิงพาเนล ยังสู้ ns m2 ไม่ได้

Comment

• Originally posted by golilakung View Post
                              ไม่น่าถึงครับเพราะจำกัด กลัวความเร็วตก กะไว้แค่ 20 คิดว่า Pico เอาอยู่มั้ยครับ เพราะตอนนี้ราคาน่าสนใจ อ้อตึกสอง ห้องแอร์เป็นกระจกตรงระเบียง 54 GL + omni 8 ยังเข้าไม่ถึงเลยครับ ขนาด***งแค่20 เมตรเป็นงงครับ
                              PicoStation M เป็น BGN น่ะฮ๊าฟฟฟว์ แล้วก็เอามาเปลี่ยนใส่เสา Omni สัก 15 dbi ก็น่าจะโอเคน๊า ถ้าไม่อยากให้ความเร็วตกก็คงต้องพึง Server สักตัวให้มันดูแล แจก IP เองจะ AP ได้ไม่ทำงานหนัก

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                                พิโค มีพาเนลในตัว เลือกใช้ได้อย่างใดอย่างหนึ่ง แต่คิดว่าโดยรวมแล้วการยิงพาเนล ยังสู้ ns m2 ไม่ได้
                                Pico Station M เสาเป็น Omni น่ะครับ -..-

Comment

Working...
                                X