Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    เยอะเกิน - -*
    ของผมตรงนั้นมี 51 ห้อง+ข้างเคียงอีกประมาณ20ห้อง ถ้าใช้ตัวเดียวกลัวจะรับไม่ไหว
    เลยจัดสะ3เลย(เพิ่ม2 ตัวเก่า1) เฉลี่ย 23+- ต่อap1ตัวครับ แต่ละตัวจะได้ไม่ทำงานหนักเกิน ช่วยๆกันครับ

Comment

• Originally posted by kimm2xja View Post
      [ATTACH=CONFIG]1517435[/ATTACH]
      ขอแ[ATTACH=CONFIG]1517435[/ATTACHโชว์แบบรกๆบ้างนะครับ

กริด1 Sector 1 Nano 2 อธิบายหน่อยสิครับ ตัวไหนเป็นยังไง

Comment

• NANO M2 3ตัวครับเอาไว้ปล่อยให้โนตบุคครับ AGM5ยิงไปอีกอำเภอระยะประมาน20กิโลครับ
        Sector+RKM5 ยิงไปหาเสาต่างๆที่อยู่ในเมืองครับโดยมีWRT54GLเป็นตัวปล่อยตามจุดต่างๆครับ Sectorไกลสุดที่ผมตั้งเสารับระยะทาง22กิโลครับ
        Last edited by kimm2xja; 4 Jan 2012, 22:23:25.

Comment

• หน้าตาเสารับครับ

Comment

• Originally posted by kimm2xja View Post
            หน้าตาเสารับครับ[ATTACH=CONFIG]1517888[/ATTACH]
            ตัวแรงอีกแล้ว สวยดีคับ

Comment

• จัดแผนตามนี้จะสเถียร์หรือป่าวครับ เสาแต่ละต้นสูง 18 เมตร ให้ผู้รับใช้ตัว ALFA ในการรับ
              หรือต้องปรับเปลี่ยนตัวไหนช่วยแนะนำทีครับ
              Attached Files
              Last edited by puttha2532; 4 Jan 2012, 23:33:06.

Comment

• เกือบแสนแล้วครับ ที่ผมสั่งจาก Wifi4You

สินค้าที่สั่งจาก WIFI4YOU
                WiFi4You ไม่ผิดหวังครับ

Wifi4You เกือบแสนแล้วครับที่สั่งซื้อไป ร้านเค้าบริการดี ไม่ปากมาก ไม่่มีหลายปาก
                ไม่เถียงลูกค้า สินค้าเสียก็บริการเคลมดีครับ
                Last edited by pondopc; 4 Jan 2012, 23:51:58.

Comment

• ทำไมAPเยอะจัง ปลายๆความเร็วจะไม่ตกหรอครับWDS+WDS+WDS

Comment

NANO M2 3ตัวครับเอาไว้ปล่อยให้โนตบุคครับ AGM5ยิงไปอีกอำเภอระยะประมาน20กิโลครับ
                    Sector+RKM5 ยิงไปหาเสาต่างๆที่อยู่ในเมืองครับโดยมีWRT54GLเป็นตัวปล่อยตามจุดต่างๆครับ Sectorไกลสุดที่ผมตั้งเสารับระยะทาง22กิโลครับ[ATTACH=CONFIG]1517874[/ATTACH]
                    อย่างเทพ ราคาเสาแบบ เบา ๆ ตัวเสาส่งสูงประมาณกี่เมตรครับ...

Comment

ทำไมAPเยอะจัง ปลายๆความเร็วจะไม่ตกหรอครับWDS+WDS+WDS
                      แนะนำด้วยครับควรปรับแต่งตรงไหน

Comment

• ^^ WIFI4YOU อีกเสียงครับ ผมก็แค่ลูกค้าบ้านๆ ใช้ไม่กี่ชิ้น ซื้อของยังไม่เกิน 2 พัน เค้าตอบคำถามยั่งกะซื้อหลายหมื่น

ALFA ผมใช่ไม่ได้เค้ายังส่งตัวใหม่มาให้เลย แก้ไปแก้มาเป็ฯที่เครื่องซะงั้น

Comment

• ผมไม่ว่าใคร ผมไม่มีหลายปาก ผมไม่หาเรื่องลูกค้า
                          ผมเปิดร้านซ่อมคอมครับ ห้าปีแล้ว
                          ผมไม่หาเรื่องลูกค้าครับ

ผมซื้อมา ขายไป
                          โอเคนะครับ ผม ซื้อมา ขายไป นะครับ

ร้านอื่นก็มีขาย แต่ ผมชอบ ร้าน Wifi4You อ่ะ บริการดี
                          ร้านอื่นๆจะทำไมผมครับ บริการก็ไม่ดี ผมก็ต้อวเปลี่ยนร้านสิ
                          ทำไมจะต้อง จมปลัก ไปร้าน ที่ไม่ดีล่ะ

ก็แค่ ผมชอบร้าน Wifi4You อ่ะครับ
                          ไม่อยากให้เพื่อนๆ เสียอารมณ์สั่งร้านอื่นอ่า
                          ทำไมจ๊ะ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                            เกือบแสนแล้วครับ ที่ผมสั่งจาก Wifi4You

สินค้าที่สั่งจาก WIFI4YOU
                            WiFi4You ไม่ผิดหวังครับ

Wifi4You เกือบแสนแล้วครับที่สั่งซื้อไป ร้านเค้าบริการดี ไม่ปากมาก ไม่่มีหลายปาก
                            ไม่เถียงลูกค้า สินค้าเสียก็บริการเคลมดีครับ
                            Originally posted by pondopc View Post
                            ผมไม่ว่าใคร ผมไม่มีหลายปาก ผมไม่หาเรื่องลูกค้า
                            ผมเปิดร้านซ่อมคอมครับ ห้าปีแล้ว
                            ผมไม่หาเรื่องลูกค้าครับ

ผมซื้อมา ขายไป
                            โอเคนะครับ ผม ซื้อมา ขายไป นะครับ

ร้านอื่นก็มีขาย แต่ ผมชอบ ร้าน Wifi4You อ่ะ บริการดี
                            ร้านอื่นๆจะทำไมผมครับ บริการก็ไม่ดี ผมก็ต้อวเปลี่ยนร้านสิ
                            ทำไมจะต้อง จมปลัก ไปร้าน ที่ไม่ดีล่ะ

ก็แค่ ผมชอบร้าน Wifi4You อ่ะครับ
                            ไม่อยากให้เพื่อนๆ เสียอารมณ์สั่งร้านอื่นอ่า
                            ทำไมจ๊ะ
                            สุดยอดครับ . . .

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                              อย่างเทพ ราคาเสาแบบ เบา ๆ ตัวเสาส่งสูงประมาณกี่เมตรครับ...
                              เสาtowerสูง12เมตรครับต่อขึ้นไปอีกประมาน5เมตรบนตึก3ชั้นครับ เสาtower12เมตรราคาประมาน3500ครับ
                              Last edited by kimm2xja; 5 Jan 2012, 00:19:15.

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                                แนะนำด้วยครับควรปรับแต่งตรงไหน
                                น่าจาส่งจากตรงกลางไปหาAPทั้งหมดครับ AP MAIN-WDS1 , AP MAIN-WDS2
                                หรือจากจุดกลางจุดเดียวไปหาWDSทั้งหมดึรับ

Comment

Working...
                                X