Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองแต่ จานข้าว ครับ
    นาโนบริด เอ็มห้าอ่ะ ผมจัดมาเล่นซะหลายจานเลยทีเดียว
    สองถึง ห้ากิโลเองครับ
    สัญญาณ แจ่มมากๆ

และ RK M2 บวกเสาจีน สิบห้า กับ สิบ dbi ก็ใช้ได้ดีนะครับ
    เพราะใช้ นาโน โลโค Mสอง รับอ่ะครับ

อย่าถามว่าที่ไหนน๊า เพราะ Wifi4you สิจ๊ะ

จานข้าว ส่ง สามจาน
    รับ สามจาน
    นาโนสเตชั่น สองตัว
    นาโนโลโค Mสอง สี่ ถึง หกตัว ครับ จำไม่ได้อ่ะ ว่าสั่งไปเท่าไหร่ พอดีไม่ได้ดูบิลอ่ะ
    RK M2 หนึ่งตัว บวกเสาจีน สิบห้า กับสิบ

o
    หลังปีใหม่ คงจัด RK M2 อีกตัวบวกเสา จาก wifi4you อีกครับ
    จัดมาลองเล่นอีีกตัว หุหุ

หุหุ

Comment

• ใครเคยใช้ Unifi บ้างครับ วันนี้ต้นพยายาม Config เอง เข้าไปไม่ได้เลยแฮะ ปิดไฟล์วอลล์ อะไรก็แล้ว มึนมากมาย เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        ใครเคยใช้ Unifi บ้างครับ วันนี้ต้นพยายาม Config เอง เข้าไปไม่ได้เลยแฮะ ปิดไฟล์วอลล์ อะไรก็แล้ว มึนมากมาย เหอๆ
        อยากลองใช้เหมือนกัน หน้า config เหมือนพวกตระกลู M ไหมครับ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
          อยากลองใช้เหมือนกัน หน้า config เหมือนพวกตระกลู M ไหมครับ

คนละเรื่อง ละราว เลยครับ ต้องใช้ โปรแกรม เข้าไป Config อ่ะครับ เหอๆ งม มาตั้งนานละ ยังไม่ได้เลย TT____TT"

Comment

• เล่นของแปลกก็เป็นแบบนั้นแหล่ะคราบฮ่า ๆ ๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
              คนละเรื่อง ละราว เลยครับ ต้องใช้ โปรแกรม เข้าไป Config อ่ะครับ เหอๆ งม มาตั้งนานละ ยังไม่ได้เลย TT____TT"
              อ้าว ไม่เหมือนหรอ ใช้มาตั้งหลายตัว เหมือนกันหมด อยากเห็นหน้า config จังครับ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                อ้าว ไม่เหมือนหรอ ใช้มาตั้งหลายตัว เหมือนกันหมด อยากเห็นหน้า config จังครับ
                ลงโปรแกรมของมันรึยังครับ ต้องใช้โปรแกรมในการตั้งค่านะครับ *-*

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                  คือผมมี rkm2 อยุ่ 2 ตัว ว่างๆ
                  อยากจะทำ station wds
                  จะต้องซื้ออะไรเพิ่มครับ
                  มีเน็ต และ server อยู่แล้วครับ????
                  ประมาณนี้อ่ะครับ
                  แต่ไม่รุ้ว่าจะซื้ออุปกรณ์ไรเพิ่มอีก

Comment

• ต้องหาคนที่มีลูกค้าเยอะ ๆ ลองแล้วหล่ะครับ

ต้นทาง ap_wds airmax<---->ปลายทาง ap_wds airmax+pico

กับ

ต้นทาง access point airmax<---->ปลายทาง station airmax+pico

ทุกตัว บริด หมด

อันไหนเสถียรกว่ากัน
                    Last edited by -:R:-; 6 Jan 2012, 22:28:51.

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                      ประมาณนี้อ่ะครับ
                      แต่ไม่รุ้ว่าจะซื้ออุปกรณ์ไรเพิ่มอีก

ผมงงกับรูปนี้มานานละ
                      ตัวหลักทำไมเป็น station wds ละครับ
                      มันต้องเป็น ap wds ไม่ใช่หรอ ส่วนตัวรอง เป็น station wds อะถูกแล้ว เพราะรับมาจากตัวหลัก
                      มันทำได้ด้วยหรอ station wds หมดทุกตัว

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                        ต้องหาคนที่มีลูกค้าเยอะ ๆ ลองแล้วหล่ะครับ

ต้านทาง ap_wds airmax<---->ปลายทาง ap_wds airmax+pico

กับ

ต้านทาง access point airmax<---->ปลายทาง station airmax+pico

ทุกตัว บริด หมด

อันไหนเสถียรกว่ากัน
                        ถ้าทำแบบแรก ค่าairmax จะไม่แสดงครับ เคยทำแล้ว
                        แต่ถ้าทำแบบสอง จะมีค่าairmax แสดงอย่างชัดเจน จะรู้ได้เลยว่าเราตั้งตัว ap ทั้ง2ตัว ตรงกันแค่ไหน
                        เคยมีคนบอกเหมือนกันว่าแบบสองดีกว่า นิ่งกว่า
                        แต่แบบแรก มีข้อดีคือ สามารถจับap เล่นเน็ตตัวไหนก็ได้ เพราะเป็นap ทั้งคู่ครับ

Comment

• สงสัยว่า ไอ้คำที่โดนบัง มันเขียนว่าไงง่ะ ???

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                            สงสัยว่า ไอ้คำที่โดนบัง มันเขียนว่าไงง่ะ ???
                            นั้นดิ

Comment

• ออ รู้แล้วครับ มันเขียนว่า airmax (on) ครับ
                              ดูดีดี เหมือนตัวอื่น

Comment

ถ้าทำแบบแรก ค่าairmax จะไม่แสดงครับ เคยทำแล้ว
                                แต่ถ้าทำแบบสอง จะมีค่าairmax แสดงอย่างชัดเจน จะรู้ได้เลยว่าเราตั้งตัว ap ทั้ง2ตัว ตรงกันแค่ไหน
                                เคยมีคนบอกเหมือนกันว่าแบบสองดีกว่า นิ่งกว่า
                                แต่แบบแรก มีข้อดีคือ สามารถจับap เล่นเน็ตตัวไหนก็ได้ เพราะเป็นap ทั้งคู่ครับ
                                มีใครเพิ่มเติมไหมครับ สงสัยเรื่องนี้มานานแล้ว จะได้ฟันธงไปเลย ว่าตั้งค่าแบบไหนดีที่สุด

Comment

Working...
                                X