Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mafiaking View Post
    ไม่ใช่ๆ อยากให้มันรีเองครับ
    ไม่มีครับ มีแต่ user ip นั้นหมดอายุอีกกี่ชั่วโมง แล้วถ้า user ip นั้นหมดอายุแล้วแล้วก็ไม่ได้ใช้งานอยู่ มันจะลบ ip ทิ้งให้เองครับ

เพื่อที่จะได้ให้ user อื่นเข้ามาใช้งานได้ต่อ (ค่าปกติที่ตั้งมา 24 ชม.)

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
      ไม่มีครับ มีแต่ user ip นั้นหมดอายุอีกกี่ชั่วโมง แล้วถ้า user ip นั้นหมดอายุแล้วแล้วก็ไม่ได้ใช้งานอยู่ มันจะลบ ip ทิ้งให้เองครับ

เพื่อที่จะได้ให้ user อื่นเข้ามาใช้งานได้ต่อ (ค่าปกติที่ตั้งมา 24 ชม.)
      เงอะ

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
        เงอะ
        เทพครับ 555 จัดการให้เองเลย

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
          PicoStation M เป็น BGN น่ะฮ๊าฟฟฟว์ แล้วก็เอามาเปลี่ยนใส่เสา Omni สัก 15 dbi ก็น่าจะโอเคน๊า ถ้าไม่อยากให้ความเร็วตกก็คงต้องพึง Server สักตัวให้มันดูแล แจก IP เองจะ AP ได้ไม่ทำงานหนัก
          ตอนนี้ใช้ mikrotik os อยู่ครับ ก็เสถียรดีครับ เปิดไม่ปิดเป็นเดือนก็ยังนิ่งดีครับ

Comment

เทพครับ 555 จัดการให้เองเลย

โน๊ะ ท่านหัวหน้า ของเค้าดีจริง พังค่อย เคลม อิอิ แอบส่องระวังท่าน 323 ด้วย 555555555+

Comment

• 4 วัน 16 ชั่วโมง เหอๆ

Comment

• คือrouterส่วนใหญ่ก็จะล้างipที่ไม่ได้ต่อใน24ชม.อยู่แล้วอ่ะนะ แต่ที่อยากให้รีคือ รีram ง่ะ

Comment

• Originally posted by golilakung View Post
                  ตอนนี้ใช้ mikrotik os อยู่ครับ ก็เสถียรดีครับ เปิดไม่ปิดเป็นเดือนก็ยังนิ่งดีครับ
                  เรื่องของ LOG ระวังกันด้วยนะครับ ถ้ามี ลูกข่าย ไปโพตส์หมิ่นเบื้องสูง...เค้าจตามมาที่ IP เรา แล้ว จะมาขอดู LOG แล้ว ปัญหาจะเกิดตรงนี้
                  1. ไม่มี LOG ปรับ 5 แสน
                  2. ข้อหาหมิ่นเบื้องสูง ...จะตกเป็นข้อหาของเจ้าของโครงข่าย

อันนี้ เห็นมาจะ ๆ กับร้านเกม แถวเมืองบุรีรัมย์ เค้าไม่ได้ทำ LOG แล้วมีลูกค้าไปทำแบบที่ว่า....ตำรวจมากันเยอะแยะ..กระผมกำลังซัด counter กับเพื่อน ๆ อย่างเมามัน ตำรวจมาเงียบกริบ เลย....นังดูเค้าคุยกัน เอกสารไรเยอะแยะไม่รู้ อันนั้นสมัย พรบ LOG แรก ๆ...

อ้อ อยากให้มี คู๋มือการทำ LOG Linux จาก Mikrotik ครับ ใครทำเป็น บอกข้อมูลมาทีครับ
                  ปัจจุบัน ไม่กล้าเอา Mikrotik มาใช้ ...ใช้ ClearOS + Authen ทำเองครับ

Comment

ขออภัย มั่วไปหน่อย อยู่กับ wrt54gl มากไป มันลอยไปอยู่ใน airoS ได้ไงหว่า มันมีแต่ Enable Reset Button แต่เคย ๆ เห็นที่ไหนซักแห่ง...แต่วันนี้มานั่งดูไม่มีจริง ๆ ด้วย - -*

Comment

• เรื่องของ MaxTx Rate ตั้งที่เท่าไหร่กันอ่ะครับ ที่ 20mHz

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                        เรื่องของ LOG ระวังกันด้วยนะครับ ถ้ามี ลูกข่าย ไปโพตส์หมิ่นเบื้องสูง...เค้าจตามมาที่ IP เรา แล้ว จะมาขอดู LOG แล้ว ปัญหาจะเกิดตรงนี้
                        1. ไม่มี LOG ปรับ 5 แสน
                        2. ข้อหาหมิ่นเบื้องสูง ...จะตกเป็นข้อหาของเจ้าของโครงข่าย

อันนี้ เห็นมาจะ ๆ กับร้านเกม แถวเมืองบุรีรัมย์ เค้าไม่ได้ทำ LOG แล้วมีลูกค้าไปทำแบบที่ว่า....ตำรวจมากันเยอะแยะ..กระผมกำลังซัด counter กับเพื่อน ๆ อย่างเมามัน ตำรวจมาเงียบกริบ เลย....นังดูเค้าคุยกัน เอกสารไรเยอะแยะไม่รู้ อันนั้นสมัย พรบ LOG แรก ๆ...

อ้อ อยากให้มี คู๋มือการทำ LOG Linux จาก Mikrotik ครับ ใครทำเป็น บอกข้อมูลมาทีครับ
                        ปัจจุบัน ไม่กล้าเอา Mikrotik มาใช้ ...ใช้ ClearOS + Authen ทำเองครับ
                        ขอด้วยคนคราบ LOG Linux จาก Mikrotik

สนใจทำอยู่คราบๆๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          ขออภัย มั่วไปหน่อย อยู่กับ wrt54gl มากไป มันลอยไปอยู่ใน airoS ได้ไงหว่า มันมีแต่ Enable Reset Button แต่เคย ๆ เห็นที่ไหนซักแห่ง...แต่วันนี้มานั่งดูไม่มีจริง ๆ ด้วย - -*
                          เรื่องเดียวกันหรือเปล่า.. ตอนนี้ POE รุ่นใหม่ๆ ของ UBIQUITI มีปุ่ม Reset to Default ที่ตัว POE เองแล้วนะครับ..ไม่ต้องปีน ^^"

Comment

• Originally posted by helena View Post
                            ขอด้วยคนคราบ LOG Linux จาก Mikrotik

สนใจทำอยู่คราบๆๆ
                            กำลังทดลองอยู่ครับ
                            Last edited by rock26; 14 Mar 2011, 10:37:11.

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
                              กำลังทดลองอยู่ครับ
                              ขอบคุณครับ

สิ้นเดือน อาจจะรับ ubi และ mikrotik จากท่าน สักชุด

รอที่บ้านพี่ชาย ให้เงินก่อนคราบๆๆ

ขอบคุณครับ

ปล.รอคู่มือLOG Linux จาก Mikrotik จัดหน่อยคราบ

Comment

• เลือกchไหนดีง่ะ

Comment

Working...
                                X