Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    ้เหมือนกับว่าเจ้า Loco มันเชื่อมกับ Nano แล้วไปรับเน็ตจาก RK นะครับ
    สงสัยน่าจะเป็นที่การตั้งค่า Server ท่านละมั้ง เดาผิดก็ขออภัยๆด้วยครับ
    อันนี้ก้ไม่ทราบเลยครับ ปกติที่ให้บริการลูกค้าอยู่ก็ทำ wds ปิดแอร์แมค ก้ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
    มาเจอตอนอัพเกรดเป็น แอร์แมก นี่แหละครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      ทำไมตั้งชื่อซ้ำกับ rkm2 หล่ะครับ ถ้าแบบนี้มันก็เป็น Roaming สิ AP หลายตัวชื่อเดียวกัน

ถ้าทำ station จาก locol m5 ทำไมท่านไม่ lock mac ap ต้นทางด้วยเลย
      ชื่อไม่ซ้ำกันนะครับ rkm2 ตั้งเป็น wifi1 rkm2 อีกตัวก็เป็น wifi2 ครับ
      ส่วน nanom5 ตั้งเป็น ap1 แล้วใช้ locom5 รับ ทำการ lock mac ของตัว nanom5 แล้วครับ ชื่อที่แสดงใน airos ของ loco m5 ก็เป็นap1ครับ
      แต่เวลาเอาสายแลนเสียบของ loco m5 ชื่อเนตกลายเป็นwifi1อ่ะครับ หน้าตรงที่เป็นรูปม้านั่งอ่ะครับ (อธิบายไม่ถูกครับ) แต่เนตมานะครับ

ตอนนี้เลยตั้งค่าใหม่หมดเลยครับ ให้เป็น ap wds airmax กันทั้ง3ตัวครับ มี nano m5 และ loco m5 อีก2ตัว แล้วกระจายด้วย rk m2 และpico ด้วยโหมด ap ธรรมดา
      ปรากฎว่า ใช้งานได้ปกติครับ ipไม่ซ้ำกันแล้ว ลองปิงดู ก็น้อยมากครับ 0.x-1.x
      ส่วน speed test จากที่เคยทำ wds ธรรมดา tx/rx ได้รวม11-12เมก
      พอมาเป็นแอร์แมกได้ประมาณ 200 เมกครับ
      สุดท้ายก็ต้องดูกันต่อไป ว่าจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ สรุปว่าเสร็จแบบงงๆครับ
      ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันตอบนะครับ

Comment

• รอดู wds airmax ครับ จะรองรับได้กี่คนกัน

Comment

• ขอเข้าคลับด้วย เดี่ยว พรุ่งนี้จะ ขึ้นเสาแล้ว M2

Comment

• มีใครเอา RK M2 มาทำเป็น Access Point indoor มั่งไหมครับ 1 จุดสามารถรับได้กี่ user ครับ

Comment

• ผมใช้ rkM2 มาเป็น AP อยู่นะ ไม่ได้ทดสอบว่ามากสุดเท่าไหร่ แต่ใช้อยู่ประมาณ 35 คน

Comment

• ระบบถ้ามี 35 คน สูงสุด ระบบนั้น ต้องป้องกันการดาวน์ฺโหลดอย่างมากมายเลยเช่น ให้โหลดไฟล์มีเดียในเวลางานจริง ๆ ได้ที่ 56kbps เหอ ๆ ผมลอง 153,600bps (153kbps)แล้วไม่ไหว แค่ 15-16 คนโหลด flv youtube ก็ออกเน็ทลำบากแล้ว หน่วง ๆ ไม่ลื่น

Comment

• blockbit อย่างเดียวครับ แจก user 2056/256 k ลูกค้าส่วนใหญ่ game@facebook เปิดมา 8 เดือน ถ้ามันจะเน่าขนาดท่านว่า เค้าคงไม่ใช้มานาน ขนาดนี้

Comment

• โอ้วเห็นชุดนี้ แล้วอยากจัดจริงๆครับ
                    2.4GHz ROCKETM2 802.11n MIMO With Dual-Polarizarion Omni Antenna

http://www.wlanparts.com/product/ROC...i-Antenna.html

ท่าจะแรง ราคาก็แรง ไม่รู้ ไทยจะราคาเท่าไหร่ หุหุ

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
                      blockbit อย่างเดียวครับ แจก user 2056/256 k ลูกค้าส่วนใหญ่ game@facebook เปิดมา 8 เดือน ถ้ามันจะเน่าขนาดท่านว่า เค้าคงไม่ใช้มานาน ขนาดนี้
                      wow ดีจริง ๆ เลย ของผม youtube fb ล้วน ๆ เกมไม่ค่อยจะมี จะมีก็เลี้ยงหมู

-------
                      Originally posted by pondopc View Post
                      โอ้วเห็นชุดนี้ แล้วอยากจัดจริงๆครับ
                      2.4GHz ROCKETM2 802.11n MIMO With Dual-Polarizarion Omni Antenna

http://www.wlanparts.com/product/ROC...i-Antenna.html

ท่าจะแรง ราคาก็แรง ไม่รู้ ไทยจะราคาเท่าไหร่ หุหุ
                      = = ชุดเสานี้ 6 พันกว่านี่ อยากได้เหมือนกัน เฉพาะเสา ราคาเท่ากับ rk 2ตัว

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                        wow ดีจริง ๆ เลย ของผม youtube fb ล้วน ๆ เกมไม่ค่อยจะมี จะมีก็เลี้ยงหมู

-------

= = ชุดเสานี้ 6 พันกว่านี่ อยากได้เหมือนกัน เฉพาะเสา ราคาเท่ากับ rk 2ตัว
                        เสาชุดนี้ผมก็เล็งอยู่เหมือนกันครับ แต่รู้สึกหน้าแรก จะไม่มีขายนะครับ ฝากชี้เป้าหน่อยครับท่าน R

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                          เสาชุดนี้ผมก็เล็งอยู่เหมือนกันครับ แต่รู้สึกหน้าแรก จะไม่มีขายนะครับ ฝากชี้เป้าหน่อยครับท่าน R
                          หน้าแรกมีครับ ลองหลังไมค์ดูครับ ต้องออร์เดอร์ครับ

Comment

• เห็นท่าน 323 wifi4you เอามาอยู่นะ แต่ขายไปได้แล้วมั้ง

Comment

เห็นท่าน 323 wifi4you เอามาอยู่นะ แต่ขายไปได้แล้วมั้ง
                              ครับน่าจะขายไปแล้ววันก่อนสั่งของถามไปท่าน 323 บอกไม่แนะนำ ราคาสูงไป...

Comment

• RK m2 สำหรับผม ชั่วโมงนี้ ผมว่าน่าสนใจกว่า Bullet อ่ะครับ
                                หากจะจัดอีกตัว คงต้องหา เสา Omni มาตรฐานดีๆ มาคู่ดูก่อนครับ ก่อนจะไปจับกับของแพง หุหุ

Comment

Working...
                                X