Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pondopc View Post
    ควบคุมเวลาออนไลท์ของ USER โรงเรียนครับ ให้ใช้ได้เวลาราชการ
    ขอบคุณครับ

เอาพื้นๆ ไปเลยครับ แยกเน็ตให้โรงเรียนเส้นนึงไปเลย เวลาโรงเรียนเปิดเรียน ก็ต่อให้เค้า พอหยุดทำการก็เอามาเสียบของเรา อย่าเอามาเสียบของเราแล้วลิงค์ไปให้ โรงเรียน นะครับ ผมว่าเหมือนเราไปแบกภาระให้ตัวเอง ทำให้ระบบเราทำงานหนักไปซะอีก

ว่าแต่ติดเน็ตให้โรงเรียนเนี่ย ให้เค้าบริหารจัดการเองหรือ จัดการให้เค้าละครับ ท่านต้องระวังเรื่อง เก็บ log ด้วยนะ เด็กเล่นแผลง โพสรูปในกลุ่มกันเล่น จับไม่ถูกว่าใคร คนโดนคือคนขอเน็ต ซวยไปเลยครับ T.T

แต่อย่าให้ยุ่งยาก บริจาคให้ โรงเรียนเป็นทุนการศึกษา ก็น่าจะดีนะ 55555+ หมดๆเรื่องกันไป ทุนเรียนดี 1000 บาท 3 ทุน ไอย๊ะ เจ๋ง 555
    อย่างหลังนี่เจ๋งสุด ขอบคุณครับ ไว้สรุปได้แล้ว จะมาบอกอีกครั้งครับ

Comment

• สีแดง-จุดปล่อยสัญญาณ
      สีเหลือง- จุดรับสัญญาณแล้วปล่อยต่อ (ตึก 5 ชั้น)
      สีฟ้า - จุดรับสัญญาณจากสีเหลือง
      ทุกจุดต้องการปล่อยสัญญาณไวไฟด้วย
      ขอถามพี่ ๆ ในบอร์ดครับ ใช้ UBNT ตัวไหนเหมาะสุด แล้วตั้งแต่ละจุดเป็นโหมดอะไรดีครับ ผมมี RK M2 อยู่แล้ว 1 ชุด
      Attached Files

Comment

• ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้

ซินเจิ้งหรูอี้ ซินเหนียนฟาไฉ

ปีใหม่ขอให้ทุกอย่างสมหวัง ปีใหม่ขอให้ร่ำรวยทุกท่านครับ...

Comment

• Originally posted by yasu View Post
          ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้

ซินเจิ้งหรูอี้ ซินเหนียนฟาไฉ

ปีใหม่ขอให้ทุกอย่างสมหวัง ปีใหม่ขอให้ร่ำรวยทุกท่านครับ...
          ร่ำรวยเช่นเดียวกันครับ ค้าขายเฮง ๆ ครับ

Comment

• เอาแบบอีสานละกัน

" ขอให้หมาน ๆ เด้อ "

Comment

• คำทางเหนือก็ หม๋านๆๆๆ เหมือนกั๋นเน้อคร้าบบบบบ ^ ^

Comment

• ถามหน่อยครับ ในย่าน 2.4 Ghz ระยะส่ง สู้กับ WRT54GL ที่อัพเฟริมแวร์แล้วได้ไหม

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
                  ถามหน่อยครับ ในย่าน 2.4 Ghz ระยะส่ง สู้กับ WRT54GL ที่อัพเฟริมแวร์แล้วได้ไหม
                  หหุหุหุ ยุคนี้ผมให้ UBNT ครับ แรงกว่าเห็นๆสเปกแตกต่างกันมาก

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
                    ถามหน่อยครับ ในย่าน 2.4 Ghz ระยะส่ง สู้กับ WRT54GL ที่อัพเฟริมแวร์แล้วได้ไหม
                    ถ้าเอาตัวนี้เทียบกับ UBNT ก็เหมือน Toyota กับ Ferrary ครับ

Comment

• สุขสันต์วันตรุษจีน ทุก ท่านนะครับ

เฮง เฮง เฮง กันทั่วหน้านะครับ

Comment

WRT54G ผมทิ้งตากแดดไว้ยอดเสาเลยครับ เทียบไม่ติด 55+

Comment

• ถ้าไม่เอา ผมขอได้ป่าวท่าน อิอิอิ

Comment

• แล้วตัว 2.4 Ghz ใช้ตัวไหนดีครับ ผมจะเอามาทำ AP Outdoor

Comment

แล้วตัว 2.4 Ghz ใช้ตัวไหนดีครับ ผมจะเอามาทำ AP Outdoor
                              รุ่น Bullet M2 + Omni Outdoor
                              รุ่น Rocket M2 + Omni Outdoor
                              แล้วแต่งบคุณครับ ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                                ถ้าเอาตัวนี้เทียบกับ UBNT ก็เหมือน Toyota กับ Ferrary ครับ
                                อะไรจะปานนั้น....

Comment

Working...
                                X