Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cassanova007 View Post
    อะไรจะปานนั้น....
    55 5 เปรียบเทียบให้เห็นภาพครับ ^^

Comment

• รุ่น Bullet M2 + Omni Outdoor เหมาะสำหรับการเริ่มต้น แรง

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
        ถ้าไม่เอา ผมขอได้ป่าวท่าน อิอิอิ
        ตากแดดโชว์ ตัวแรกโครงการ 55+

Comment

• ขอถามพี่ๆๆ หน่อยครับ เรื่องมีอยู่ว่า
          1.ต่อ rocket m2 + omni15 และ omni 9db set mode accesspoint wds lan เสียบกับ net 30 m fiber cat ต่อแล้ว เอาโน้ดบุ๊ค ต่อรับไวเลสที่ระย***งประมาณแล้วเน็ตเหลือแค่ 10 กว่า เมก มันเป็นเพราะอะไรครับผม ตั้งค่าตรงใหนผิดหรือเปล่าครับ รบกวนหน่อยครับ
          เปลี่ยน rocket 2 ตัวใหม่ก็เป็นเหมือนกัน ออกประมาณครึ่งเดียว ของ 30 เมกครับ
          http://upic.me/show/32336694
          Last edited by sanngam; 22 Jan 2012, 23:06:16.

Comment

• รูปไม่ขึ้นอะพี่

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
              รูปไม่ขึ้นอะพี่
              รอชมนะครับ สู้ๆๆ ครับ

Comment

• ลงรูปไม่เป็น

Comment

• Originally posted by sanngam View Post
                  ลงรูปไม่เป็น
                  ลงไม่ เป็น ลอง เอาฝากเว็ป รับ ฝากรูป แล้ว เอาลิงค์ มาโพส ก็ได้นะครับ แล้วเด๊่ยวผม อัพให้ใน เว็ปนี้อีกทีนะครับ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                    สีแดง-จุดปล่อยสัญญาณ
                    สีเหลือง- จุดรับสัญญาณแล้วปล่อยต่อ (ตึก 5 ชั้น)
                    สีฟ้า - จุดรับสัญญาณจากสีเหลือง
                    ทุกจุดต้องการปล่อยสัญญาณไวไฟด้วย
                    ขอถามพี่ ๆ ในบอร์ดครับ ใช้ UBNT ตัวไหนเหมาะสุด แล้วตั้งแต่ละจุดเป็นโหมดอะไรดีครับ ผมมี RK M2 อยู่แล้ว 1 ชุด
                    จุดสีแดงบ้าน 2 ชั้นครับ..

Comment

• รูปมาแล้วครับ..
                      Attached Files

Comment

• ^
                        ^
                        ^
                        ตรุษจีนนี้ เอาแบบจัดเต็มเลยไม๊ครับ

RK เดิม ปล่อยสัญญาณที่จุดเดิม โหมด AP
                        Loco M2 ยิงสัญญาณไปบนตึก 5ชั้น โหมด AP เปิด AirMax - Mac ACL

สีเหลือง- จุดรับสัญญาณแล้วปล่อยต่อ (ตึก 5 ชั้น)
                        Loco M2 รับสัญญาณจากจุดแดง โหมด Station เปิด AirMax - Mac ACL เสียบแลนต่อเข้าSwitch
                        RK M2 จาก Switch ปล่อยสัญญาณที่จุด โหมด AP
                        Loco M2 โหมด Station เปิด AirMax - Mac ACL ยิงสัญญาณไปจุดสีฟ้า ถ้ากลัวไม่ถึงเปลี่ยนเป็น AirGrid M2

สีฟ้า - จุดรับสัญญาณจากสีเหลือง
                        Loco M2 โหมด Station เปิด AirMax - Mac ACL รับสัญญาณจากจุดสีเหลือง
                        RK M2 แลนจาก Loco M5 ปล่อยสัญญาณที่จุด โหมด AP

แนะนำตามนี้เลยครับผม ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          ^
                          ^
                          ^
                          ตรุษจีนนี้ เอาแบบจัดเต็มเลยไม๊ครับ

RK เดิม ปล่อยสัญญาณที่จุดเดิม โหมด AP
                          Loco M2 ยิงสัญญาณไปบนตึก 5ชั้น โหมด AP เปิด AirMax - Mac ACL

Loco M2 รับสัญญาณจากจุดแดง โหมด Station เปิด AirMax - Mac ACL เสียบแลนต่อเข้าSwitch
                          RK M2 จาก Switch ปล่อยสัญญาณที่จุด โหมด AP
                          Loco M2 โหมด Station เปิด AirMax - Mac ACL ยิงสัญญาณไปจุดสีฟ้า ถ้ากลัวไม่ถึงเปลี่ยนเป็น AirGrid M2

Loco M2 โหมด Station เปิด AirMax - Mac ACL รับสัญญาณจากจุดสีเหลือง
                          RK M2 แลนจาก Loco M5 ปล่อยสัญญาณที่จุด โหมด AP

แนะนำตามนี้เลยครับผม ^ ^
                          โอ้ว..ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับท่าน aha2pro

Comment

• ไม่เป็นไรท่าน
                            แก้นิดหน่อย พิมพ์ผิดครับ

Loco M2 โหมด AP เปิด AirMax - Mac ACL ยิงสัญญาณไปจุดสีฟ้า ถ้ากลัวไม่ถึงเปลี่ยนเป็น AirGrid M2

RK M2 แลนจาก Loco M2 ปล่อยสัญญาณที่จุด โหมด AP
                            Last edited by aha2pro; 23 Jan 2012, 00:27:40.

Comment

• chain-0 กะ chain-1 ใน Rk m2 มีผลกับการใส่เสาอากาศ กี่ dBi ไหม

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                                chain-0 กะ chain-1 ใน Rk m2 มีผลกับการใส่เสาอากาศ กี่ dBi ไหม
                                ไม่น่ามีนะครับ ใส่ยังไงก็ได้ - - 9/9 > 9/15 >15/9 > 15/15 แล้วแต่พื้นที่แต่ถ้าเป็น 15/15 ใต้เสาอาจจะรับสัญญาณไมค่อยได้

Comment

Working...
                                X