Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by TPMPS View Post
    nano m2 น่าจะเอาอยู่ ระยะทางต้องโล่งนะ
    ผมว่าจะจัด M5 ครับ พอจะใช้ได้ไหม

Comment

• ท่านใดเคยใช้ fiewall ใน ubi บ้างครับ
      ตอนน้โดน worm โจมตีอย่างหนักเลย

ทำใน server แล้ว
      แต่อยากลองใน ubi บ้างเห็นมันมีมา
      ขอบคุณครับ

Comment

• ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ มี่ท่านใดที่ทำอยู่แถวๆ จ.ร้อยเอ็ดหรือจังหวัดใกล้เคียงบ้างครับ
        จะได้มีแนวร่วมอะครับ

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
          ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ มี่ท่านใดที่ทำอยู่แถวๆ จ.ร้อยเอ็ดหรือจังหวัดใกล้เคียงบ้างครับ
          จะได้มีแนวร่วมอะครับ
          ผมอยู่สารคามครับ ท่านอยู่แถวไหนครับ

Comment

• มีงานใหม่มาให้ทุกคนช่วยคิดครับ

จากรูป จะทำยังไงครับ จะใช้ตัวไหนยิงได้บ้าง
            โดยจุดที่มีเน็ตผมจะใช้ตัว loco ยิงรับส่งกัน แต่จุดที่จะกระจายไปทั่วตำบลนี่ใครจะใช้ตัวไหนครับ
            ตอนนี้ผมมี Nano m2 อยู่ 10 ตัว กะว่าจะเอา 3 ตัว ยิงจากบนเสา มาเลยได้เลยหรือป่าวครับ ระยะทางแค่ 2 กิโลเมตร หรือจะต้องใช้ RK ยิง 3 ทิสทางอะครับแนะนำทีครับ ลูกค้าส่วนมากจะให้ซทื้อตัว Loco ไปรับ ครับ

Comment

• เสาสูงอยู่แล้ว ยิงไปเลย ใช้ outdoor รับได้หมด

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                เสาสูงอยู่แล้ว ยิงไปเลย ใช้ outdoor รับได้หมด
                งั้น Nano m2 ซัก 4 ตัวน่าจะพอนะครับ แล้วเอาพวก Loco ไปรับ

Comment

• จุดที่เป็นเหลี่ยม แต่ละเหลี่ยม คือคิดว่าจะตั้งเสาไว้แน่นอนแล้วหรอครับ

ถ้ายังไม่แน่ ใช้ตัว nano ไว้ตรงกลางหมูบ้านมันเลยดีกว่าไหม ตัวนึง 60 องศา ราวๆ 6 ตัวเอาอยู่กระมัง

Comment

• Originally posted by akekapong View Post
                    จุดที่เป็นเหลี่ยม แต่ละเหลี่ยม คือคิดว่าจะตั้งเสาไว้แน่นอนแล้วหรอครับ

ถ้ายังไม่แน่ ใช้ตัว nano ไว้ตรงกลางหมูบ้านมันเลยดีกว่าไหม ตัวนึง 60 องศา ราวๆ 6 ตัวเอาอยู่กระมัง
                    เสามีแค่จุดเดียวครับ คือจุดบนสุด แต่ที่เป็นสามเหลี่ยมคือ รัศมีของหมู่บ้านครับกะว่าจะเอาแค่นี้ครับ เพราะท่าเสาอยู่จุดบนจะได้ยิง nano แค่ทางเดียว

Comment

• ตั้งเสา ตรงคำว่า NET ได้ไหมครับ
                      จบ ง่าย

ตัวปล่อยก็ RK M2 + Omni 9/15
                      ตัวรับแต่ละที่ก็ Loco m2 ไป จบครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                        ตั้งเสา ตรงคำว่า NET ได้ไหมครับ
                        จบ ง่าย

ตัวปล่อยก็ RK M2 + Omni 9/15
                        ตัวรับแต่ละที่ก็ Loco m2 ไป จบครับ
                        ตั้งไม่ได้ครับ พื้นที่น้อย ตอนแรกก็คิดอย่างงั้นละแต่พื้นที่จำกัด

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                          เสามีแค่จุดเดียวครับ คือจุดบนสุด แต่ที่เป็นสามเหลี่ยมคือ รัศมีของหมู่บ้านครับกะว่าจะเอาแค่นี้ครับ เพราะท่าเสาอยู่จุดบนจะได้ยิง nano แค่ทางเดียว
                          คุยกับบ้านไหนที่เค้าเอาด้วยแน่ๆ
                          วาง Client+AP ดีกว่ามั้ง
                          ถ้าเค้ายอมซื้อ Loco ก็แปลว่ายอมให้เราเข้าไปตั้งเสาติดอุปกรณ์ได้นั่นแหละ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                            คุยกับบ้านไหนที่เค้าเอาด้วยแน่ๆ
                            วาง Client+AP ดีกว่ามั้ง
                            ถ้าเค้ายอมซื้อ Loco ก็แปลว่ายอมให้เราเข้าไปตั้งเสาติดอุปกรณ์ได้นั่นแหละ
                            อืมครับ เพราะค่าติด ตั้ง ผมตั้งไว้ที่ 2500 บาท รายเดือนเดือนละ 300 บาท ตอนนี้ก็เก็บรายชื่อได้ 20 คนแล้วครับ

Comment

• Nano นี่มีใครเอาใส่กล่องมั่งครับ
                              แบบว่าไม่อยากให้ใครรู้ว่าใช้รุ่นไหนอยู่

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                                Nano นี่มีใครเอาใส่กล่องมั่งครับ
                                แบบว่าไม่อยากให้ใครรู้ว่าใช้รุ่นไหนอยู่
                                มันมีกล่องด้วยหรอครับ

Comment

Working...
                                X