Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ง่ายๆ ปิดเทปที่ ไฟแสดงสถานะ
    แต่เซียนๆเค้าดูออก
    ใส่กล่องเลย กล่องไม่เกิน 500 บาท จับยิงซิลิโคน กาวน้ำ ดีๆหน่อย ครับ
    เก็บมาขายได้ สภ่พเนียนๆ อิอิ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
      ง่ายๆ ปิดเทปที่ ไฟแสดงสถานะ
      แต่เซียนๆเค้าดูออก
      ใส่กล่องเลย กล่องไม่เกิน 500 บาท จับยิงซิลิโคน กาวน้ำ ดีๆหน่อย ครับ
      เก็บมาขายได้ สภ่พเนียนๆ อิอิ
      ระวังเรื่อง loss ของสัญญาณด้วยนะครับ ^^

Comment

• Originally posted by apiwat699 View Post
        ผมอยู่สารคามครับ ท่านอยู่แถวไหนครับ
        ผมอยู่ ร้อยเอ็ดครับ แต่ไม่ได้อยู่ในตัวเมืองนะ ยินดีที่ได้รู้ว่ากะยังมีคนบ้านเฮา

Comment

• ใส่กล่องเนี่ยน่าจะเหมาะก่ะพวก Bullet ก่ะ rk ดีเนอะ แต่พววกเสาภายในเนี่ยมันจะลดทอนสัญญาณป่ะครับ

Comment

• อุปกรณ์เค้าทำมาป้องกัน UV 100% ไม่ต้องกลัวครับ nano เปลือย ๆ ได้เลย แต่ถ้าจะถนอม ทำหลังคาให้มันดีกว่า ไม่ต้องถึงกับใส่กล่องหรอก
            ส่วน RK , BL ใส่กล่อง เจาะรูด้านบนให้ระบายอากาศออกได้ รอบด้าน เจาะรูด้านล่างด้วย เวลา ฝนตกสาดเข้าไป ก็จะได้มีที่ให้ไหลออก...แกะกล่องออกมาดู สภาพใหม่กริป เลยนะ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              อุปกรณ์เค้าทำมาป้องกัน UV 100% ไม่ต้องกลัวครับ nano เปลือย ๆ ได้เลย แต่ถ้าจะถนอม ทำหลังคาให้มันดีกว่า ไม่ต้องถึงกับใส่กล่องหรอก
              ส่วน RK , BL ใส่กล่อง เจาะรูด้านบนให้ระบายอากาศออกได้ รอบด้าน เจาะรูด้านล่างด้วย เวลา ฝนตกสาดเข้าไป ก็จะได้มีที่ให้ไหลออก...แกะกล่องออกมาดู สภาพใหม่กริป เลยนะ

ใช่เลยครับ ของผม RK เอาลงมาที เหลืองเป็นกล้วยทอดเลยครับ 555

Comment

• แดดบ้านเราแรง ร้อนแรงมากครับ..

Comment

น่าจะมีแบบนี้อยู่แถวบ้านบ้างนะ อิอิ

Comment

• Rk+sector กวาดเรียบแบบนี้

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      Rk+sector กวาดเรียบแบบนี้
                      แบบนี้ อ่ะ

Comment

• Originally posted by Megaton View Post
                        ระวังเรื่อง loss ของสัญญาณด้วยนะครับ ^^
                        ตามที่ได้ยินมา พลาสติกไม่มีผลมั้งครับ รึว่ามีอ่ะเนี่ย

Comment

• หุหุ เห็นภาพบน ละอิจฉาเจงๆ - -*

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                            ตามที่ได้ยินมา พลาสติกไม่มีผลมั้งครับ รึว่ามีอ่ะเนี่ย
                            นอกจากอากาศ อะไรที่ขวางเสามีผลหมดครับ

พวกเสาติดตัวมาแต่เกิด เอาไว้ลอยๆนั่นแหละ

Comment

ดูแลอย่างดีครับ...สงสารน้อง Ubi
                              เรื่อง loss ของสัญญาณ Test แล้วเป็นที่น่าพอใจครับ
                              เพราะระยะไม่ไกลมาก ผมคิดว่าก็คงจะมีผลอยู่เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                                นอกจากอากาศ อะไรที่ขวางเสามีผลหมดครับ

พวกเสาติดตัวมาแต่เกิด เอาไว้ลอยๆนั่นแหละ
                                เดี๋ยวถ้าผมว่างๆผมจะวัดค่าจากเครื่อง Network Analyzer มาให้ดูเล่นๆนะครับว่ามีผลมากน้อยแค่ไหน

อ่านเล่นๆก่อนครับ ^^

http://irrigation.rid.go.th/rid17/My.../vorapot1.html
                                Last edited by Megaton; 28 Jan 2012, 02:04:43. Reason: แก้คำผิด

Comment

Working...
                                X