Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Kooh View Post
    ผมใช้ NanoStation M5ครับ ใช้ TOT 6 Mb/1Mb ครับ ความเร็วเกือบจะไป 7 Mb แล้วเร็วมาก Ping แค่ 9 เอง

แต่อยากจะรู้ว่า ถ้ามันโดนฝนบ่อยๆ จะเป็นอะไรรึป่าว ต้องปีนขึ้นไปเช็ดมั้ยครับ หรือปล่อยไปงั้นแหละ แล้วโดนแดดหละจะเป็นไรมั่งมะครับ ตอนนี้ กังวลอยู่อ่าน๊

แต่ถ้าพูดถึงความเร็วนิ่งนี่ผมว่าเน็ตสายจะนิ่งกว่านะ อิอิ
    มันเป็น Outdoor ไม่ต้องไปทำอะไรมันครับ ทนแดด ทนฝน ทนร้อนได้ถึง 70 องศา C แต่สำหรับคนที่เค้าถนอม จะต้องมีกล่องใส่ เพราะจะได้ยืดอายุการใช้งานไปได้อีก

Comment

• Originally posted by MOOAOOD View Post
      สอบถามหน่อยครับ ระหว่าง Grid antenna ที่ใช้คู่กับ BULLETM5HP และ Mimo Grid ที่ใช้คู่กับ Rocket M5 ของท่าน rock26 แบบไหนน่าเล่นกว่ากัน ถ้าระยะทางซัก 6-7 กิโล ราคาและการนำไปใช้งานแบบอื่นเผื่อในอนาคต เอ๊......หรือควรเปลี่ยนเป็น Type2 ครับ เพราะชนบทคงไม่มีปัญหาเรื่องทับซ้อนความถี่มากเท่าไร ชักโลเลซ่ะแล้วซิ

ในความคิดเห็นส่วนตัว ตัว 5Ghz เครื่องรับก็ต้องเป็น 5Ghz ด้วย ซึ่ง จะต้องซื้อมาอีก แต่ถ้าเป็น 2GHz โน๊ตบุก ก็สามารถรับได้ โดยเครื่อง ลูกไม่จำเป็นต้องไปซื้อ มาอีก เว้นแต่ว่า ต้องการ ความนิ่ง เสถียรของสัญญาณ ต้องซื้อพวก USB ที่มีแรงรับส่ง สูง ๆ อย่าง Alfa 1000mW

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        ในความคิดเห็นส่วนตัว ตัว 5Ghz เครื่องรับก็ต้องเป็น 5Ghz ด้วย ซึ่ง จะต้องซื้อมาอีก แต่ถ้าเป็น 2GHz โน๊ตบุก ก็สามารถรับได้ โดยเครื่อง ลูกไม่จำเป็นต้องไปซื้อ มาอีก เว้นแต่ว่า ต้องการ ความนิ่ง เสถียรของสัญญาณ ต้องซื้อพวก USB ที่มีแรงรับส่ง สูง ๆ อย่าง Alfa 1000mW
        แล้วคิดว่าควรเล่นตัวไหนดีครับ ระหว่าง BULLETM กับ Rocket M

Comment

• เน้น ptp ไกลจริงๆ BL m2
          ใกล้มาหน่อย เอาลูกข่ายเยอะ RK m2

Comment

• Originally posted by mballx View Post
            เน้น ptp ไกลจริงๆ BL m2
            ใกล้มาหน่อย เอาลูกข่ายเยอะ RK m2
            ขอบคุณครับ รักพี่เสียดายน้อง ใจจริงก็อยากเล่น Rocket M+ Dish อันนี้ไกลชัวร์ แต่ราคา Dish นี้ซิไม่ไหวครับ ถ้าราคาเท่า grid antenna ละแจ๋วเลย

Comment

• แล้วถ้าผมหาอะไรก็ได้ที่แข็งๆ ทนแดดเหมือนกัน เอามาควบ จะดีมั้ยครับ หรือว่าอย่าดีกว่า อายให้คนอื่น 555

แล้ว ลูกเห็บหละ จะแก้ไขอย่างไรดี อ่าๆ

Comment

• gm เรื่องนี้ผมถามอีกทีนะ ผมใช้ NanoStation M5 ตัวนี้ ต่อสาย POE มา แล้วต่อกับเครื่อง ดำๆ เล็กๆสี่เหลี่ยม แล้วต่อสายแลนมาจากเครื่องดำๆเล็กๆ พ่วงมาเสียบหลังคอม

แล้วเราสามารถไปซื้อเครื่อง TP Link มาต่ออีกได้ป่าวครับ จะมีประโยชน์ไรบ้างนอกจากต่อได้หลาย Port

Comment

• นอกเรื่องครับ วันนี้ กทม หนาวมาก ( เสียดายไม่มีคนกอด )..ฝนตกอีก ภาคอื่นเป็นไงกันบ้าง.

Comment

• ท่านครับท่านซื้อจากกระทู้นี้หรอป่าวครับ ของท่านเป็น M2HP มั้ย ทำไมของผมไม่เป็น M2HP รบกวนท่านอื่นด้วยครับ รู้สึกจะแหม่งๆ คือผมก็ได้ซื้อจากเขามา 1 ตัว แต่เป็นตัวไม่เอ็มอะครับ
                    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%9A%E0%B9%86

Comment

• ดูให้ดีนะครับ มี M กับไม่มี M แรงทั้งสะญญาณและราคาแตกต่างกันนะครับ แล้วก็ HP ด้วย

Comment

• Originally posted by MOOAOOD View Post
                        ดูให้ดีนะครับ มี M กับไม่มี M แรงทั้งสะญญาณและราคาแตกต่างกันนะครับ แล้วก็ HP ด้วย
                        รบกวนตามกระทู้ไปดูหน่อยครับ ผมคงเข้าใจไม่ผิดเจ้าของกระทู้ขาย Pico M2HP แต่ที่ผมได้มาเป็น Pico2HP ใช่มั้ยครับผมถ่ายรูปลงไปแล้ว รบกวนหน่อยครับ

Comment

• ลองเปรียบเทียบกันดูนะครับ

PicoStations M2HP
                          PicoStations 2HP
                          PicoStations 2

Comment

• แต่จะว่าไปแล้ว product ตัวนี้มันก็แปลกๆ PicoStations 2HP แรงกว่า
                            PicoStations M2HP ซ่ะอีก

Comment

• Originally posted by golilakung View Post
                              ท่านครับท่านซื้อจากกระทู้นี้หรอป่าวครับ ของท่านเป็น M2HP มั้ย ทำไมของผมไม่เป็น M2HP รบกวนท่านอื่นด้วยครับ รู้สึกจะแหม่งๆ คือผมก็ได้ซื้อจากเขามา 1 ตัว แต่เป็นตัวไม่เอ็มอะครับ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...B8%9A%E0%B9%86
                              ไหนท่านถ่ายรูป+กล่องมาชมหน่อยสิ เหมือนของผมไหม

Comment

• ทุกตัวที่เป็น 2HP แรงกว่า M2HP
                                เหมาะที่จะส่งไกล (ไกลจริงๆ เน้น ptp) เพราะมันเป็น 1*1 max 150 mbps

Comment

Working...
                                X