Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pondopc View Post
    จัดแรมซัก 4 Gb. แล้วปรับสควิช ให้เหมาะสม Work ครับ
    Hard disk แค่ลูกเดียวก็พอแล้วครับ ไม่ต้อง เรด ต้องไรหรอกครับ เสียดายของ
    ผมยัง 160Gb. เอง ยังสบายๆเลยครับ
    ขอบคุณที่แนะนำครับ มันเป็นสเปคที่ใช้ทำ pfsense อยู่น่ะครับ อีกอย่างบอร์ดมันเก่าแล้วด้วย DDR1 อัดเต็มที่ 2GB T-T ส่วน hdd ทำ mirror ไว้หน่ะท่านกันเหนียว
    แบบนี้ผมขายนี่ซื้อใหม่เลยดีกว่าห่ะ ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
      ขอบคุณที่แนะนำครับ มันเป็นสเปคที่ใช้ทำ pfsense อยู่น่ะครับ อีกอย่างบอร์ดมันเก่าแล้วด้วย DDR1 อัดเต็มที่ 2GB T-T ส่วน hdd ทำ mirror ไว้หน่ะท่านกันเหนียว
      แบบนี้ผมขายนี่ซื้อใหม่เลยดีกว่าห่ะ ^^
      สนับสนุนความคิดนี้ครับ กันเหนียวแบบนี้ดี เวลาhdd ตัวใดตัวหนึ่งเสีย ก็ยังมีอีกตัวสำรองอยู่ เพราะข้อมูลสำคัญกว่าสิ่งอื่นใดครับ

Comment

• ขาย ฮาร์ดดิส อีกตัวได้
        ก็ได้ทุนไปเกือบครบทั้งเครื่องแล้วล่ะครับคุณ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
          ขาย ฮาร์ดดิส อีกตัวได้
          ก็ได้ทุนไปเกือบครบทั้งเครื่องแล้วล่ะครับคุณ
          งั้นช่วยผมหาทุนดีกว่าท่าน ช่วยซื้อหน่อย อิอิ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post37991187

มี 2TB WD Green 64MB ประกัน com7 30/04/2014 ด้วยกำลังจะขาย ห่ะ ๆ ๆ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
            งั้นช่วยผมหาทุนดีกว่าท่าน ช่วยซื้อหน่อย อิอิ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post37991187

มี 2TB WD Green 64MB ประกัน com7 30/04/2014 ด้วยกำลังจะขาย ห่ะ ๆ ๆ
            เดี๊ยวช่วยดันแล้วกันนะครับ ^^

Comment

• คุณ mostmax ครับ Notebook ช่วงนี้ Asus มาแรงครับ K43TA นี่แจ่มเลยเชียว

Comment

คุณ mostmax ครับ Notebook ช่วงนี้ Asus มาแรงครับ K43TA นี่แจ่มเลยเชียว
                ขอบคุณครับ . . . ว่าจะเล่น asus เหมือนกันแต่รุ่นนี้เห็นจะเกินความจำเป็นไปห่ะ ^^

Comment

• เคยลองโน๊ตบุ๊คของลูกค้านะครับ
                  Asus ไม่เสียบไฟ ต่อสาย usb 10 ม. มองไม่เห็น usb wireless รุ่นไรจำไม่ได้ แต่ไม่เก่าหรอก ปี 2011
                  พอเอาต่อมา Dell ปี 2009 ไม่เสียบไฟ ดันมองเห็น ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    เคยลองโน๊ตบุ๊คของลูกค้านะครับ
                    Asus ไม่เสียบไฟ ต่อสาย usb 10 ม. มองไม่เห็น usb wireless รุ่นไรจำไม่ได้ แต่ไม่เก่าหรอก ปี 2011
                    พอเอาต่อมา Dell ปี 2009 ไม่เสียบไฟ ดันมองเห็น ^ ^
                    แต่เท่าทีผ่าน ๆ มือมา dell มีปัญหาเหมือนกันนี่ครับโดยเฉพาะรุ่น N5010 - 5110 ลูกค้าโว้ยเรื่องร้อนกันกระจุยเนื่องจากระบบระบายความร้อนมันไม่ค่อยดี

Comment

• ใช่เลยครับ Dell นี่ร้อนมาก ยิ่งตรง touchpad นี่ยิ่งไปใหญ่เลย - -*

Comment

• ตอนนี้เริ่มขยับละครับ ฐานหน้ากว้าง 80x80 cm.
                        Attached Files

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          ตอนนี้เริ่มขยับละครับ ฐานหน้ากว้าง 80x80 cm.
                          อิจฉาคนมีทุนตั้งทาวเวอร์ T-T

ปล. งบเท่าไหร่ครับทั้งหมด(ค่าแรง+ค่าอุปกรณ์+สูงกี่เมตร)

Comment

• ไม่ใช่แบบ tower อ่ะครับ ทุนไม่ไหวหรอก - -*
                            ที่ทำเป็นแบบ self support ไม่ใช้สลิงอ่ะครับ
                            สูงแค่ 12 เมตร + ทำช่องใส่ท่อเหล็กเดี่ยวอีก 6 เมตร
                            รวมค่าแรง ค่าขนส่ง พร้อมติดตั้ง หมื่น7กะอีก500 ครับ
                            กระเป่าแบนไปอีกนาน -*-

Comment

ไม่ใช่แบบ tower อ่ะครับ ทุนไม่ไหวหรอก - -*
                              ที่ทำเป็นแบบ self support ไม่ใช้สลิงอ่ะครับ
                              สูงแค่ 12 เมตร + ทำช่องใส่ท่อเหล็กเดี่ยวอีก 6 เมตร
                              รวมค่าแรง ค่าขนส่ง พร้อมติดตั้ง หมื่น7กะอีก500 ครับ
                              กระเป่าแบนไปอีกนาน -*-
                              ใช่แบบที่มีฐานด้านบนไว้ยืนทำงานด้วยรึเปล่าครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย ^^

Comment

• Infractions:0/1 (1)
                                โดนจนได้ไม่น่าเลยเรา T-T

Comment

Working...
                                X