Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    มีแต่ 5.3.3 ครับ 5.3 ไม่ได้เก็บไว้เลย

https://skydrive.live.com/redir.aspx...L4vF98T_6yBubU
    ขอบคุณครับ

Comment

• ไม่ไหวแฮ่ะ RK1 กับ RK2 บนเสาเดียวกัน ทำไมตีกันเช่นนี้ คนละ channel 6-11
      เดี๋ยวว่าจะย้ายไป 1-11 ดู มันจะตีกันอีกมะ -*-
      อีกอย่าง การใช้สวิชท์ ทำให้สัญญาณดรอปไปเยอะเลยครับ เอาออกละ
      คิดหนักเลยถ้าเอา สาย Lan outdoor เมตรละ25.- x40 เมตร 2 เส้น - -*
      งานนี้ เอาสาย indoor มาก่อนละกัน ^ ^

Comment

• ฮ่า ๆ มาอีกคน ถ้า Rk 2ตัวบนเสาเดียวกันให้ auto ch ครับ ไม่งั้น ตีกันอย่างมาก ผมก็เป็น ปัจจุบัน เอามันลง แล้ว เอา nano st m2 ไปหนคนละข้าง และ auto ch เรียบร้อย นิ่ง ไหล ลื่น วางใกล้ ๆ กัน เป็นแบบนั้นจริง ๆ

Comment

• ต้อง Auto ทั้งคู่เลยหรอครับ แค่ตัวที่เป็น AP อันเดียวได้รึปล่าว
          เพราะ RK อีกตัวเป็น WDS อยู่อ่ะครับท่าน R

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            ฮ่า ๆ มาอีกคน ถ้า Rk 2ตัวบนเสาเดียวกันให้ auto ch ครับ ไม่งั้น ตีกันอย่างมาก ผมก็เป็น ปัจจุบัน เอามันลง แล้ว เอา nano st m2 ไปหนคนละข้าง และ auto ch เรียบร้อย นิ่ง ไหล ลื่น วางใกล้ ๆ กัน เป็นแบบนั้นจริง ๆ
            WDS auto ch ได้มั้ยครับท่าน R ไม่เคยลองซักที

Comment

• อ๋อ ตัวแม่ fix ครับ อีกตัวปล่อย auto

ผมลอง ตั้ง
              Rk1 fix ch :11
              Rk2 auto แต่พอมันได้ ch นะ มันจะได้ที่ช่อง 10 กำจริง ๆ ทำยังไงก็ได้ช่อง 10 มาแอบพิงไหล่ตัวที่ fix ซะงั้น แต่เน็ทไหลลื่นดีไม่เหมือน fix คนละย่านก็จริง แต่เน็ทไม่วิ่งเลย พอ auto ลื่นมากๆ

WDS auto ch ได้มั้ยครับท่าน R ไม่เคยลองซักที
              ไม่ได้ครับ เพราะเคยให้คนลองให้แล้ว ไม่ประสบผลสำเร็จจริง ๆ ฮ่า ๆ
              Last edited by -:R:-; 6 Feb 2012, 16:39:47.

Comment

• มี2คำถามจะรบกวนครับ 1.loco m2 ใช้โหมด station router เหมือน station m2 ได้มั้ย
                2.station router กับ station bridge ต่างกันยังไง
                ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  ทำแบบนี้จะดูไม่ได้ครับ จะดูได้แต่ ip ที่แจกไปให้ตัว access point เท่านั้น

ถ้าจะให้ดูได้ จริง ๆ ตัวกระจายไวเลสต้องเสียบช่อง Lan เท่านั้น ขอบเขต ip จะได้แจกจาก Server แค่ตัวเดียว

แต่ของท่านบอล ลักษณะ จะเป็นแบบ แยกวง จ่าย เราท์เตอร์อีกตัว ทำหน้าที่แจกเป็น เกตเวย์คนละตัว แต่มาจากข่ายแม่เดียวกัน

แม่1ปล่อย ip
                  แม่ย่อย2 ก็ปล่อย ip
                  เครื่องลูกจากแม่ย่อย 2 จะดู ip ได้จาก แม่ย่อย 2 เท่านั้น แม่ 1 จะไม่เห็นว่าแม่ย่อย 2 ปล่อย ip อะไรให้ไปบ้าง

เครื่องลูกแต่ละตัวจึงเป็นเหมือน ซับย่อย ๆ ของตัวแม่ย่อย อีกที
                  ไปลอง ก็ยังไม่ได้ เราเตอร์ trednet อาจจะเป็นที่ฟังชั่นของเราเตอร์ไม่ดีพอ เมนูแลนไม่มีให้ใส่เกตุเวย์ เลยไม่รู้จะอิงตัวแม่ที่ไหน กำ
                  เวป แอคเซส ก็ไม่มี..หรือเราตั้งไม่เป็น

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    ไม่ไหวแฮ่ะ RK1 กับ RK2 บนเสาเดียวกัน ทำไมตีกันเช่นนี้ คนละ channel 6-11
                    เดี๋ยวว่าจะย้ายไป 1-11 ดู มันจะตีกันอีกมะ -*-
                    อีกอย่าง การใช้สวิชท์ ทำให้สัญญาณดรอปไปเยอะเลยครับ เอาออกละ
                    คิดหนักเลยถ้าเอา สาย Lan outdoor เมตรละ25.- x40 เมตร 2 เส้น - -*
                    งานนี้ เอาสาย indoor มาก่อนละกัน ^ ^
                    ยกกล่องเลยครับ ทั้งอิน ทั้งเอาท์ แบบผม จัดเต็ม 5555

Comment

• ช่วงนี้ rk ผมแปลก ๆ อยู่ ๆ ก็ limit access ขึ้นมาแปป ๆ แล้วก็หาย ตัวอื่นในระบบไม่เป็น (wrt54gl,ap n power) ใครพอจะทราบปัญหานี้มั่งครับ

Comment

• ปัจจุบันผมใช้ AirGrid M5 รับสัญญาณ จาก TOT ได้ 77 ถ้าจะให้รับได้ดีกว่านี้ต้องใช้รุ่นไหนครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                          ช่วงนี้ rk ผมแปลก ๆ อยู่ ๆ ก็ limit access ขึ้นมาแปป ๆ แล้วก็หาย ตัวอื่นในระบบไม่เป็น (wrt54gl,ap n power) ใครพอจะทราบปัญหานี้มั่งครับ
                          ผมเคยเป็นตอนเนตไม่พอใช้ครับ คือเซิฟเวอร์ตัวจัดการเสีย เลยต่อเนทเข้า ยูบิตรงๆเลยครับ ปรากฎว่าลูกค้าบางคนโทรมาเล่นเนตไม่ได้ ผมเลยลองเอาโน๊ตบุคเข้าดูก็เข้าไม่ได้ครับ มันขึ้น limit access
                          เลยลองถอดสายเนทจากยูบิดู(ตัดเนท) แล้วลองเสียบใหม่ เข้าเนทไปดูปรากฎว่าเข้าเนทได้แล้วครับ พออีกสักพักก็เป็นเหมือนเดิมอีก
                          สรุปว่าอาจมีคนโหลดบิท หรือโหลดอะไรก็ตาม ที่มันดึงเนทไปหมดเลย เลยไม่มีเนทให้เหลือใช้มั้งครับ ผมเข้าใจว่ายังงี้นะครับ พอซ่อมเซิฟเวอร์เสร็จเอามาต่อผ่านเซิฟเวอร์ก็ปกติครับ
                          Last edited by bunyen; 7 Feb 2012, 00:03:35.

Comment

• Server แบตเสื่อมหรือเปล่าครับ
                            ถ่านไบออสอ่ะครับ
                            ดูด้วยนะครับ ^^

Comment

• เช็คโมเด็ม ใช้งานมากๆ มันจะเอ๋อ

Comment

• คิดผิดเอาเสา 15+15 มาใส่ Rk สูง 10 นิด ๆ ใต้เสา รับได้ 5-6 ขีด ติด ๆ ดับ ๆ เหมือนตอนเริ่มแรกของปัญหาเด๊ะเลย เฮ้อ ต้องกลับไปเอาเสา 15 ไปใส่กับ 9 อย่างละต้นแล้วสิ กำจริง ๆ ได้อาทิตย์เดียว

ลูกค้าบ่นกันตรึมเลย connect ติดยาก ...

Comment

Working...
                                X