Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pondopc View Post
    WRT54GL มันแค่ 54M คนใช้เยอะเกิน 5 - 10 คน ก็อืดแล้วครับ

ขายทิ้งแล้วอัพเกรดระบบใหม่ดีกว่าครับ

ของผม 3 ตัว เดี๊ยวรอเงินแป๊บ จะโล๊ะแล้วครับ ^^

ตอนนี้ ขอเทสต์ D-linkDir-615 +DD-wrt ขอลองแบบ ธรรมดา อยู่ครับ ถ้านิ่งๆ จะแงะกล่อง เปลี่ยนต่อหัวต่อแบบ 16dbi ครับ(ประกันขาดแน่ๆครับ)
    ได้มา 900 ตัวนี้ ครับ เสาไม่รวม
    เห็นด้วยเลยครับ มะก่อนฝั่งใจกับ wrt54gl มากกก พอมาใช้น้องมิยาบิตัวนึง จะลืม wrt54gl ไปเลย ^^

Comment

• อยากเเชเน็ท จากบ้าน หลังที่1 ไปหลังที่ 2 ของเก่ามีเเต่ โมเดม ของ 3BB ต่อเข้าคอมเล่นเลย

คือ ถ้าผมเอา NanoStation Loco M 2 มาส่งเน็ท จุดต่อจุด โดยระยะทางประมาณ 150 เมตร โดยมีบ้านไม้ 1 หลัง ต้นไม้ไหญ่ 3 ต้น บังอยู่

โดยใช้ NanoStation Loco M 2 นี้ 2ตัว นี่จะยิงผ่านไหวไหมครับ คือ พื้นที่มันจำกัด ขยับไม่ได้เลย หรอว่าเเค่ Asus RT-N12 ต่อเสาเพิ่มก็พอ

จุดประสงค์ก็เเค่ให้บ้านหลังที่ 2 ได้เล่นเน็ต เล่นเกมส์ออนไล youtobe เเค่นั้นครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by celeron5555 View Post
        อยากเเชเน็ท จากบ้าน หลังที่1 ไปหลังที่ 2 ของเก่ามีเเต่ โมเดม ของ 3BB ต่อเข้าคอมเล่นเลย

คือ ถ้าผมเอา NanoStation Loco M 2 มาส่งเน็ท จุดต่อจุด โดยระยะทางประมาณ 150 เมตร โดยมีบ้านไม้ 1 หลัง ต้นไม้ไหญ่ 3 ต้น บังอยู่

โดยใช้ NanoStation Loco M 2 นี้ 2ตัว นี่จะยิงผ่านไหวไหมครับ คือ พื้นที่มันจำกัด ขยับไม่ได้เลย หรอว่าเเค่ Asus RT-N12 ต่อเสาเพิ่มก็พอ

จุดประสงค์ก็เเค่ให้บ้านหลังที่ 2 ได้เล่นเน็ต เล่นเกมส์ออนไล youtobe เเค่นั้นครับ

ขอบคุณครับ
        เรื่องระยะไม่น่ามีปัญหานะครับ แต่ถ้าเป็นไปได้หาจุดตั้ง loco ให้พ้น ๆ สิ่งกีดขวางให้มากที่สุดจะดีกว่าครับ

Comment

• อยากให้ชัวร์ๆ แต่จำกัดงบ ก็คงทำอะไรมากไม่ได้อะครับ

จัด Air Grid ไปซักคู่ ดีกว่ามั๊ย ?

Comment

• เล่น ubi ดีกว่า นะครับ wrt 54 gl ไม่ไหวนะครับ คนเกาะ ๆๆเยอะแล้ว เน่า ทันทีนะครับ

Comment

• Originally posted by celeron5555 View Post
              อยากเเชเน็ท จากบ้าน หลังที่1 ไปหลังที่ 2 ของเก่ามีเเต่ โมเดม ของ 3BB ต่อเข้าคอมเล่นเลย

ขอบคุณครับ
              Loco M5 ก็แพงกว่าไม่เท่าไหร่ เอาชัวส์ๆ เล่น Loco M5 ไปเลยครับ
              ขอแค่ ให้ มันตรงกัน ระหว่าง จุดทั้งสอง โดยที่ไม่มีอะไรบัง อาจจะต้องหามุม หรือ ต่อเสาเหล็กเพิ่มความสูงครับ
              ได้ชัวส์ 150 เมตรน่ะ แถมนิ่งด้วยครับ แต่มันก็ต้องลงทุนเรื่องอุปกรณ์ด้วยครับ
              ส่วน Asus RT-N12 ต่อเสาเพิ่ม มันก็ได้ระยะไม่เท่าไหร่หรอกครับ ไม่น่าจะได้ 150 เมตรครับ
              ^^

Comment

• มีใครเคยทำ PVC ความสูง 10 เมตรยังครับ ^^

Comment

• อะไรคือ PVC หรือว่าท่อ PVC แล้ว สูง 10 เมตร ยังไง

--- ส่วนส่วนมากจะเอา แป๊ปเหล็ก สูง 6 เมตร

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    อะไรคือ PVC หรือว่าท่อ PVC แล้ว สูง 10 เมตร ยังไง

--- ส่วนส่วนมากจะเอา แป๊ปเหล็ก สูง 6 เมตร

อธิบายไม่ถูกครับ เอาเป็นว่าพ่อผมทำไว้ให้ ตอนแรกจะตั้งเสา3 เหลี่ยมแต่งบไม่อำนวย เหมือน ๆ จะ 8-9 เมตร มั่งครับ- -

ทำทั้งหมดประมาณ 1000-1200 บาท ไม่รวมตัว ubi

Comment

• เคยไปถามท่อเหล็กชุบ ท่อน6เมตร ท่อนละ400.- ครับ
                      น่าจะแข็งแรงกว่านะครับท่าน
                      ตามภาพดูแล้วต่ำไปหน่อยครับ

Comment

• ^
                        ^
                        ^
                        เหมือนของผม เด๊ะ !!!

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                          ใครพอจะทราบราคาเสา3เหลี่ยม 30 เมตรบ้างครับผม..มันราคาเท่าไหร่(แบบไม่แพงเกินไปอะครับ)
                          http://www.fm99doiluang.com/index.ph...10-27-06-40-12
                          ลองอ่านรายละเอียดเลยครับท่าน ค่าขนส่งเท่าไหร่ไม่รู้ ต้องโทรถามเองอีกทีครับ
                          ถ้าไปรับเองก็ลองคำนวนค่าน้ำมันไปเชียงรายละกัน อิอิ

Comment

• ลมพัดแรง ๆ เช่น พายุฤดูร้อน มา ไม่สั่นโงนเงนเหรอครับ ขนาดท่อแป๊ปเหล็ก ตึงเสาด้วยลวดแล้วนะ ยังแอบสั่น ริก ๆๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

ลมพัดแรง ๆ เช่น พายุฤดูร้อน มา ไม่สั่นโงนเงนเหรอครับ ขนาดท่อแป๊ปเหล็ก ตึงเสาด้วยลวดแล้วนะ ยังแอบสั่น ริก ๆๆ
                              ไว้รอดูผลครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                                ไว้รอดูผลครับ
                                อืม ท่อกี่นิ้วครับเนี่ย ถ้าข้างในเสริมด้วยเหล็กเส้นแล้วเทปูนอัดเข้าน่ะ แจ่มเลย ..... แซวครับ ฮ่า ๆ

Comment

Working...
                                X