Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนแรกนึกว่าพ่อซื้อมาทำให้ครับ ที่แท้เอาของที่เหลือ ๆ จากการทำห้องน้ำมาทำให้ . . . สรุปทำแบบตามมีตามเกิด T-T

Originally posted by hitzrer View Post
    ^
    ^
    ^
    เหมือนของผม เด๊ะ !!!
    ท่านก็แนวนี้เหรอครับ บ บ

Comment

• ไม่ได้เข้ามา นาน คิดถึงทุกท่านจัง จะปิดเทอมแล้ว โปรเจ็ค กองเต็ม

เหอๆ

Comment

• Originally posted by Hanzo View Post
        เดี๋ยวนี้ rock m2 มันไม่มีรูเสียบ usb แล้วหรือครับ
        ล๊อตใหม่..ไม่มีเกือบปีละครับผม

Comment

• เพิ่งได้ rk-m2 + omni outdoor9dbi+omni outdoor15 dbi วันนี้
          ขอบอกว่า เสา15dbi ยาวมว๊าก.....

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
            อย่าลืมเรื่องไวรัสด้วยนะครับ
            ผมเจอบ่อยมาก
            ไวรัสเปลี่ยน dns
            มันเป็นยังไงครับ ช่วยอธิบายที แล้วแก้ไขยังไงครับ

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
              เพิ่งได้ rk-m2 + omni outdoor9dbi+omni outdoor15 dbi วันนี้
              ขอบอกว่า เสา15dbi ยาวมว๊าก.....
              ดาบไลเซเบอร์ครับ อิอิ
              เอาไฟ LED ติดที่เสาด้วยน่าจะแจ่มเลยนะครับ ตอนกลางคืน ^^

Comment

• [QUOTE=cassanova007;38237995]เพิ่งได้ rk-m2 + omni outdoor9dbi+omni outdoor15 dbi วันนี้
                ขอบอกว่า เสา15dbi ยาวมว๊าก....QUOTE]

ผมก็ได้รับเมื่อวานเหมือนกันครับจาก wifi4you ติดตั้งเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                  ตอนแรกนึกว่าพ่อซื้อมาทำให้ครับ ที่แท้เอาของที่เหลือ ๆ จากการทำห้องน้ำมาทำให้ . . . สรุปทำแบบตามมีตามเกิด T-T

ท่านก็แนวนี้เหรอครับ บ บ
                  แต่ผมยึด ชายคา สั้นๆ ครับ

ไม่ได้ตั้งพื้นแบบนี้
                  ยาวไป โยกเยกแน่ ลมมา...

Comment

• สัญญาณ Rk M2+เสา 15-9 สายยาวแค่ 20 เมตร สัญญาณหายไปเยอะเลยครับ เน็ต 12/2 เหลือแค่ 8 เองครับ ผิดปกติรึป่าวครับ (เช็คกับสายผ่านสวิทช์ได้ 12 เต็มครับ)

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                      สัญญาณ Rk M2+เสา 15-9 สายยาวแค่ 20 เมตร สัญญาณหายไปเยอะเลยครับ เน็ต 12/2 เหลือแค่ 8 เองครับ ผิดปกติรึป่าวครับ (เช็คกับสายผ่านสวิทช์ได้ 12 เต็มครับ)
                      เอาขึ้นเสาแล้ว หรือว่าเช็คข้างๆกันครับ ถ้าให้ชัวร์ก่อนขึ้นเสา ลองวางข้างๆกันแล้วเช็คครับ
                      ถ้าขึ้นเสาแล้ว เช็คจากใต้เสาก็ประมาณนี้แหละ ต้องขยับไปไกลๆสักหน่อยนึง 100-200 เมตรแหละ

Comment

• ลูกค้าโทรมาบอกเน็ตเล่นไม่ได้ - -* ไปดูมาเป็นตามภาพเลยครับ
                        ท่าทางจะร้อนจัด สติ๊กเกอร์เปลี่ยนเป็นสีไหม้เลย ...แต่แก่ะมาดูแล้วแผงวงจรก็ปกตินะครับ
                        ไม่ได้ไหม้อะไร แถมเอากลับมาเปิดที่บ้านก็ดันใช้ได้อีก - -*
                        งานนี้หมดประกันไปแล้วด้วย เฮ่อ..จำใจเปลี่ยนตัวใหม่ให้ลูกค้าไปแล้ว.....

Comment

• ดูค่าใน ยูบิอะ ตรงสเตชั่นอะครับ ดูว่า ท่านรับข้อมูลได้กี่เม็ก

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                            เอาขึ้นเสาแล้ว หรือว่าเช็คข้างๆกันครับ ถ้าให้ชัวร์ก่อนขึ้นเสา ลองวางข้างๆกันแล้วเช็คครับ
                            ถ้าขึ้นเสาแล้ว เช็คจากใต้เสาก็ประมาณนี้แหละ ต้องขยับไปไกลๆสักหน่อยนึง 100-200 เมตรแหละ
                            คงต้อ
                            เอาลงมาเช็คใหม่

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                              ดูค่าใน ยูบิอะ ตรงสเตชั่นอะครับ ดูว่า ท่านรับข้อมูลได้กี่เม็ก
                              ขอบคุณครับ ขอลองเช็คดูก่อนครับ...

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                                http://www.fm99doiluang.com/index.ph...10-27-06-40-12
                                ลองอ่านรายละเอียดเลยครับท่าน ค่าขนส่งเท่าไหร่ไม่รู้ ต้องโทรถามเองอีกทีครับ
                                ถ้าไปรับเองก็ลองคำนวนค่าน้ำมันไปเชียงรายละกัน อิอิ

ขอบคุณครับท่าน..สงสัยต้องหามือ2ซะแล้วครับ..หุหุห

Comment

Working...
                                X