Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post

ลูกค้าโทรมาบอกเน็ตเล่นไม่ได้ - -* ไปดูมาเป็นตามภาพเลยครับ
    ท่าทางจะร้อนจัด สติ๊กเกอร์เปลี่ยนเป็นสีไหม้เลย ...แต่แก่ะมาดูแล้วแผงวงจรก็ปกตินะครับ
    ไม่ได้ไหม้อะไร แถมเอากลับมาเปิดที่บ้านก็ดันใช้ได้อีก - -*
    งานนี้หมดประกันไปแล้วด้วย เฮ่อ..จำใจเปลี่ยนตัวใหม่ให้ลูกค้าไปแล้ว.....
    ติดซิ้งให้หนอ่ยสิ ตรงชิพนั่นแหละ

Comment

• เหอๆ เศร้า RB750 ไม่ไหว อิอิ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post

เหอๆ เศร้า RB750 ไม่ไหว อิอิ
        RB750 ไม่ไหวเพราะแรมมันน้อยไปใช่ไหมครับ

พอดีผมกำลังจะได้ 750 มาครับ

กะว่า จะเอามาอัพเกรดเอง (เปลี่ยนแรม) อิอิ

แต่ไม่รู้ว่าจะยังไงครับ ต้องรอได้ของมาก่อน จะเอามา Config เล่น สัก 2-3 ก่อนเชือด

มีใครพอจะรู้ว่า Chip แรมของ 750 มัน เท่าไร Bus อะไร จะได้หา ของรอเชือด

ไม่รู้จะเวิร์คไหม

ท่านๆ มีความเห็นเช่นไร

ปล.ขอนอกเรื่องน้อง Ubi หน่อยนะครับ ^^

Comment

• Originally posted by Piceocz View Post
          RB750 ไม่ไหวเพราะแรมมันน้อยไปใช่ไหมครับ

พอดีผมกำลังจะได้ 750 มาครับ

กะว่า จะเอามาอัพเกรดเอง (เปลี่ยนแรม) อิอิ

แต่ไม่รู้ว่าจะยังไงครับ ต้องรอได้ของมาก่อน จะเอามา Config เล่น สัก 2-3 ก่อนเชือด

มีใครพอจะรู้ว่า Chip แรมของ 750 มัน เท่าไร Bus อะไร จะได้หา ของรอเชือด

ไม่รู้จะเวิร์คไหม

ท่านๆ มีความเห็นเช่นไร

ปล.ขอนอกเรื่องน้อง Ubi หน่อยนะครับ ^^
          จะเอา 750 ขึ้นเขียงเลยเหรอ

Comment

• นั่งส่อง ดู CPU และ แรม ทั้งวัน มันก็ ประมาณนี้อ่ะครับ ตอนนี้มี User 9 รายแฮะ ถ้าเราไปสร้าง แพ็คเก็จ ให้มันมากๆ สังเกตุได้เลย น๊อค แน่นอน

อย่างเช่นของต้น ตอนนี้

TOT 9/1M >> Rb750 >> 20 เครื่อง ++ เพราะบางห้องมี HUB

มีแพ็คเก็จ รายเดือน 30 วัน 1M อย่างเดียว มันถึงจะอยู่ได้นาน

แต่ถ้าเราสร้างแพ็คเก็จอื่นขึ้นมาแล้วก็มีคนมาใช้งานเยอะๆ ด้วย อันนี้ ไม่รอดแน่นอน ครับผม เปิดได้อย่างเก่ง 17 ชั่วโมง ก็เอ๋อ ละ

ต้องวิ่งไป รีสตาร์ท สั่ง Reboot ผ่าน winbox ก็แฮ้งค์ เหมือนเดิม เหอๆ

Comment

• ครับผม จะเอา 750 ขึ้นเขียงครับ

รอนั่ง comfig เล่น สัก 2-3 ก่อนครับ

เพราะยังไม่เคยจับครับ

หลังจากนั้น จะเอามาขึ้นเขียงครับ อัพเกรด แรมดูซะหน่อยครับ เพราะจากสเปกที่เค้าระบุไว้มันชั่งน้อยเหลือเกิน

ตัว 750 แรม 32 cpu 400
              ตัว 750G แรม 64 cpu 400
              ตัว 450 แรม 256 cpu 680

เพราะฉนั้น ถ้าเราอัพ แรม เป็น 64 หรือมากกว่านั้น ก็จะแรงกว่าหรือเทียบเท่า 750G << อุดมคตินะครับ ^^

มีใครช่วยส่อง Ram ให้ผมได้บ้างครับ จะได้ หาของมารอเชือด ^^
              Last edited by Piceocz; 9 Feb 2012, 23:21:44.

Comment

• Originally posted by Piceocz View Post
                ครับผม จะเอา 750 ขึ้นเขียงครับ

รอนั่ง comfig เล่น สัก 2-3 ก่อนครับ

เพราะยังไม่เคยจับครับ

หลังจากนั้น จะเอามาขึ้นเขียงครับ อัพเกรด แรมดูซะหน่อยครับ เพราะจากสเปกที่เค้าระบุไว้มันชั่งน้อยเหลือเกิน

ตัว 750 แรม 32 cpu 400
                ตัว 750G แรม 64 cpu 400
                ตัว 450 แรม 256 cpu 680

เพราะฉนั้น ถ้าเราอัพ แรม เป็น 64 หรือมากกว่านั้น ก็จะแรงกว่าหรือเทียบเท่า 750G << อุดมคตินะครับ ^^

นั่นดิ ครับ เดี่ยวประกาศขายละเนี่ย 1500 ก็ปล่อยละ ซื้อมาใช้ไม่ถึงเดือนเอง จะเอา 450G มาทดแทนละ
                แต่ถ้าเอามาแค่ โหลดบาล๊าน ให้กับ Server มันก็เปิดได้ นาน โข เป็นอาทิตย์ อยู่เหมือนกัน อ่ะครับ ลืมว่ามันจะแฮ้งไปเลย
                แต่ถ้าเอามาทำ Hotspot ให้มันจัดการแพ็คเก็จ ไปด้วย เก่งอยู่ 15 ชั่วโมง ก็ไม่ไหวละ

เฟสสอง ของผมตอนนี้ยังไม่มี เร้าเตอร์ เลยอ่ะครับ User 45 คน คงเล่นไม่พร้อมกันหรอก จะเอา 450G มาละเนี่ย
                มีโครงการจัดหามาเพิ่มอีก 2 ตัวละ ^^

Comment

• ขอขั้นรายการซักหน่อยนะครับ มีเรื่องเล่าให้ฟัง

วันนี้เห็น ตร..* มายืนดูเสาที่บ้านซักเสียวยังไงไม่รู้พี่ แหงนมองแล้วมองอีก กว่าจะไปไม่รู้เมื่อไหร่จะกลับมาอีก
                  ถ้า ตร..* มาถามจะตอบยังไงดีครับพี่ ๆ ทั้งหลาย ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Comment

• อยากรู้วิธี config rocket M2 เพื่อเอาไปต่อกับ server mini hotspot ครับ
                    http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=24510.0
                    รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by jokhonkaen View Post
                      อยากรู้วิธี config rocket M2 เพื่อเอาไปต่อกับ server mini hotspot ครับ
                      http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=24510.0
                      รบกวนด้วยนะครับ

เริ่มเลย
                      หน้า Network

เสร็จกด Chang
                      ----
                      หน้า Wireless

สุดท้ายเอาเครื่องหมายถูกออกที่ช่อง Airmax

ที่เหลือเมนูอื่น ๆ ก็ไล่ configเอาเองครับ หลัก ๆ สำคัญ ๆ ก็มีเท่านี้

Comment

• แจ่มครับท่าน

Comment

• เหอๆ เพิ่งซื้อมา สงสัยเฮียตี๋ จับตีตูดตายแน่ ^^

RAM CPU อะไรไม่รู้อีกเพรียบ ^^

จับเป่าลมซะเลย เหอๆ

ต้นสังเกตุแล้วพบว่า CPU แรม มันทำงานไม่หนักนะ แต่มันแฮงค์

ต้นก็เลยคิดว่ามันน่าจะร้อน เพราะตัวกล่องของมันร้อนมากมาย ก็เลย ลองรื้อ แล้วเอาพัดลมจ่อ ซะเลย เหอๆ

รอดูผลเน๊อะ ถ้าภายใน 24 ชั่วโมง มันไม่แฮ้งค์ ก็โอเคละ ^^

เดี๋ยวเอาตัวนี้มาช่วย อิอิ

ใช้แก้ขัดไปก่อน เดี๋ยว 450G มา จะได้เอามาเทสอีกรอบ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                            เหอๆ เพิ่งซื้อมา สงสัยเฮียตี๋ จับตีตูดตายแน่ ^^

RAM CPU อะไรไม่รู้อีกเพรียบ ^^

จับเป่าลมซะเลย เหอๆ

ต้นสังเกตุแล้วพบว่า CPU แรม มันทำงานไม่หนักนะ แต่มันแฮงค์

ต้นก็เลยคิดว่ามันน่าจะร้อน เพราะตัวกล่องของมันร้อนมากมาย ก็เลย ลองรื้อ แล้วเอาพัดลมจ่อ ซะเลย เหอๆ

รอดูผลเน๊อะ ถ้าภายใน 24 ชั่วโมง มันไม่แฮ้งค์ ก็โอเคละ ^^

เดี๋ยวเอาตัวนี้มาช่วย อิอิ

ใช้แก้ขัดไปก่อน เดี๋ยว 450G มา จะได้เอามาเทสอีกรอบ ^^
                            555 เล่นแรง ^ ^

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
                              555 เล่นแรง ^ ^
                              ยังไม่แรงครับ ถ้าแรง ต้อง 450G ขยัยมาอีกขั้น อิอิ เดี๋ยวมีตัง จะสอยมาใช้ละ

ตอนนี้ทะยอย ปลดหนี้ปลดสินก่อน ^^

Comment

• อิอิ ระวังจิ๊กจกไปเดินเล่นนะครับ *o*

RB450G ของผมเปิดมาไม่มีแฮ้งค์สักทีครับ มีแต่เจ้าของมันแฮ้งประจำ 55+

Comment

Working...
                                X