Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 15 ห้อง
    พอมั้ยครับ ว่าจะลอง 750จี
    มา authen + blockbit + บีบดาวน์โหลด + net cut

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
      15 ห้อง
      พอมั้ยครับ ว่าจะลอง 750จี
      มา authen + blockbit + บีบดาวน์โหลด + net cut

ที่นั่งส่องดู คนออนพร้อมกัน 12 คนก็ไม่มีปัญหา แต่อย่าใดนะครับ RAM มัน 32M เท่าที่นั่งดู ใช้สุดๆ ก็ไม่ถึง 28 อ่ะครับ

แต่ CPU ก็นะ 20 30 ประจำ สงสัยที่แฮ้งค์ ก็เพราะ ร้อน รึป่าวก็ไม่รู้อ่ะครับ เหอๆ เดี่ยวรอดูกันไปยาวๆ ก่อน Uptime ตอนนี้ 2 ชั่วโมง 30 นาทีเอง ^^

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
        แต่ผมยึด ชายคา สั้นๆ ครับ

ไม่ได้ตั้งพื้นแบบนี้
        ยาวไป โยกเยกแน่ ลมมา...
        ผมแนบเสาบ้านแล้วยึดไว้เป็นช่วงหน่ะครับ

Comment

• จุดอับไร้สัญญาณ เสริมด้วย Pico สุดยอดแห่งความแรงจริง ๆ เจ้าเนียะ
          เอาท่อมาผ่า ปกปิดแสงแดดแรง ๆ ให้เจ้า pico ตัวน้อย ๆ +เอาไว้ใต้ต้นมะยม ลดความร้อนแรงของแสงแดด
          กล่อง ใส่ Switch 5 port SMC ตัวนี้ร้อนมาก ๆ เดิมมาไม่มีซิงค์ติด ต้องติดเอง โดยใช้ กระดาษกาวซิลิโคน ติดกับซิงค์ 8 บาท บ้านหมอ เอานิ้วไปแตะ ๆ ดูสะดุ้ง ร้อนมาก ๆ
          มีต้นมะยม ให้ร่มเย็นเลยรอดตัวไป

++++++++++++++

ระบบนี้เปิด 24 ชั่วโมง เดือนที่ 10 ก้าวเข้ามาแล้ว Ubi อึดดีจริง ๆ ^^
          Last edited by -:R:-; 10 Feb 2012, 14:48:19.

Comment

• ของผมก็เป็นนะครับ คุณต้น เลยเขียน สคิป ให้มัน รีบูต ทุกวัน 7 โมง พร้อมกับ อุปกรณ์ ทุกตัวนะครับ
            Sv.hotspot พี่ตาล + ubi 6 ตัว modem 3 ตัวครับ นิ่งเสถียร เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

จุดอับไร้สัญญาณ เสริมด้วย Pico สุดยอดแห่งความแรงจริง ๆ เจ้าเนียะ
              เอาท่อมาผ่า ปกปิดแสงแดดแรง ๆ ให้เจ้า pico ตัวน้อย ๆ +เอาไว้ใต้ต้นมะยม ลดความร้อนแรงของแสงแดด
              กล่อง ใส่ Switch 5 port SMC ตัวนี้ร้อนมาก ๆ เดิมมาไม่มีซิงค์ติด ต้องติดเอง โดยใช้ กระดาษกาวซิลิโคน ติดกับซิงค์ 8 บาท บ้านหมอ เอานิ้วไปแตะ ๆ ดูสะดุ้ง ร้อนมาก ๆ
              มีต้นมะยม ให้ร่มเย็นเลยรอดตัวไป

++++++++++++++

ระบบนี้เปิด 24 ชั่วโมง เดือนที่ 10 ก้าวเข้ามาแล้ว Ubi อึดดีจริง ๆ ^^
              ยังไม่มีโอกาสได้เทสสักที เจ้า Pico เนี่ย อยากรู้จังว่าระยะไกลสุดมันได้เท่าไหร่ครับท่าน

Comment

• ีีคือ ผมก็ไม่ได้เอาไว้บนหลังคาด้วยสิครับ เอามันไปไว้ใต้ต้นมะยม เอามาแทน 54gl ที่เคยเอาไปเสริม เป็นจุดอับสัญญาณ ถ้าเอาไว้บนหลังคา คงเท่ากับ Bluelet M2 เพราะ สเปคทุกอย่างเหมือนกันหมด ถอดเสาออก ใส่ เสา 9 หรือ 15 คงไปไกลแน่นอน

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                  ของผมก็เป็นนะครับ คุณต้น เลยเขียน สคิป ให้มัน รีบูต ทุกวัน 7 โมง พร้อมกับ อุปกรณ์ ทุกตัวนะครับ
                  Sv.hotspot พี่ตาล + ubi 6 ตัว modem 3 ตัวครับ นิ่งเสถียร เลยนะครับ
                  อยากได้ สคิป รีบูตจังเลยครับพี่ถ้าไม่สงวนสิทธิ์ ขอแบ่งหน่อยจะได้ไหม ของผมใช้ 450g

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                    ของผมก็เป็นนะครับ คุณต้น เลยเขียน สคิป ให้มัน รีบูต ทุกวัน 7 โมง พร้อมกับ อุปกรณ์ ทุกตัวนะครับ
                    โอ๊ะ มาม๊ะ แบ่งให้ต้นหน่อย อิอิ ^^

Comment

• ถ้ามีสคิบ รีสตราทของติ๊กขอด้วยนะครับ
                      Last edited by soravit; 10 Feb 2012, 19:27:09.

Comment

• ใช้ timer เอาครับ ผมว่าถึงรีเครื่อง ยังไงความร้อนก็ยังคงอยู่
                        ให้มันพักบ้างก็ดีนะครับ นี่ขนาดยังไม่ถึงวัน อุณหภูมิมันยังขนาดนี้เลย
                        ผมปิดตี3 เปิดตี5 ทุกตัวอุปกรณ์เลย รวมทั้ง Ubi ด้วยครับ ^ ^

Comment

• สคริปนะครับ

/system script add name=reboot policy=reboot source="/system reboot"

/system scheduler add name=reboot on-event=reboot disabled=no policy=reboot start-time=01:00:00 interval=1d

ถ้าเอาเผยแพร่ ก็ ขอเครดิต บ้างนะครับ ขอบคุณนะครับ

ผมให้รีบูต เวลา ตี 1 ทุกวันนะครับ

Comment

สคริปนะครับ

/system script add name=reboot policy=reboot source="/system reboot"

/system scheduler add name=reboot on-event=reboot disabled=no policy=reboot start-time=01:00:00 interval=1d

ถ้าเอาเผยแพร่ ก็ ขอเครดิต บ้างนะครับ ขอบคุณนะครับ

ผมให้รีบูต เวลา ตี 1 ทุกวันนะครับ
                            ขอบคุณท่าน joeza มาก ๆ ครับ กด like

Comment

สคริปนะครับ

เย่ ขอบคุณมากครับผม ^^

เท่าที่ดูแล้ว หลังจากที่ต้น ระบบ กล่องทั้งโมเด็ม ละ RB750 ตอนนี้เปิดมา 12 ชั่วโมงก่าๆแล้ว ยังปกติสุขอยู่เลยแฮะ คนมาเกาะ 12 คน สูงสุดละ ^^

Comment

• 12คนพร้อมกัน cpu/ram เหลือเท่าไรแล้วครับ แล้วเน็ตใช้ไปเต็มท่อยังคับ

Comment

Working...
                                X