Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณนะครับ แล้ว ถ้าใส่ กริด 24 1คู่ หันหลัง ชน กัน หรือ หัน คนละ ด้าน จะ กากไหมครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
      เสาแม่นะครับ ใช้ rk m 2 + omni 15 Dbi + Gird 24 Dbi นะครับ เห็น สัญญาณ ไปได้ไกล กว่าเมื่อก่อนนะครับ

เลยว่าจะ ลองเอา Omni 15 ออกแล้ว ใส่ Grid 24 เข้า ไปแทนนะครับ มัน ไปได้ไกล หรือ ดีกว่าเดิมไหมครับ

ขอบคุณนะครับ
      ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะครับ ที่บอกไปได้ไกล ได้ไกลประมาณเท่าไรครับ
      และฝั่งที่รับใช้อะไรเป็นตัวรับ ครับ

Comment

• ไกลประมาณ 300 เมตร นะครับ ผ่านตึก ต้นไม้ นะครับ ตัวรับ รับกับโนตบุ๊ค โตชิบ้า นะครับ จากเมื่อก่อนรับไม่ได้

แต่ตอนนี้รับได้ สบายๆๆเลยนะครับ -70 กว่า เองครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
          ขอบคุณนะครับ แล้ว ถ้าใส่ กริด 24 1คู่ หันหลัง ชน กัน หรือ หัน คนละ ด้าน จะ กากไหมครับ
          ต้องลอง

Comment

สคริปนะครับ

/system script add name=reboot policy=reboot source="/system reboot"

/system scheduler add name=reboot on-event=reboot disabled=no policy=reboot start-time=01:00:00 interval=1d

ถ้าเอาเผยแพร่ ก็ ขอเครดิต บ้างนะครับ ขอบคุณนะครับ

ผมให้รีบูต เวลา ตี 1 ทุกวันนะครับ
            สคริปนี้ใช้กับ pfsense ได้หรือเปล่าครับ มันเป็น linux freeBSD

Comment

• ได้ครับ คุณบอล ขอบคุณครับ

Comment

• พี่น้องครับ Pico M2 ใครเคยแงะบ้าง..................มันมีซิงค์ระบายความร้อนไหม....คุ้น ๆ เหมือนจะมี...(สงสัยเรื่องร้อนมากเลยมาถาม)

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  พี่น้องครับ Pico M2 ใครเคยแงะบ้าง..................มันมีซิงค์ระบายความร้อนไหม....คุ้น ๆ เหมือนจะมี...(สงสัยเรื่องร้อนมากเลยมาถาม)
                  เห็นตัวมันบางๆ ไม่รู้ว่ามีซิงค์ป่าว อยากรู้เหมือนกัน

ไม่รู้ว่ามีไครเคยเอาเสา wireless ไฟฝากที่เสาไฟฟ้าบ้างครับ อยากรู้ว่ามันจะมีปัญหากับไครมั้ย ของผมเป็นเสาไฟฟ้าของเทศบาลครับ
                  Last edited by one_kk2006; 12 Feb 2012, 19:17:04.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    พี่น้องครับ Pico M2 ใครเคยแงะบ้าง..................มันมีซิงค์ระบายความร้อนไหม....คุ้น ๆ เหมือนจะมี...(สงสัยเรื่องร้อนมากเลยมาถาม)
                    ต้นก็อยากได้มาใช้อยู่เหมือนกันอ่ะพี่ เหอๆ ซื้อมาให้ต้นแงะป่ะ เดี่ยวต้นจะถ่ายรูปให้ดู อิอิ

Comment

แงะใส่มันเลยจ้า กลัวไร อิอิ ผมว่า ถ้ามันไม่มี แล้วเราใส่ให้มัน มันน่าจะยิ่งทนไปอีกนะครับ

Comment

• Originally posted by one_kk2006 View Post
                        เห็นตัวมันบางๆ ไม่รู้ว่ามีซิงค์ป่าว อยากรู้เหมือนกัน

ไม่รู้ว่ามีไครเคยเอาเสา wireless ไฟฝากที่เสาไฟฟ้าบ้างครับ อยากรู้ว่ามันจะมีปัญหากับไครมั้ย ของผมเป็นเสาไฟฟ้าของเทศบาลครับ
                        ผมว่าถ้ามีปัญหาก็คงเป็นเทศบาลนั้นแหละครับ เพราะอยู่ดีๆมีอะไรไปติดบนเสาเขาโดยที่เจ้่าของเขาไม่รู้เรื่อง ถ้าเขาเห็นก็คงจะเป็นเรื่องอยู่ ทางที่ดีไปขอเขาอย่างถูกต้องเลยจะดีกว่านะครับ

Comment

• มีซิ้งอยู่นิดเีดียวเอง

http://www.flickr.com/photos/mattw/3460916088/

ที่มา

http://metrix.net/blog/tag/ubiquiti/

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                            มีซิ้งอยู่นิดเีดียวเอง

http://www.flickr.com/photos/mattw/3460916088/

ที่มา

http://metrix.net/blog/tag/ubiquiti/
                            อ้าอันนี้แหล่ะใช่เลยเคยเห็นผ่าน ๆ ตา ว่ามันมีอะนะ

อ้อ 2 ตัวนี้คือตัวเดียวกัน Bl กับ pico

เปลี่ยนแค่ที่ใส่เสา กับ ชิบ บางจุด กำจริง ๆ
                            Last edited by -:R:-; 12 Feb 2012, 14:58:36.

Comment

• Originally posted by one_kk2006 View Post
                              ระวังเค้าเก็บไปเป็นของหลวงนะครับ - -* กลัวแทนจริงๆ

Originally posted by -:R:- View Post
                              อ้าอันนี้แหล่ะใช่เลยเคยเห็นผ่าน ๆ ตา ว่ามันมีอะนะ
                              อ้อ 2 ตัวนี้คือตัวเดียวกัน Bl กับ pico
                              เปลี่ยนแค่ที่ใส่เสา กับ ชิบ บางจุด กำจริง ๆ
                              ติดซิ้งให้เต็มแผ่น แล้วหาพัดลมเล็ก8cm มาติด ท่าจะเย็นขึ้นอะครับ ^ ^

Comment

เข้าใจทำจริง ๆ

Comment

Working...
                                X