Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bullet กับ Pico ยังไม่ได้ลองเช่นกันครับ
    พอดีมีเสา in door 16dBi SMA อยู่ สงสัยได้จัด Pico มาไว้ขยายไซต์งานแน่ๆครับ หุหุ

Comment

• ผมจัด RK ก็คงจะเวิร์คละ

แต่ก็ว่าอะนะ

ลองน้องเล็ก Pico ซักตัว เบิ่งก่อนน๊า

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post

ทั้งตัวบอร์ดและชิบ เหมือนกันยังกะแกะ
        ต่างกันอยู่อย่างเดียวคือ หัวที่ใช้ต่อกับเสา
        ผมว่า ประสิทธิภาพคงเหมือนกันเป๊ะๆ
        เพราะไอ้เจ้า 2 ตัวนี้ สงสัยสินค้าขาดตลาดแน่นอน

Comment

• ่ท่าน R เปิดประเด็นเลย เพิ่งรู้เหมือนกัน อิอิ

Comment

• มีแนวโน้น Pico น่าจะขายดีละรอบนี้ ฮ่า ๆ ๆ

Comment

• ไม่แรงกว่าเท่าไร แต่ร้อนจัด (ไม่เแฮ้งค์)

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                ไม่แรงกว่าเท่าไร แต่ร้อนจัด (ไม่เแฮ้งค์)
                หมายถึงตัวไหนครับ ไม่แฮงค์

Comment

• พิโค ร้อนจัด
                  บูลเล็ต อุ่นขั้นร้อน
                  ถึก ต้องบูลเล็ต...ยิ่งไกล ฝรั่งนิยม

Comment

• เหอๆ ต้นใช้ RK อย่างเดียวอ่ะครับ

Comment

• ใครรู้วิธีโมพัดลมระบายความร้อนโดยนำไฟจาก adepter modem มั่งครับ เจ้า belkin ผมมันร้อนเหลือเกิน

อยากทำแบบนี้หน่ะครับ มันทำไงหว่า . . .
                      ลืมเครดิตรูป . . . ของท่าน tomodify
                      Last edited by mostmax; 14 Feb 2012, 01:47:26.

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                        ใครรู้วิธีโมพัดลมระบายความร้อนโดยนำไฟจาก adepter modem มั่งครับ เจ้า belkin ผมมันร้อนเหลือเกิน

ต้นโพตส์ รูปซะเยอะ นี่นา การโมพัดลม เนี่ย เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                          ต้นโพตส์ รูปซะเยอะ นี่นา การโมพัดลม เนี่ย เหอๆ
                          กำหาไม่เจอ . . . รบกวนท่านต้นด้วยครับ

Comment

• ง่ะ แบบนั้น ต้นไม่ได้ทำ อ่ะครับ แต่อ่ะ ระเบิด ออกมา แล้วซื้อพัดลมเป่าคน ที่เป็น USB มาเปิด อ่ะครับ เหอๆ ทำแบบเกรียนๆ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                              ใครรู้วิธีโมพัดลมระบายความร้อนโดยนำไฟจาก adepter modem มั่งครับ เจ้า belkin ผมมันร้อนเหลือเกิน

อยากทำแบบนี้หน่ะครับ มันทำไงหว่า . . .
                              ลืมเครดิตรูป . . . ของท่าน tomodify
                              หาซื้อหัวต่อมาเสียบเพิ่มแยกออกมาแล้วบัดกรีใส่พัดลม
                              แต่ถ้าประกันหมด ตัดสายเลย แล้วต่อกับพัดลม แล้วค่อยเสียบเข้า เป้าหมาย..
                              Last edited by -:R:-; 14 Feb 2012, 07:54:23.

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                                เหอๆ ต้นใช้ RK อย่างเดียวอ่ะครับ
                                ตอนแรกก็คิดว่าจะเล่นมันทั้งหมดเลย ไม่ว่าจะกี่จุด ๆ แต่พอมานึกเรื่องเสา...และความสามารถที่เราจะดึงมันออกมา ก็ต้องใช้เสาของมันเองถึงจะเข้ากันได้ 100%

ปัจจุบัน 15+9 แกว่งมากมาย INSSID จับ ขึ้น ๆ ลง ๆ มีหายไปจาก หน้า INSSID เสาของแท้ก็แพงเกิน ไป ...

ตอนนี้คิดอยู่ มี Nano แล้ว 2 ยังเหลืออีก 4 เอาให้รอบ ๆ ดีกว่า แรงเฉพาะด้าน คงจะดีกว่า ทำ Hotspot เนียน ๆ อนาคต ไม่มีเงินซื้อ Sector แท้ ก็คงเอาแค่นี้แหล่ะ

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเด้อ

ส่วนใครจะีมีแนวคิดแบบใด ก็แล้วแต่การออกแบบ ^^

Comment

Working...
                                X