Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผม 10 คน ในโซน 30-200 เมตรคับ ใช้แบบ 9+9 จะดีกว่าใช่มั้ยคับ จุดอับส่วนไหนค่อยเอา ap วางพี่คิดว่าไงคับ

Comment

• Originally posted by boy_007 View Post
      ของผม 10 คน ในโซน 30-200 เมตรคับ ใช้แบบ 9+9 จะดีกว่าใช่มั้ยคับ จุดอับส่วนไหนค่อยเอา ap วางพี่คิดว่าไงคับ
      9+15 ดีกว่าครับ

Comment

• UBNT 2.4 รุ่นไหน อำนาจทะลุทะลวงกำแพงปูน ตัวไหนแรงสุด ๆครับ เอาไว้ยิงเข้าหอข้าง ๆ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
          UBNT 2.4 รุ่นไหน อำนาจทะลุทะลวงกำแพงปูน ตัวไหนแรงสุด ๆครับ เอาไว้ยิงเข้าหอข้าง ๆ
          Nana station M2

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            Nana station M2
            ขอบคุณท่าน R ครับ

ต้องการปล่อยสัญญาณที่จุดหลัก ส่งต่อไปจุดที่ 2 โดยที่จุดหลักมี Rk M2 อยู่ต้องหา ตัวไหนมาเสริม เพื่อส่งต่อไปจุดที่ 2 โดยที่จุดที่ 2 มีการปล่อยสัญญาณด้วย ถ้ามีจุดที่ 3 หรือ จุุดที่ 4 เพิ่มเติม ต้องการรับสัญญาณจากจุดหลัก
            ขอถามหน่อยครับว่า
            จุดหลัก ต้องใช้ UBNT รุ่นไหนบ้างแล้วต้องเซ้ทเป็นอะไร
            จุดที่ 2 ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนบ้างครับ แล้วต้องเซ้ทเป็นอะไร
            จุดที่ 3 และ 4 ด้วยครับ
            ในรัศมีไม่เกิน 500 เมตร ครับท่าน R

Comment

• จุดหลัก มี Rk

จุดที่ 2

จุดที่ 3

จุดที่ 4

รัศมี 500 เมตร....

ขึ้นอยู่กับว่า เครื่องลูกใช้อะไรรับ และ เครื่องลูกมีจำนวนกี่เครื่อง

ทางที่ดี วาดผังมาเลยครับ ท่านอื่น ๆ อาจจะมีประสบการตรงช่วยท่านได้

Comment

ตามภาพเลยครับ รอบ ๆเป็นหอพักทั้งหมดครับ ใช้โน๊ตบุ๊ครับ เป็นตึก 4 ชั้น ต้นไม้ประปรายจุดกระจายสัญญาณสูงประมาณ 20 เมตร ลูกค้า แต่ละจุดน่าจะ 40 อัฟครับ
                ตัดตัว Rk M2 ที่จุดส่งสัญญาณออกก็ได้ครับตามความเหมาะสมจุดที่ 2, 3, 4, ลูกค้า เยอะสุดอาจถึง 100
                Last edited by it-man; 20 Feb 2012, 09:16:01.

Comment

• ขอถามปัญหาการรับสัญญาณ @truewifi หน่อยครับ
                  จากรูปคือสัญญาณตัวนี้แรงมากแต่ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ จะเห็นว่ามีแต่การ transfer ไม่มี retrack กลับมา ที่ DHCP Cilent ก็ไม่รายละเอียดอะไรเลยเหมือนเชื่อมต่อกันไม่ได้ แต่ถ้าจุดอื่นที่สัญญาณอ่อนกว่ากลับเล่นได้ อยากรู้เป็นเพราะอะไรครับ ที่ ACK/Distance: มันใช้บอกอะไรครับ

Comment

• .....................
                    ตามภาพเลยครับ เป็นหอพักทั้งหมดครับ ใช้โน๊ตบุ๊ครับ เป็นตึก 4 ชั้น ต้นไม้ประปรายจุดกระจายสัญญาณสูงประมาณ 20 เมตร ลูกค้า แต่ละจุดน่าจะ 40 อัฟครับ
                    ตัดตัว Rk M2 ที่จุดส่งสัญญาณออกก็ได้ครับตามความเหมาะสมจุดที่ 2, 3, 4, ลูกค้า เยอะสุดอาจถึง
                    .....................

ถ้าเป็นหอพัก ... ติดเน็ตเอง แล้วทำระบบแต่ละตึกจะง่ายกว่าไม๊ครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                      ตามภาพเลยครับ เป็นหอพักทั้งหมดครับ ใช้โน๊ตบุ๊ครับ เป็นตึก 4 ชั้น ต้นไม้ประปรายจุดกระจายสัญญาณสูงประมาณ 20 เมตร ลูกค้า แต่ละจุดน่าจะ 40 อัฟครับ
                      ตัดตัว Rk M2 ที่จุดส่งสัญญาณออกก็ได้ครับตามความเหมาะสมจุดที่ 2, 3, 4, ลูกค้า เยอะสุดอาจถึง

ถ้าเป็นหอพัก ... ติดเน็ตเอง แล้วทำระบบแต่ละตึกจะง่ายกว่าไม๊ครับ
                      เป็นหอพักของคนอื่นครับ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                        เป็นหอพักของคนอื่นครับ
                        โอ้ว . . . คือท่านจะยิงแย่งลูกค้าใช่มั้ยเนี่ย โหดแท้เหลา . . .

Comment

• ผมนอนคิดเมื่อคืนละ เดียวถอนทุนคืนได้ซักครึ่ง ผมจัดจะจัด bullet + omi 9 dbi ทำ wds โซนที่เล็งไว้แน่ อิอิ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                            โอ้ว . . . คือท่านจะยิงแย่งลูกค้าใช่มั้ยเนี่ย โหดแท้เหลา . . .
                            ป่าวหรอกครับ เป็นทางเลือกใหม่แค่นั้นเอง เด็กบ่นว่าเน็ตมันช้าอะครับ

Comment

ป่าวหรอกครับ เป็นทางเลือกใหม่แค่นั้นเอง เด็กบ่นว่าเน็ตมันช้าอะครับ
                              เหอๆ กลัวแทนนะ เดี๋ยวเจ้าของหอทั้ง 4 เค้าลงขันกัน อ่ะแย่เลยท่าน ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                                เหอๆ กลัวแทนนะ เดี๋ยวเจ้าของหอทั้ง 4 เค้าลงขันกัน อ่ะแย่เลยท่าน ^ ^
                                555 สนุกกันเลยคราวนี้...
                                เอาเป็นว่าผมอยากกระจายสัญญาณบริเวณใกล้ ๆ ก็แล้วกันนะ...

Comment

Working...
                                X