Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    เหอๆ กลัวแทนนะ เดี๋ยวเจ้าของหอทั้ง 4 เค้าลงขันกัน อ่ะแย่เลยท่าน ^ ^
    จุดที่ผมทำอ่ะท่าน ผมเอา nano m2 ยิงเข้าหอพักไป ตอนนี้เค้าเอาเน็ต 20m 3BB มาลงที่หอเลยก่ะดึงคนคืน แต่บังเอิญเค้าไม่มีระบบ ผมเลยดึงแบนวิซมานั่งโหลดบิตซะเลย 555 (ออกแนวเลวนิด ๆ)

Comment

• AirGrid M

มีท่านใดพอจะทราบไหมว่า

เสาของ AirGrid M มีแยกขายไหมครับ ของเดิมมัน 11x14 ถ้าเปลี่ยนเสาให้ใหญ่แบบ 17x24 ได้ไหมครับ

ถ้ามีช่วยบอกต่ำแหน่งร้านด้วยครับ

///ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
        AirGrid M

เสาของ AirGrid M มีแยกขายไหมครับ ของเดิมมัน 11x14 ถ้าเปลี่ยนเสาให้ใหญ่แบบ 17x24 ได้ไหมครับ

ถ้ามีช่วยบอกต่ำแหน่งร้านด้วยครับ

ลองสอบถามท่านนี้ดูครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ะกัน

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
          จุดที่ผมทำอ่ะท่าน ผมเอา nano m2 ยิงเข้าหอพักไป ตอนนี้เค้าเอาเน็ต 20m 3BB มาลงที่หอเลยก่ะดึงคนคืน แต่บังเอิญเค้าไม่มีระบบ ผมเลยดึงแบนวิซมานั่งโหลดบิตซะเลย 555 (ออกแนวเลวนิด ๆ)
          ท่านดึงเนตเค้ามาใช้ยังไงหรอครับ ผมงง

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
            ท่านดึงเนตเค้ามาใช้ยังไงหรอครับ ผมงง
            เขา unsecured ไว้น่ะครับ จากบ้านผมถึงหอพัก ***งกัน 50เมตร ใช้ alfa 2w NHR รับสัญญาณได้ เลยใช้เน็ตเค้าโหลดบิตซะ
            Last edited by mostmax; 19 Feb 2012, 15:19:54.

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
              AirGrid M

เคยเห็นคนเอามาขายอยู่นะ แต่จำไม่ได้แล้วว่ากระทู้ไหน

AirGrid ตัวเล็กกับตัวใหญ่ มันต่างกันที่ Output ด้วยครับ (16,20)
              เปลี่ยนเฉพาะ Reflect คงช่วยได้นิดหน่อย
              เปลี่ยน Feed น่าจะเห็นผลมากกว่า (หมายถึงว่าต้องซื้อใหม่ - -")

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                เขา unsecured ไว้น่ะครับ จากบ้านผมถึงหอพัก ***งกัน 50เมตร ใช้ alfa 2w NHR รับสัญญาณได้ เลยใช้เน็ตเค้าโหลดบิตซะ
                หุ หุ ท่านร้ายกว่าผมอีก

Comment

ก็เท่ากับว่าเค้าเปิดให้ใช้ฟรี เป็นเจ้าของหอที่มีน้ำใจมากเลยครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    ก็เท่ากับว่าเค้าเปิดให้ใช้ฟรี เป็นเจ้าของหอที่มีน้ำใจมากเลยครับ ^ ^
                    แต่ตั้ง 20 เมกเลยนะ เยี่ยมจริง ๆ

Comment

• โอ้ว อยากไปอยู่แถวนั้นจังครับ

Comment

• ^
                        ^
                        ^
                        ผมว่าเขาอาจจะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเน็ตก็ได้นะครับ

Comment

• ไม่ลองไปตีชี้ล่ะครับ บอกเค้าว่าถ้าทำแบบนี้มันไม่เวิร์คนะพี่
                          พี่ให้ผมช่วยจัดระบบให้ไม๊ ถ้าพี่ไม่มีเวลา ให้ผมดูแลให้
                          แบ่งกันเท่าไหร่ก็ว่ากันไป .... หารายได้ซะเลย ^ ^

Comment

• ปล่อยฟรี ไม่มีการจำกัด 20M
                            หุหุ หวานเลย

จับสัญญาณ แล้ว ไม่ต้องโหลด แค่อัพโหลดไฟล์บิทซัก 3 - 4 ไฟล์ ก็ง่อยแล้วล่ะครับ
                            ดาวโหลดบิทด้วย รับรองเน่าไม่ต้องสืบ เสียแต่ ต้องกันพวกเนตคัท ด้วยการลงโปรแกรม แอนตี้เนตคัท ไปด้วย
                            ไม่งั้นก็ เล่นเนตคัท ไปด้วยเลยครับ
                            อิอิ ออกแนวชั่วร้ายแฮะเรา

ทางที่ดี เข้าไปคุยกับทางนั้น แล้ว วางระบบให้ซะ คิดค่าวางระบบ จะดีกว่าไหมครับ ^^

Comment

• ก็ลงทุนซื้อ mikrotik ไปให้เค้าเลย จัดการวางระบบให้เค้า แต่ให้เราออกบัตรไปขายเค้าแบ่งกัน 50/50 1-2เดือนก็คืนทุนค่า Mikrotikแล้วครับ แถมเราก็ยังได้เล่นเน็ตเค้าด้วย เพราะเราเป็นคนออกบัตร อิอิ
                              รายได้เสร็จ อนาคตต่อยอดได้อีก...

Comment

• ตั้ง 20 mb ไปวางระบบให้เค้าเลยได้รายได้ด้วย แต่เค้าจะยอมเปล่าแค่นั้นแหละ อิอิ

Comment

Working...
                                X