Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหอเหอ ที่นี่ไป linuxthai เยอะจริงๆแฮะ ^^

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
      เหอเหอ ที่นี่ไป linuxthai เยอะจริงๆแฮะ ^^
      ของฟรีมีประโยชน์+ได้ความรู้+ทำเงินได้ ^^

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
        ผมก็ชอบ linux OS + authen manage นะครับ ตอนนี้ก็ทำเองใช้เองครับ ชัวเมื่อไหร่เด๋วนำมาแจกเป้นอีกทางเลือกแล้วกันครับ
        รอชมนะครับ ผมก็อยากทำแต่ไม่มีเวลาซักที อยากทำแบบ Remastersys บู๊ตแผ่นลงเสร็จเลย

คอนเสป เรียบง่าย ไม่กินทรัพยากรเครื่อง ตั้งค่าทุกอย่างผ่านเวบ เหมือน pfsense ไม่รู็จะสำเร็จรึเปล่า -.-

เน้นใช้งานง่าย สำหรับผุ้ใช้ทั่วไป ปล่อยฟรีไม่คิดตัง55

Comment

• ส่วนผมตามลายเซนต์ของท่าน R มาจาก linuxthai จึงได้มาเจอแหล่งคัมภีร์แห่งนี้

Comment

• ขอบคุณทุกท่านมากครับ ได้ความรู้อีกเพียบเลยครับ
            เดี๋ยวกลับบ้านไปอ่าน เพิ่มเติมต่อครับ

Comment

• หน้าจะมีชมรม Linuxthai+Ubi น่ะครับ ฮ่า ๆ แต่ละท่านคุ้น ๆ กันทั้งนั้น

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                อย่างผมจะไปสอนใครได้ครับ เหอ ๆ ความรู้แค่หางอึ่ง มีอะไรปัญหาอะไรก็ พี่กู ช่วยด้วย Google
                อย่างท่าน -:R:- หางอึ่ง แล้วอย่างผมจะเรียกว่ายังไงดี ไม่เรียกโครตห่่างอึ่งเลยหรือ
                ตัวผมเองกว่าจะลงเสร็จและทำให้มันนิ่งก็ต้องขอบคุณท่าน -:R:- ที่ให้คำปรึกษา
                ตอนนี้ผมก็ยังใช้ phpwifi อยู่นะตอนนี้ได้ 3 เดือนละยังนิ่งดี ลูกค้าผมส่วนมากไม่ค่อยมีราย 1 วันสักเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                  อย่างท่าน -:R:- หางอึ่ง แล้วอย่างผมจะเรียกว่ายังไงดี ไม่เรียกโครตห่่างอึ่งเลยหรือ
                  ตัวผมเองกว่าจะลงเสร็จและทำให้มันนิ่งก็ต้องขอบคุณท่าน -:R:- ที่ให้คำปรึกษา
                  ตอนนี้ผมก็ยังใช้ phpwifi อยู่นะตอนนี้ได้ 3 เดือนละยังนิ่งดี ลูกค้าผมส่วนมากไม่ค่อยมีราย 1 วันสักเท่าไหร่
                  คุณ Ruta เซียนแล้วล่ะครับ และท่านอื่นๆในบอร์ดนี้ ที่ mini hotspot ด้วยเช่นกันครับ
                  ที่ช่วยเหลือกัน

ส่วน phpwifi ผมไม่ได้ใช้แล้วล่ะครับ เพราะว่า ต้องล็อคอินเข้าเวปก่อนถึงจะใช้ได้
                  ลูกค้าผมมี ใช้ดรีมบ็อค ใช้ PS3 ด้วย เค้าไม่สะดวกในการเข้าใช้งานครับ
                  เลยมาใช้ Mini Hotspot แทน

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                    คุณ Ruta เซียนแล้วล่ะครับ และท่านอื่นๆในบอร์ดนี้ ที่ mini hotspot ด้วยเช่นกันครับ
                    ที่ช่วยเหลือกัน

ส่วน phpwifi ผมไม่ได้ใช้แล้วล่ะครับ เพราะว่า ต้องล็อคอินเข้าเวปก่อนถึงจะใช้ได้
                    ลูกค้าผมมี ใช้ดรีมบ็อค ใช้ PS3 ด้วย เค้าไม่สะดวกในการเข้าใช้งานครับ
                    เลยมาใช้ Mini Hotspot แทน
                    ัตัวผมเองก็กะว่าจะลอง ใช้ mini อยู่เหมือนกันแต่มันติดอยู่ที่ว่ายังหาโอกาศไม่ได้ เห็นใครๆกว่าว่านิ่งดี เคยลองที่ตัวที่เป็น desktop อยู่เหมือนกัน

Comment

• แหม มันน่าจัดเมตติ้งจริง ๆ เลยนะครับ คงเมากันเอ้ยย คงสนทนาแลกเปลี่ยนความรู้กันไฟแล็ปเลย ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                        แหม มันน่าจัดเมตติ้งจริง ๆ เลยนะครับ คงเมากันเอ้ยย คงสนทนาแลกเปลี่ยนความรู้กันไฟแล็ปเลย ^^
                        อย่าว่าแต่จัดเมตติ้งเลยครับ แค่แวะผ่านไปเจอกันเฉยๆยังเมาจนกลับบ้านไม่ถูก

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                          อย่าว่าแต่จัดเมตติ้งเลยครับ แค่แวะผ่านไปเจอกันเฉยๆยังเมาจนกลับบ้านไม่ถูก
                          แค่นึกก็เซซ้ายขวารอละครับ

Comment

• Originally posted by Piceocz View Post
                            สอบถามครับผม

คือว่าตอนนี้ ผมต่อ Rocket (15+9)ไว้บน ทาวเวอร์ ของตึก 3 ชั้นครับ

ตั้ง server ไว้ที่ชั้นล่าง รวมทั้ง Poe ของ Ubnt ด้วยครับ เดินสาย Lan (Poe) ขึ้นไป 1 เส้นครับ

แล้วก็เพิ่ง จัด naono m2 มาอีก2 ตัวครับ

ปัณหาที่จะถาม

ผมจะต่อพ่วง โดยให้สาย Lan (Poe) เข้าที่ Nano m2 ตัวแรกก่อน แล้ว ออกจากตัวแรกเข้าตัวที่ 2 แล้วจากตัวที่ 2 เข้า RC อีกที

จะมีปัณหาอะไรไหมครับ เพราะว่า เดินสาย Lan ไว้แค่เส้นเดียวครับ จะเดินเพิ่มลำบากหน่อย ก็เลยไม่อยากเดินเพิ่มครับ (ลำบาก+เปลื้อง)

แล้วไฟ Poe ของ Rc ตัวเดียวจะพอไหวไหมครับ (1 A , reset)

ขอบคุณครับ
                            มีใครพอจะช่วย ตอบผมได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Piceocz View Post
                              มีใครพอจะช่วย ตอบผมได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ
                              ตามนี้เลยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...1#post37774151
                              ได้แน่นอน แต่ระวังหน่อยนะครับ

Comment

• มีใครเคยหรอใช้งานแบบนี้อยู่บ้างครับ

เพราะเฮียตี๋ แกลองแค่2อ่ะครับ ผมมัน3กลัวมันจะไม่ไหวครับ

แล้งอีกอย่างถ้ารีเซ็ตที่ตัวPoe มันจะรีเซ็ตใหม่หมดทั้ง3ตัวเลยไหมครับ

หรือว่าจะรีเซ็ตแค่ตัวแรกเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                                X