Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    cpu ram เท่าไหร่ และไม่รู้ว่ารองรับได้สูงสุดกี่ user อ่ะ
    สนใจตัว2เสานะ ราคาน่าคบหามากมาย ^ ^
    อยุ่ในครอบครองผมแล้ว 1 ตำแหน่งพร้อมของแถม ^^

Comment

• รอดูรีวิวนะครับผม ^ ^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
        มีใครลอง product ใหม่ของท่าน wifi4you แล้วมั่งครับ อยากรู้เวลาขึ้นเสาจะพอไปวัดไปวาได้มั่งมั้ย กำลังส่งมันเท่า rk, bull เลย

http://www.overclockzone.com/forums/...าได้
        ขอบคุณที่มาบอกกันนะครับ

ผมตกข่าวอย่างแรงเลยนิ
        ชอบไปตอนตลาดวายทุกทีเลยเชียว
        ^^

Comment

• ยังไม่ได้ hash wordlist เลย T^T งานเข้ามานั้งปั่นไฟวอลใหม่อยุ่ ผมเจอปัญหาคือ เมื่อวานเนตลูกค้าท่าจะหลุด พอดีผมต่อแบบ ppp แล้วทีนี้ สงสัยเนตมาแล้วไฟวอลมันไม่รีโหลดให้ งานเข้าเลย ต้องเขียนไฟวอลใหม่มาเชกอีก เฮ้ออ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
            เรื่อยๆครับผม อิอิ ท่านล่ะครับ
            ไม่หลับไม่นอน รอดูบอลเหมือนผมอ่ะจิ ^ ^
            กิจการก็เรื่อย ๆ เหมือนกันครับพี่
            นอนดึกหลายวันแล้วครับ นั่ง Set Nsa210 ให้มันเก็บ log จากน้องติ๊กอะครับ
            ทำอยู่หลายวันละเหมือนจะง่าย แต่ไม่ง่าย....งืม ๆ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
              ยังไม่ได้ hash wordlist เลย T^T งานเข้ามานั้งปั่นไฟวอลใหม่อยุ่ ผมเจอปัญหาคือ เมื่อวานเนตลูกค้าท่าจะหลุด พอดีผมต่อแบบ ppp แล้วทีนี้ สงสัยเนตมาแล้วไฟวอลมันไม่รีโหลดให้ งานเข้าเลย ต้องเขียนไฟวอลใหม่มาเชกอีก เฮ้ออ
              ส่วนใหญ่ถ้าจะหลุดก็หลุดเพราะ squid หรือไม่ได้เปลี่ยนขา nic ของตาราง

iptables -A FORWARD -s eth1 -j DROP

eth1 = ขา tun อะครับ ถ้าไม่ดรอบเหมือนเวลา fix ip แล้ว ทะลุนะผมเคยลองเล่นๆอยู่
              Last edited by tonpowerga; 22 Feb 2012, 10:14:51.

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                กิจการก็เรื่อย ๆ เหมือนกันครับพี่
                นอนดึกหลายวันแล้วครับ นั่ง Set Nsa210 ให้มันเก็บ log จากน้องติ๊กอะครับ
                ทำอยู่หลายวันละเหมือนจะง่าย แต่ไม่ง่าย....งืม ๆ
                ไม่เคยเล่นเหมือนกัน รอราคา harddisk ลง
                ไม่ลงสักที เห็นละทำใจลำบาก อิอิ

Comment

ไม่เคยเล่นเหมือนกัน รอราคา harddisk ลง
                  ไม่ลงสักที เห็นละทำใจลำบาก อิอิ
                  ช่วงนี้เจ็บนะครับถ้าซื้อ HDD ทั้งประกันน้อยและแพงกว่าเดิมเท่าตัวเลย . . . จะว่าไปก็ดีเหมือนกันผมขุดเอา 1tb มาขายทำกำไรได้เยอะเลย ^^

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
                    ส่วนใหญ่ถ้าจะหลุดก็หลุดเพราะ squid หรือไม่ได้เปลี่ยนขา nic ของตาราง

iptables -A FORWARD -s eth1 -j DROP

eth1 = ขา tun อะครับ ถ้าไม่ดรอบเหมือนเวลา fix ip แล้ว ทะลุนะผมเคยลองเล่นๆอยู่
                    ไม่ใช่พี่ คือสมมติเวลาเนตหลุดอะแล้วมันหลุดนานตัวเซอเวอมันต้อง reload firewall ใหม่อะเพราะผมต่อแบบ bridge mode เครื่องลูกถึงจะเข้าเนตได้ครับ ผมกะลังเขียน shell อยู่

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                      ช่วงนี้เจ็บนะครับถ้าซื้อ HDD ทั้งประกันน้อยและแพงกว่าเดิมเท่าตัวเลย . . . จะว่าไปก็ดีเหมือนกันผมขุดเอา 1tb มาขายทำกำไรได้เยอะเลย ^^
                      Seagate เทคโอเวอร์ Samsung แล้วครับ
                      พร้อมตัดประกัน Harddisk เหลือ 1 - 2 ปี เป็นเจ้าแรกเลย

พอ Seagate ตัดประกัน เจ้าอื่นก็ทำตาม
                      แต่ก็พอจะมีบางรุ่นครับ ที่ยังมีประกัน 3 ปี

แต่ถ้าจะเอาราคาเดิมๆ คงต้องรอประมาณ เดือน 6 - สิ้นปี 55 นั่นล่ะครับ
                      ราคาถึงจะกลับมาปกติ

Comment

• ขอถามผู้รู้หน่อย ผมจะลง Fail2ban บน Clearos ได้ไหมยังไงช่วยที่ผมลองดูแล้วมันลงไม่ได้

Comment

• แจ้งเตือนทุกท่าน ถ้าท่านใดเปิด port 25 ให้ ip จากภายนอกเข้ามาอยู่ให้ปิดด้วยนะครับ เนื่องจากวันนี้ผมมีแขกไม่ได้รับเชิญส่ง mail spamเข้ามาจนsquid อืดๆๆๆมากกก ถล่มจนเนตอืดมากๆเลย
                          ผมดรอป port นี้ไม่ให้ข้างนอกเข้ามาปุ๊ปหายแลคเลย อาการคือ ปิงอยู่ในระดับปกติ แต่เข้าเวปช้ามว้ากกก ระวังกันด้วยนะครับ อิอิ

Comment

• โอ เป็นอย่างนี้นี่เอง

Comment

• เง้อ rk m2 ใต้เสาแกว่งเวอร์ไปไนเนี่ย . . . . .
                              ส่วนเจ้า alfa AIP-W525H แหล่มมากครับ นอกจากจะนิ่งแล้วแรงดีด้วย . . . . .
                              WRT54GL ตัวน้องสุดในบ้านปล่อยให้ห้องเช่าได้ใช้งานกันแบบไม่มีระบบจัดการให้ไปเลย 6/1 ใช้กัน 5 ห้อง(ทำห้องเช่าติดกับบ้าน) เดือนละ 300 บาท

Comment

• ใส่เสาอะไรครับ สเป็คเหมือนกันป่าว

Comment

Working...
                                X