Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• rk 15+15 เวลาอยูใต้เสา ของผมก็แกว่งครับ แต่ rk 9+9 นิ่งดีมาก
    alfa AIP-W525H น่าใช้จังครับ นิ่งดี อยู่ห่ างสัญญาน กี่เมตรครับ
    Last edited by tonpowerga; 23 Feb 2012, 12:43:52.

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
      rk 15+15 เวลาอยูใต้เสา ของผมก็แกว่งครับ แต่ rk 9+9 นิ่งดีมาก
      alfa AIP-W525H น่าใช้จังครับ นิ่งดี อยู่ห่ างสัญญาน กี่เมตรครับ

ใต้เสา 15+15 เห็นสัญญาณแรง ใช้ Netstrumber กับ inssid ตรวจ ติดดับ ๆ ๆ เพราะบีบมันแหลมมาก แต่ 9+9 นิ่งมาก แทบจะเป็นเส้นตรง ปรับที่ 26dbm

แต่ถ้าเราปรับ 28dbm จะแอบแกว่งตรงปลายหน่อย

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
        ใส่เสาอะไรครับ สเป็คเหมือนกันป่าว
        rk 9+15 แรงส่ง 27dbm ครับ

Originally posted by tonpowerga View Post
        rk 15+15 เวลาอยูใต้เสา ของผมก็แกว่งครับ แต่ rk 9+9 นิ่งดีมาก
        ***งจากตัวส่ง 30 เมตรเองครับโล่ง ๆ เลย

Originally posted by -:R:- View Post

ใต้เสา 15+15 เห็นสัญญาณแรง ใช้ Netstrumber กับ inssid ตรวจ ติดดับ ๆ ๆ เพราะบีบมันแหลมมาก แต่ 9+9 นิ่งมาก แทบจะเป็นเส้นตรง ปรับที่ 26dbm

แต่ถ้าเราปรับ 28dbm จะแอบแกว่งตรงปลายหน่อย
        ระยะผมไม่เยอะสงสัยผมต้องเปลี่ยนไปเป็น 9+9 มั่งแล้วละครับ

ปล. เคยไปนั่งเล่นบ้านลูกค้า***งไปสัก 100 เมตร กราฟนิ่งดีครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
          เหอๆ รีบหาบูสเตอร์มาด่วนเลย เอาให้ร่วงครับ *0*
          มีตัวอย่างกรณีศึกษามั๊ยครับ

Comment

• ขอคำแนะนำ ชื้อ access point ถูกๆๆหน่อยนะ ขอ มือ 1 นะครับ กี่เสาก็ได้นะครับ จะเอาไปติดบ้าน ลูกค้า ขยาย สัญาณ ต่อนะครับ จะเอาไปต่อ จาก LOCO m2 คือ กระจาย รอบๆๆนะครับ เพราะไม่ทราบ จำนวน ลูกค้า นะครับ ขยายไว้เฉยๆๆนะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• loco M2 ต้องตั้ง ip อะไรถึงจะแสกนเจอ 3bb Hotspot คับ มันเกียวกับการตั้ง ip หรือเปล่าคับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                ขอคำแนะนำ ชื้อ access point ถูกๆๆหน่อยนะ ขอ มือ 1 นะครับ กี่เสาก็ได้นะครับ จะเอาไปติดบ้าน ลูกค้า ขยาย สัญาณ ต่อนะครับ จะเอาไปต่อ จาก LOCO m2 คือ กระจาย รอบๆๆนะครับ เพราะไม่ทราบ จำนวน ลูกค้า นะครับ ขยายไว้เฉยๆๆนะครับ

ขอบคุณนะครับ
                wrt54gl,alfa 1watt wirelrss router,asus dsl-n12,airlive npower

airlive n power <<

Comment

• ลอง pico แล้วจะหนาว ....

Comment

• AIP-W525H ก็แรงใช้ได้เลยนะครับ อิอิ ราคาก็โดน

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                      AIP-W525H ก็แรงใช้ได้เลยนะครับ อิอิ ราคาก็โดน

สเปค กับ ราคา ไปด้วยกันได้เลยครับ ประสิทธิภาพเกินราคาจริง ๆ แหะ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                        AIP-W525H ก็แรงใช้ได้เลยนะครับ อิอิ ราคาก็โดน
                        เปลียบเทียบกับ pico แล้วเป็นไงบ้างครับ

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                          เปลียบเทียบกับ pico แล้วเป็นไงบ้างครับ
                          เท่าที่ดู ramน้อยกว่า pico เท่าตัว รับคนได้น้อยกว่า 1เท่าตัว แถมราคาก็ถูกกว่า 1เท่าตัว

แต่ alfa ไม่มี airmax แต่ก็คงไม่จำเป็นสำหรับ ap เพื่อกระจายสัญญานให้ clientใช้

ซื้อมาสัก สองตัว ราคาเท่า pico พอดี คุ้มกว่าป่ะครับ อิอิ
                          Last edited by tonpowerga; 23 Feb 2012, 19:28:42.

Comment

• pico Out Door แท้
                            AIP-W525H ห้าซาวห้า มันในร่ม เอามาใส่กล่องกันน้ำ เสาแทงลง แบบ 3BB Hotspot ก็ใช้ได้ครับ
                            ค่ากล่องก็ 500 กว่าแล้ว + ฝากไฟไปกับสายแลนอีก ก็ สองพันกว่าๆ ผมว่า จัด Pico ไปเลยดีกว่าครับ จบ สะดวก
                            แต่ หาก เอามาทดแทน WRT54GL ผมว่า ห้าซาวห้า ใช้ได้ แจ่มมากครับ

ห้าซาวห้า Flash Rom 2 Mb/SD Ram 16Mb 54M/150M/300M เปลี่ยนเสาได้ทั้งสองเสา หัวเป็น SMA ราคา 1550
                            WRT54GL Flash Rom 4 Mb/SD Ram 16Mb 54M. เปลี่ยนเสาได้ทั้งสองเสา หัวเป็น TNC ราคา 1850
                            Pico ไม่นับ แรงกว่า ทั้งสองรุ่นอยู่แล้วครับ

***หมายเหตุ ห้าซาวห้า = 525 ครับ อิอิ
                            Last edited by pondopc; 23 Feb 2012, 19:37:10.

Comment

• Comment

pico Out Door แท้
                                AIP-W525H ห้าซาวห้า มันในร่ม เอามาใส่กล่องกันน้ำ เสาแทงลง แบบ 3BB Hotspot ก็ใช้ได้ครับ
                                ค่ากล่องก็ 500 กว่าแล้ว + ฝากไฟไปกับสายแลนอีก ก็ สองพันกว่าๆ ผมว่า จัด Pico ไปเลยดีกว่าครับ จบ สะดวก
                                แต่ หาก เอามาทดแทน WRT54GL ผมว่า ห้าซาวห้า ใช้ได้ แจ่มมากครับ

ห้าซาวห้า Flash Rom 2 Mb/SD Ram 16Mb 54M/150M/300M เปลี่ยนเสาได้ทั้งสองเสา หัวเป็น SMA ราคา 1550
                                WRT54GL Flash Rom 4 Mb/SD Ram 16Mb 54M. เปลี่ยนเสาได้ทั้งสองเสา หัวเป็น TNC ราคา 1850
                                Pico ไม่นับ แรงกว่า ทั้งสองรุ่นอยู่แล้วครับ

***หมายเหตุ ห้าซาวห้า = 525 ครับ อิอิ

ถูกใจมากครับ

Comment

Working...
                                X