Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มักอั่นซาวห้านิล่ะ แสดงว่าอยู่แถวอีสานตอนบน คือจังกันกับผม อิอิ คนบ้านเดียวกัน

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
      มักอั่นซาวห้านิล่ะ แสดงว่าอยู่แถวอีสานตอนบน คือจังกันกับผม อิอิ คนบ้านเดียวกัน
      ผมนึกท่าน pondopc เป็นคนเหนือ

ฮ่าๆๆ เห็น ห้าซาวห้า ผมนึกว่าท่านคนเหนือนิ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
        pico Out Door แท้
        AIP-W525H ห้าซาวห้า มันในร่ม เอามาใส่กล่องกันน้ำ เสาแทงลง แบบ 3BB Hotspot ก็ใช้ได้ครับ
        ค่ากล่องก็ 500 กว่าแล้ว + ฝากไฟไปกับสายแลนอีก ก็ สองพันกว่าๆ ผมว่า จัด Pico ไปเลยดีกว่าครับ จบ สะดวก
        แต่ หาก เอามาทดแทน WRT54GL ผมว่า ห้าซาวห้า ใช้ได้ แจ่มมากครับ

ห้าซาวห้า Flash Rom 2 Mb/SD Ram 16Mb 54M/150M/300M เปลี่ยนเสาได้ทั้งสองเสา หัวเป็น SMA ราคา 1550
        WRT54GL Flash Rom 4 Mb/SD Ram 16Mb 54M. เปลี่ยนเสาได้ทั้งสองเสา หัวเป็น TNC ราคา 1850
        Pico ไม่นับ แรงกว่า ทั้งสองรุ่นอยู่แล้วครับ

***หมายเหตุ ห้าซาวห้า = 525 ครับ อิอิ
        เจอ ห้าซาวห้า stun ไป 5 วิ ^^

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
          มักอั่นซาวห้านิล่ะ แสดงว่าอยู่แถวอีสานตอนบน คือจังกันกับผม อิอิ คนบ้านเดียวกัน
          บุรีรัมย์ แวะมาก็มาเยี่ยมบ้างนะครับ แต่ทำงาน กทม กลับ เดือนละ 3-4 หน

แต่

แม่อยู่ อ.เชียงกลาง จ. นาน ครับ

ลูกครึ่ง เหนือ อิสาน

ฮ่าๆ
          Last edited by -:R:-; 23 Feb 2012, 20:20:10.

Comment

• อยู่เหนือครับ เหนือสารคามมาน้อยนึง

ล้อเล่นครับ อยู่ภาคเหนือนี่ล่ะครับ อิอิ

Comment

• งง แต่ละท่าน คุยอะไรกัน เหอๆ แต่จับใจความได้ก็คือ ซื้อ Pico ดีกว่า เหอๆ

Comment

• ยังไม่ได้ลอง แต่เท่าที่ดูสเปคแล้ว W525H เนี่ย เหมาะสำหรับเอามาทำจุด Hotspot ในอาคารมากกว่า แล้ว Pico เอามาทำ Outdoor มากกว่า ก็กะว่า ถ้ามีโอกาสได้ทำเน็ตบ้านพัก ที่เป็นตึก 2 หน้า หลาย ๆ ชั้น ติดตรงทางเดินใช้ W525H น่าจะเหมาะกว่า เพราะราคาไม่แพง

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
                  ยังไม่ได้ลอง แต่เท่าที่ดูสเปคแล้ว W525H เนี่ย เหมาะสำหรับเอามาทำจุด Hotspot ในอาคารมากกว่า แล้ว Pico เอามาทำ Outdoor มากกว่า ก็กะว่า ถ้ามีโอกาสได้ทำเน็ตบ้านพัก ที่เป็นตึก 2 หน้า หลาย ๆ ชั้น ติดตรงทางเดินใช้ W525H น่าจะเหมาะกว่า เพราะราคาไม่แพง
                  นั่งดูข้อมูล ลักษณะของมันแล้ว ผมว่า มันก็แล้วแต่ หน้างานอีกทีเน๊อะ ใช้ตัว Alfa ติดถี่ๆ เครื่อง NB จะได้ เกาะได้เยอะๆ

แต่ถ้าใช้ Pico แรงดีจริงแต่ ถ้า ตัวรับไม่แรง ก็ไม่มีผล เหอๆ

ว่าแต่ Alfa ก็แรงใช่ย่อย ดูจากสเป็คอ่ะครับ รอดูผลจากเพื่อนๆ ดีกว่า อิอิ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                    นั่งดูข้อมูล ลักษณะของมันแล้ว ผมว่า มันก็แล้วแต่ หน้างานอีกทีเน๊อะ ใช้ตัว Alfa ติดถี่ๆ เครื่อง NB จะได้ เกาะได้เยอะๆ

แต่ถ้าใช้ Pico แรงดีจริงแต่ ถ้า ตัวรับไม่แรง ก็ไม่มีผล เหอๆ

ว่าแต่ Alfa ก็แรงใช่ย่อย ดูจากสเป็คอ่ะครับ รอดูผลจากเพื่อนๆ ดีกว่า อิอิ
                    ว่าจะลอง แต่ทุนยังไม่คืนเลย ไม่อยากลงทุนมาก ว่าจะไปปืนตึกไปสำรวจจุดใหม่ ยิงหวังผลหอพักรอบ ๆ กะว่าจะเอา W525H ไปติด แล้วใช้ Panel 14dbi ยิงกดลง ไปแนวเดียวกัน ไม่รู้จะเวิร์คหรือเปล่า แต่คงต้องใช้ตัวรับเป็น Client มาจาก Pico มาติดอีกตัว เพราะว่ามันเป็น Panelยิงสองทางไม่ได้

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                      wrt54gl,alfa 1watt wirelrss router,asus dsl-n12,airlive npower

airlive n power <<
                      ขอบคุณนะครับ ตอนนี้ ถอย DIR 600 มาอัพ dd-wrt แล้วนะครับ 2 ตัว กับ M 2 ตัว นะครับ กับระยะ 1 กิโล กับ 500 เมตร ครับ
                      เหตุผลที่ เลือก 600 N-150 ราคาไม่แรงนะ ครับ เด๊่ยว รอสั่ง เสา outdoor นะ ครับ ถ้าลูกค้าเยอะ ค่อยเปลื่ยนนะครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                        pico Out Door แท้
                        AIP-W525H ห้าซาวห้า มันในร่ม เอามาใส่กล่องกันน้ำ เสาแทงลง แบบ 3BB Hotspot ก็ใช้ได้ครับ
                        ค่ากล่องก็ 500 กว่าแล้ว + ฝากไฟไปกับสายแลนอีก ก็ สองพันกว่าๆ ผมว่า จัด Pico ไปเลยดีกว่าครับ จบ สะดวก
                        แต่ หาก เอามาทดแทน WRT54GL ผมว่า ห้าซาวห้า ใช้ได้ แจ่มมากครับ

ห้าซาวห้า Flash Rom 2 Mb/SD Ram 16Mb 54M/150M/300M เปลี่ยนเสาได้ทั้งสองเสา หัวเป็น SMA ราคา 1550
                        WRT54GL Flash Rom 4 Mb/SD Ram 16Mb 54M. เปลี่ยนเสาได้ทั้งสองเสา หัวเป็น TNC ราคา 1850
                        Pico ไม่นับ แรงกว่า ทั้งสองรุ่นอยู่แล้วครับ

***หมายเหตุ ห้าซาวห้า = 525 ครับ อิอิ
                        อย่างงงปนฮา

ห้าซาวห้า อย่างนี้ต้องเรียก เพาว์เวอร์เม็คซาว หรือเปล่าเนี่ย (PowerMax2)

อย่างลืมอีกตัวน่ะ

PowerMAX เสาเดียว N150 แรงเหมือนกัน ราคา 1250 บาทเองน่ะ

WiFi4You

Comment

• Originally posted by 323 View Post
                          อย่างงงปนฮา

ห้าซาวห้า อย่างนี้ต้องเรียก เพาว์เวอร์เม็คซาว หรือเปล่าเนี่ย (PowerMax2)

อย่างลืมอีกตัวน่ะ

PowerMAX เสาเดียว N150 แรงเหมือนกัน ราคา 1250 บาทเองน่ะ

WiFi4You
                          ไม่ใช่พี่ ซาว = 20 พี่

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
                            ไม่ใช่พี่ ซาว = 20 พี่
                            อ้าว ปล่อยไก่ เลยเรา

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
                              ผมนึกท่าน pondopc เป็นคนเหนือ

ฮ่าๆๆ เห็น ห้าซาวห้า ผมนึกว่าท่านคนเหนือนิ
                              คนบ้านเดียวกันตั้วนิ 55

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                                คนบ้านเดียวกันตั้วนิ 55
                                แม่นว่าซั่น

Comment

Working...
                                X