Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by logoteen View Post
    กำลังจะซื้อ NSM2 มาทำ Station มีข้อสงสัยอยู่ขอถามหน่อยครับ

ถ้าผมใช้ NSM2 รับมาแล้วใช้ Router ปล่อยสัญญาณ Login Truewifi ครั้งเดียว คนอื่นในวง Wan สามารถใช้เน็ตได้เลยหรือไม่ หรือว่าต้องเสียตังสมัครอีก
    ตั้ง Mode Station Router เชื่อมต่อกับ True, login ครั้งเดียว หลังจากนั้นลูกข่ายหลัง Nano เล่นเน็ตได้ทุกคน ไม่ต้องเสียตังสมัครอีก

Comment

• Originally posted by somphongn View Post
      ตั้ง Mode Station Router เชื่อมต่อกับ True, login ครั้งเดียว หลังจากนั้นลูกข่ายหลัง Nano เล่นเน็ตได้ทุกคน ไม่ต้องเสียตังสมัครอีก
      ขอบคุณ สำหรับคำตอบครับ

Comment

• เหอๆ

http://www.manager.co.th/cyberbiz/Vi...=9540000069083

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
          จะรู้กันในวงที่ทำธุรกิจ แต่บางคนรู้แต่ก็ไม่ทำ วัวหายล้อมคอกครับ แต่ก็เห็นว่ามีการประท้วงใน อเมริกาเหมือนกันเรื่องแบบนี้อาจจะเป็นการริดรอนสิทธิ์อะไรหลาย ๆ อย่าง เหอ ๆ อย่าง wiki ที่ปิดเว็ปประท้วงไปเลย

Comment

• ถ้าไม่มี พรบ50 Linux กับนักฒนาระบบหน้าใหม่ ก็คงไม่เกิดครับ ข้อดีๆๆๆ

Comment

• ก็อย่าง Hacker ไง แฮกเข้าไปป่วน FB นายก หญิง แล้วถ้าหากเผอิญ เป็นนักศึกษาที่เล่น wifi เราแล้วเขาขอตรวจ LOG เวงกำโดนเต็ม ๆ แต่ไอคนที่ทำดันฉลาดแต่โง่ เอามือถือไป Hack บ้าไปแล้ว ยังไงก็ตามเจอสิ เง้อ... เข้าคุกไป แถมเดินออกมาได้งานทำดีซะด้วย ICT รับตัวไปทำงานเลย ไอยะ ประเทศไทย โจรเป็นพระเอก

Comment

• ถึงจะได้งานดี แต่ก็ต้องนอนคุกก่อน 1 วันนะครับ ถ้าตำแหน่งงาน ict ไม่ว่าง ก็นอนคุกยาว 555555

โจรเป็นพระเอก

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                  ถึงจะได้งานดี แต่ก็ต้องนอนคุกก่อน 1 วันนะครับ ถ้าตำแหน่งงาน ict ไม่ว่าง ก็นอนคุกยาว 555555

โจรเป็นพระเอก
                  แต่ถ้าเป็นคนใช้ wifi เรา แล้ว ทำผิดในกรณีนี้ แล้วเราไม่มี LOG ให้เขาดู คนที่นอนคุก คงเป็นเรา

Comment

• โดนทั้งคู่ครับ ^^ ได้ออกทีวีด้วย

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                      โดนทั้งคู่ครับ ^^ ได้ออกทีวีด้วย
                      ไม่เหงาอยู่เป็นคู่ๆ ^^

Comment

• Originally posted by somphongn View Post
                        เอามาแชร์
                        ให้เป็นแรงบันดาลใจในการขยาย พื้นที่สัญญาณ

การตั้งเสาสูง ไม่ใช่สิ่งที่ใหญ่เกินกว่าที่ใครสักคนจะทำ ขึ้นอยู่กับว่ากล้าที่จะทำหรือเปล่า
                        บางครั้งถ้ามัวแต่ไปคำนึงแต่เรื่องของตัวเงินมันอาจจะทำให้เราพลาดอะไรบางอย่างไป
                        ประสบการณ์/ทักษะบางครั้งก็ต้องแลกมาด้วยซึ่งการลงทุน
                        การหาทุนของแต่ล่ะบุคคลก็มีวิธีที่แตกต่างกันออกไป แต่ยังไง คำว่าพอเพียง ก็ยังคงสำคัญอยู่

งานนี้อุปสรรค์มีอยู่ 2 ส่วน
                        1.ภูเขา
                        2.ต้นไม้

ผมเลือกที่จะแก้ปัญหาข้อ 1 ด้วยการหลบเลี่ยง และแก้ปัญหาข้อ 2 ด้วยการยกสูงซะ ตั้นไม้แถวนั้นสูงประมาณ 10 เมตร จากนั้นก็ให้เป็นหน้าที่ของตัว Nano ทำงาน
                        งานนี้ไม่ได้พิถีพิถันอะไรมาก AP ทั้ง 3 เสาอยู่คนล่ะ Elev. กันด้วยซ้ำไป แต่อาศัยมุมกวาดแนว Vertical ของตัว Nano มาช่วย
                        และประกอบกับ Site งาน ไม่ได้ต้องการ Throughput มากนัก งานติดตั้งเพียงแค่นั้นก็เพียงพอ
                        ระยะ***งระหว่างจุด ประมาณ 1 กิโลเมตร ถือว่าเป็นระยะ อนุบาล มากสำหรับ NanoStation
                        Throughput ระหว่างจุด อยู่ที่ 200mbps เกินกว่าที่ต้องการไปเยอะมาก
                        ชอบจังเลยครับ รัก+ชอบ ทำเลยครับ

Comment

• คล้ายๆลูกค้าผมคนนึง ที่เลยครับ

เขา 2 ลูกบัง ต้องยิงระหว่างกลาง พักสัญญาณ แล้วค่อยยิงต่อ

แต่ดูๆงบ ก็เกือบ 3 แสนล่ะครับ ค่าเสา หนักเลย T_T

Comment

แล้วถ้าไม่ได้ต่อกับ true wifi ละครับ แต่รับจาก AP ตัวอืนแต่จะให้จ่ายคนละวงแลน กันครับ ลอง Mode Station Router แล้วมีสัญญานไฟแดงติดเติม และแจก ip แต่เล่นเน็ตไม่ได้

Comment

• ขอเรียนสอบถามนะครับ

จุด A2 ใช้สายแลน ระยะ 80 เมตร เชื่อมต่อกับ จุด A1 (อาจจะอัพเกรดเพิ่ม ลากสายแลนไปยัง A3 ครับ ประมาณ 80 เมตรเช่นกัน)
                              จุด A1 ใช้สายแลน ระยะ 80 เมตรเชื่อมต่อกับ จุด BASE

แบบนี้ ความเร็วจะตกไหมครับ หรือมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ
                              รายละเอียด
                              - A1/A2 เ้ป็นแค่ AP เพื่อกระจายสัญญาณครับ BASE แจกไอพี
                              - ใช้สายแลน AMP แท้ครับ กล่องนี้ ลองใช้ 95 เมตรมาแล้วครับ
                              - เพื่อ อัพจุดอับของสัญญาณ Wiless ครับ
                              - รองรับ การใช้งาน แบบใช้สายแลน ต่อไปยัง PC ของ จุด A1 / A2 ครับ
                              - ระยะ ในร่ม มีหลังคา ไม่โดนแดดและฝน ทั้งสองจุด(A1/A2)ครับ
                              - ขอไฟได้ ทุกจุดครับ (A1/A2)
                              - A2 ต่อสายแลนจาก ช่อง Lan ของ A1 ครับ (อาจจะมี A3 ต่อสายแลนจากช่อง Lan ของ A2 ครับ)

ขอบคุณครับ

Last edited by pondopc; 27 Feb 2012, 00:36:59.

Comment

• ของผม ความน่าจะเป็นคงเป็นที่ base ละครับ หลายๆ คนก็เป็นอาการเดียวกันหมดละ

Comment

Working...
                                X