Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงทุนทั้งที ต้องกัดฟันจกหน่อย

เห็นที่เริ่มหันมาสนใจกันก็เจ้า Alfa 5ซาว5 อะ รวมส่งก็น่าจะ1550-1600 เจ้าตัวนี้ เกิดมาเพื่อฆ่า 54GL โดยแท้

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
      ลงทุนทั้งที ต้องกัดฟันจกหน่อย

เห็นที่เริ่มหันมาสนใจกันก็เจ้า Alfa 5ซาว5 อะ รวมส่งก็น่าจะ1550-1600 เจ้าตัวนี้ เกิดมาเพื่อฆ่า 54GL โดยแท้
      มี Passive POE ด้วยอ่ะครับ ห้าซาวห้า
      ห้าซาวห้า WRT54GL Killer อิอิ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
        ลงทุนทั้งที ต้องกัดฟันจกหน่อย

ขอแหล่งที่ซื้อด้วย ครับ ขอชื่อ รุ่นเต็ม ๆ หน่อย ครับ
        ลองใช้กับ อุปกรณ์ UBNT ยังครับ

Comment

• Originally posted by notebktc View Post
          ขอแหล่งที่ซื้อด้วย ครับ ขอชื่อ รุ่นเต็ม ๆ หน่อย ครับ
          ลองใช้กับ อุปกรณ์ UBNT ยังครับ
          WiFi4You อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by notebktc View Post
            ที่นี่ครับ wifi4you.com
            หรือ
            http://www.overclockzone.com/forums/...B8%94%E0%B9%89

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
              เริ่มทำเสา Tower แล้วครับ สูง 22 เมตร ไม่ใช้สลิง ทำฐานใหญ่กว่าปลายเสาเอา
              ทำเองตอนนี้หมดงบไป หมื่น ต้นอยู่ครับ ยังไม่รวมค่าสีกันสนิม และค่าจ้างเด็กมาติดตั้งเสา
              โดยจะติด secter + rocket m2 3 ตัว ด้านบน
              ขยับขยายกันอีกราย รอชมอยู่นะครับ
              สูงขนาดนี้ ตอหม้อ ต้องตอกเสาสักหน่อยนะ ^ ^

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                เอาความรู้มาแชร์ นะครับ ผมได้ ทำ AP-wds ระหว่าง NANO M2 กับ LOCO M 2 จากการทดลอง
                *แบบไม่เปิด air-max กับ 20Mhz และสัญญาณที่ได้ประมาณ -65- -60 นะครับ test speed จาก loco ไป nano ได้ รวม ประมาณ 10 -5M ระยะ ทาง 500 เมตร แต่ดูหน้า จอ station ได้ 180/180 ของ nano

**แต่พอเปิดair-max กับ 40Mhz สัญญาณที่ได้ประมาณ -65- -60 test speed จาก loco ไป nano ได้ รวม ประมาณ 60 -180M ระยะ ทาง 500 เมตร ตัวเดิม ตำแหน่ง เดิมแค่ ปรับฟังก์ชั่นนะครับ ** แต่ดูหน้า จอ station ได้ 240/180 ของ nano

สูดยอดเลยนะครับ ตอนนี้หันมาชอบ Nano M 2 ละครับ ว่าจะขาย RK M 2 ละครับ เริ่มเบื่อ กับ 2 เสา หันมาชอบเสา ภายใน ละครับ แจ่มดีๆๆๆ

เอามาฝากนะครับ ถ้าไหน มีงบเหลือลองจัดดูนะครับ ตอนแรกผมเริ่มเล่นจาก loco ตัว 2000 จำนวน 1คู่นะครับ เห็นแล้ว WORK !!! ดีนะครับ
                สงสัยต้องได้ทดสอบบ้างแล้ว
                กำไรไม่งอก แถมต้องลงทุนของเล่นใหม่อีกแระ ^ ^

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ
                  1. องศา ของ NANO นี่เขาวัดกันยังไงหรือครับ ผมดู Manual แล้วงงๆ เห็นเขียนว่า
                  H-pol 55 V-pol 53 Elevation 27 ด้านไหนเป็นด้านไหน
                  2. ผมมองรูป เห็น มันเขียนตรงกลมๆ มีเส้นสัญาณ มี +ประมาณ 60 กับ -60 แปล ระยะ องศาจริงๆ มันประมาณ 110+ หรือครับ

Comment

• หลังจากได้รับของ nano 2 ตัว จากท่าน บอล มานอนเล่นหลายเดือนเลยยังไม่ได้ทำ วันนี้เลยสมใจอยาก ทำเล่นงั้นๆ (รอคนปีนเสา) เพราะก่อนหน้านี้เคยปรึกษาท่านผ่านถึงระบบ wds ระยะ***งกว่า 400 เมตร คนทางนุ่นค่อนค้างอืด มากๆ ท่านบอลว่าให้วาง airmax ด้านละตัว คงจะดีกว่าเดิม มากๆๆ และแล้ววันนี้ก็ได้ทำจนได้ ขอบคุณท่าน บอล มากครับ ทางนุ่น กดเป็นมา 555

Last edited by ubonbuy; 27 Feb 2012, 19:07:33.

Comment

• ููู^
                      ^
                      ^
                      Air Max ช่วยท่านได้ ^ ^

Comment

• กะยังว๊า กะยังว่า

ของเพิ่นดีอีหลี

Comment

กะยังว๊า กะยังว่า

ของเพิ่นดีอีหลี
                          ข่อยกะว่าจังซั่นหละ ของเพิ่นดีอีหลีเด้หนิ ฮ่าๆๆๆ

Comment

• ตอนนี้ผมยิง wds ระยะทาง 500 เมตรเกือบๆ 600 เมตรพอดีนะ แต่เสาอยู่สูง ปิงนิ่งเลยทีเดียวครับ อาจจะคนเกาะไม่เยอะด้วย มีคนเล่นทางนู้นแค่ 2 คน อิอิ เสาฟรี

Comment

• ช่วยวิจารณ์ ทีครับ ต้องปรับแก้ ตรงไหนบ้าง

Comment

• ns m5 เสาภายใน ตอนนี้ ฝนหลงฤดู กำลังตกหนักเลย สัญญาณยังดีไม่มีตัญหา

นี่หลักฐาน

TOT - Winet ระยะ ห่ างจาก Base 800 เมตร นี่ถ้าเบสไม่เจ๊ง คงดีมิใช่น้อย

กำๆๆๆ

Comment

Working...
                                X