Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by poomalee View Post
    เรื่องของเรื่อง 450G ผมเป็น Hotspot ด้วย ใช้ Log มันจะไม่เน่าเหรอครับ
    เก็บ log ในที่นี้หมายถึง เก็บไปไว้ที่อื่นอ่ะครับ เช่น pc หรือ nas ครับผม

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      เก็บ log ในที่นี้หมายถึง เก็บไปไว้ที่อื่นอ่ะครับ เช่น pc หรือ nas ครับผม

์NAS 210 พี่จิ๊บเชียงใหม่บอกต้นว่าจะเอามาให้วันจันทร์ เหอๆ เดี๋ยวรอดักพี่ ช่วยสอนเก็บlog หน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        ์NAS 210 พี่จิ๊บเชียงใหม่บอกต้นว่าจะเอามาให้วันจันทร์ เหอๆ เดี๋ยวรอดักพี่ ช่วยสอนเก็บlog หน่อยนะครับ

รบกวนสอนด้วยครับ ใช้ Nas ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
          Ubi เขาดีอีหลี กะยังว่า

ของผม BL M2HP+Omni 15 DBi ทำ WDS กับตัวRk 9+9 ที่ไกลสุดของผมได้ 3.2 กิโล แน่ะ ไกลกว่านี้ก็น่าจะได้นะ แต่เผอิญว่า ไม่มีลูกค้าที่ไกลกว่านี้ บ้านคนเยอะๆ มันสุดที่ตรงนี้พอดี
          3.2 กิโลเมตร มันหน่วงมากมั้ยครับ เปิดแอร์แมก มั้ยครับ

Comment

• เงียบเหงาจัง ไม่มีอะไรให้อ่านเลย

Comment

• Originally posted by apiwat699 View Post
              เงียบเหงาจัง ไม่มีอะไรให้อ่านเลย

เดี๋ยวสอบเสร็จ ต้นจะรีวิวล์ ไซต์ งานของต้นทั้งหมดให้ชมครับผม ^^

Comment

• ว้าวๆ ท่านต้น น่าจะ งานช้างเลยเชียว
                รอชมด้วยคนนะครับ ^^

Comment

• สอบ ถามหน่อยครับ ใช้ LOCO M5 หรือ NANOSTATION-M5
                  ใช้ยิ่ง point to piont ครับ
                  ระยะที่จะยิ่ง ไม่ถึง 1 KM
                  (ทำหน้าที่เป็นสาย LAN เเล้ว )สามารถรับ สภาวะ 100-200 คน ไหวใหมครับ
                  กลัว ส่ง- กลับ ช้า เหมือน คอขวด

ท่านใดมีประสบการณ์ แนะนำให้ด้วยครับ

Comment

• ผมใช้ rk m2+9dbi+15dbi ปล่อยที่ 40 (จำหน่วยไม่ได้) ในรัศมี 500 เมตรโน็ตบุคเล่นได้หมด ยกเว้นบางทีมีตึกสูงบัง (ขึ้นเสา 2 ท่อน+บนหลังคาบ้าน1ชั้น)

อยากถามว่าผมจะสามารถปล่อยแบบ g+n ได้ไหมครับ ตอนนี้ปล่อยแบบ n อย่างเดียวเลย เอาระยะใว้ก่อน

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                      เดี๋ยวสอบเสร็จ ต้นจะรีวิวล์ ไซต์ งานของต้นทั้งหมดให้ชมครับผม ^^
                      ปูเสื่อรอชมเลยครับ

Comment

• ระยะทาง 1 โล มีต้นไม้ขวางบ้าง ใช้ NanaM2 รับส่ง เปิด AirMAX กับ Alfa525 มันต่างกันแยะเปล่าครับ

Comment

• Alfa 525 Home use indoor ครับ
                          UBNT Out Door ระดับ SOHO ครับ

ต้องดูระบบครับ/เทียบสเปคกันแล้ว ใช้งานคนล่ะอย่างอ่ะครับ ^^

525 ผมเอามาขยายจุดที่ไปไม่ถึง หรือสัญญาณอ่อนครับ
                          525 + POE ผมเทสต์ไว้ สายแลนได้ยาว 50 เมตรครับ (แลน AMP แท้) ยาวกว่านี้ยังไม่ได้เทสต์ครับ วันนี้ไม่ทัน อิอิ
                          ตอนแรกจะเอา 40 เมตร เลยกะ เผื่อๆไปที่ 50 เมตร กะตัดออก เพราะมีระบบในใจ ที่ 35 เมตรครับ จะเอาไปขยายจุดอับที่ 35 เมตร ^^ (บัง 2 อาคาร)
                          ตรงจุดที่จะเอาไปติดมีสัญญาณขีดเดียวครับ แถม หลุดๆดับๆ ^^

**สายแลน สำเร็จรูป 30 เมตร ใช้ไม่ได้เลยครับ ลองแล้ว
                          **เทสต์แล้ว 525 เอามาแทน wrt54gl ได้แบบแจ่มๆเลยครับ ส่งสัญญาณได้แรงกว่าจริงๆครับ
                          Last edited by pondopc; 2 Mar 2012, 01:01:33.

Comment

• Originally posted by chikuva View Post
                            ผมใช้ rk m2+9dbi+15dbi ปล่อยที่ 40 (จำหน่วยไม่ได้) ในรัศมี 500 เมตรโน็ตบุคเล่นได้หมด ยกเว้นบางทีมีตึกสูงบัง (ขึ้นเสา 2 ท่อน+บนหลังคาบ้าน1ชั้น)

อยากถามว่าผมจะสามารถปล่อยแบบ g+n ได้ไหมครับ ตอนนี้ปล่อยแบบ n อย่างเดียวเลย เอาระยะใว้ก่อน
                            rk m2 +9dbi+15dbi รัสมี 500 เมตรนี่เสาสูงเท่าไหร่ครับ แล้วต้องใช้ usb มั้ยครับ พอดีผมจะเพิ่มเสา ลังเลระหวาสง bullet กับ omi อยู่ครับ

ระยะหวังผลของผมคือ รัศมี 500 เมตรใกล้-ไกล โน้ตบคไม่ต้องใช้ตัวรับสัญญาณครับ ที่กลัวคือ rk 9+15 มันไม่สเถียรจริงมั้ยครับ
                            Last edited by skaz-; 2 Mar 2012, 06:45:13.

Comment

• ...9+15 จากที่ใช้งานอยู่นะครับ
                              ก็ดีในระดับนึงรับ มีแกว่งๆบ้าง บ่อยๆ แต่ไม่ถึงกับหลุด
                              แถมสัญญาณไม่ทะลุทะลวงเท่าไหร่นะ อาศัยกินพื้นที่ได้มาก ลงทุนน้อย สำหรับเริ่มต้น
                              และผมว่าเหมาะกับ user ที่ต้องใช้ usb wireless รับ ถึงจะได้ประสิทธิภาพเต็มที่
                              ซึ่งมันก็สมราคาแล้วล่ะครับ ...อย่าไปเทียบกับเสาแท้เลย ผมเองก็อยากลอง - -*
                              ติดที่ราคามันแพงกว่าตัวส่งอีก ....

ส่วนตัวส่งแบบ panel เด่นๆก็เจ้า Nano ผมก็ว่ามันน่าจะดีกว่าและทะลุทะลวงกว่า
                              แต่ก็แลกมาด้วยการลงทุนที่เพิ่มขึ้นครับ

RK 1ตัว 15+9 กระจายรอบตัว รัศมีไม่เกิน 1 กิโล
                              Nano 3ตัว ถึงจะกระจายรอบทิศได้ จะเอาใกล้-ไกล ก็ไปปรับมุมก้มเงยกันเอา
                              สัญญาณ Nano แรงกว่าแน่นอน จากที่อ่านๆมานะ อิอิ ผมเองก็ยังไม่เคยลองครับ

..สรุป อยู่ที่ทุนทรัพย์ของแต่ละท่านและความคุ้มค่าในการลงทุน
                              ..ส่วนตัวผมเอง เป็นแบบค่อยๆไป เริ่มต้นจากไม่รู้ไรเลยเนี่ย
                              ..ต้องขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับทุกท่านมา ณ ที่นี้ครับผม ^ ^

Comment

รอดู ท่านต้นอยู่ครับ ^^

Comment

Working...
                                X