Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัว ที่สองนะครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
      9+9 รับได้ไกล้สุดกี่เมตรครับ (เสาสูงไม่เกิน 15 เมตร)
      ปรับ 26 dbi
      -----------
      ไม่ใช้ usb
      ผมลองเมื่อวานครับ
      โล่งโล่ง โน๊ตบุค ได้ 500 เมตรครับ rk 26db 9+9 ได้ ping 2-3 แต่ถ้ามีต้นไม้บังจบข่าวเลยครับ

Comment

• ลมพัด

IMG_0428.jpg ลมพัดช่วยแนะนำ...วิธิยึดหน่อยครับ(ชักรอกสลิง) RK+(Panel14+Panel14)...Pico+Omni 15 Db
        Last edited by eakerss; 4 Mar 2012, 15:49:06.

Comment

• ใช้รุ่นไหนดีครับ จะ ขยายสัญญาณ ซัก 4-500 เมตรครับ

รอบทิศนะ ขอไม่เกิน 3000 ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนผู้รู้ในนี้ด้วยนะครับ ผมมือใหม่มาก ไ้ด้ NSM2 มา 2 ตัว ตั้งใจใช้ตัวที่1 รับสัญญาณจาก router แล้วจ่ายสัญญาณต่อไปให้ NSM2 ตัวที่สอง***งออกไปอีกบ้านประมาณ 200 เมตร แล้วเล่น net ผ่านสาย lan มาที่ pc หรือ wireless มาที่ notebook ,tablet
            โดยตั้งค่าตาม " วิธีการตั้งค่าอุปกรณ์ UBiQUiTi AIRROUTER โหมด AP WDS" ตาม link ในหน้าแรกของกระทู้ (ตั้งค่าwireless เป็น AP WDS และ network เป็น bridge ทั้งคู่, เอา Wlan MAC address ของตัวที่สองตัวใส่ที่ WDS peer ของตัวที่1 และ wlan mac address ของตัวที่1 ใส่ WDS peer ของตัวที่2 แล้ว) แต่ยังไม่ได้ หากันไม่เจอ (หลังตั้งค่าทั้งสองตัวเสร็จแล้ว สาย lan จาก nsm2 ตัวที่1 เสียบกับ router ,nsm2 ตัวที่สองเสียบช่อง lan ของ pc ***งออกไป 50 เมตร)
            ไม่ทราบว่าจะเกิดความผิดพลาดตรงไหนบ้าง
            ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by jui_s View Post
              รบกวนผู้รู้ในนี้ด้วยนะครับ ผมมือใหม่มาก ไ้ด้ NSM2 มา 2 ตัว ตั้งใจใช้ตัวที่1 รับสัญญาณจาก router แล้วจ่ายสัญญาณต่อไปให้ NSM2 ตัวที่สอง***งออกไปอีกบ้านประมาณ 200 เมตร แล้วเล่น net ผ่านสาย lan มาที่ pc หรือ wireless มาที่ notebook ,tablet
              โดยตั้งค่าตาม " วิธีการตั้งค่าอุปกรณ์ UBiQUiTi AIRROUTER โหมด AP WDS" ตาม link ในหน้าแรกของกระทู้ (ตั้งค่าwireless เป็น AP WDS และ network เป็น bridge ทั้งคู่, เอา Wlan MAC address ของตัวที่สองตัวใส่ที่ WDS peer ของตัวที่1 และ wlan mac address ของตัวที่1 ใส่ WDS peer ของตัวที่2 แล้ว) แต่ยังไม่ได้ หากันไม่เจอ (หลังตั้งค่าทั้งสองตัวเสร็จแล้ว สาย lan จาก nsm2 ตัวที่1 เสียบกับ router ,nsm2 ตัวที่สองเสียบช่อง lan ของ pc ***งออกไป 50 เมตร)
              ไม่ทราบว่าจะเกิดความผิดพลาดตรงไหนบ้าง
              Router > NSM2(AP WDS) >****AIRMAX***<((Station WDS) NSM2> >>>Lan cable >>>(PC & AP)) ....ลองดูครับ

Router > NSM2(AP WDS) >*******<((AD WDS) NSM2> >>>สัญญาณหน้าพาแนลหรือ(ฟุ้งรอบๆไม่ไกล)แต่วิธีนี้สัญญาณดรอปแนะนำวิธีแรกดีกว่า
              Last edited by eakerss; 4 Mar 2012, 21:34:33.

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                ใช้รุ่นไหนดีครับ จะ ขยายสัญญาณ ซัก 4-500 เมตรครับ

รอบทิศนะ ขอไม่เกิน 3000 ขอบคุณครับ
                โหยากครับเฉพาะAP Outdoor ก็แพงเกิน3000แล้วครั้บ..ลองหาAP Indoor ใส่กล่องดู..ไม่งั้นก็หาพิโคมือ2ของคุณบอลแล้วหล่ะไม่แน่ใจว่าช่วงนี้มีของมั๊ย...
                Last edited by eakerss; 4 Mar 2012, 21:36:06.

Comment

• Pico กับ Nano

หล่ะครับ

Comment

• Originally posted by jui_s View Post
                    รบกวนผู้รู้ในนี้ด้วยนะครับ ผมมือใหม่มาก ไ้ด้ NSM2 มา 2 ตัว ตั้งใจใช้ตัวที่1 รับสัญญาณจาก router แล้วจ่ายสัญญาณต่อไปให้ NSM2 ตัวที่สอง***งออกไปอีกบ้านประมาณ 200 เมตร แล้วเล่น net ผ่านสาย lan มาที่ pc หรือ wireless มาที่ notebook ,tablet
                    *ตั้ง ip ใหม่ยังครับวง 192.168.1.x ห้ามซ้ำกัน
                    *โหมดตัวรับต้องเป็น station wds ครับ เซอเวย์หาเจอมั้ยครับ
                    * เปิด airmax เลยครับแร๊ง

ถ้ายังงอยู่ Go>> http://www.scribd.com/doc/79161084/S...-4-6-KM-Rev1-4
                    Last edited by freeze1net; 4 Mar 2012, 22:42:42.

Comment

• RK M2 รุ่นใหม่ RAM 320 MB !!!

รุ่นใหม่ กำลังจะออกมาขายเเข่งกับท่าน wifi4you.com อิิอิ

Comment

• สอบถามนิดฮ๊าบ
                        menu Services หัวข้อ Ping Watchdog

IP Address To Ping <---- ip ที่ต้องการจะ ping
                        Ping Interval (หน่วยเป็นวินาที) <------- จะให้ ping กี่ครั้ง
                        Startup Delay (หน่วยเป็นวินาที) <------ ping ครั้งต่อไปเมื่อไหร่
                        Failure Count To Reboot <------ ping ไม่เจอกี่ครั้งถึงจะรีบูท

ผมคิดถูกมั้ยครับ ถ้าเข้าใจผิดจะได้ไปซื้อนาฬิกาตั้งเวลารีเซตซะเลย

Comment

• เล่นเอาฮาแทบตกเก้าอี้เลยครับ ท่านน้ำลาย6 555555

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                            RK M2 รุ่นใหม่ RAM 320 MB !!!

รุ่นใหม่ กำลังจะออกมาขายเเข่งกับท่าน wifi4you.com อิิอิ
                            โอ๊ว เพิ่งรู้ว่าอัพแรมได้ เด๋วอัด 8 GB ใส่เลยดีป่าวนิ จะได้มีแรม 8192 MB อิอิอิ เอ หรือจะใส่ SSD หว่า ?

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                              RK M2 รุ่นใหม่ RAM 320 MB !!!

ถึงว่า คืนนี้นอนไม่หลับอย่างไงชอบกล

มีคู่แข่ง ออกตัว RKM2 320MB อ่านตอนแรกตาค้างเลย++

แหม ทำไปได้ ท่านน้ำลายหก อิ อิ

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
                                รบกวนสอนด้วยครับ ใช้ Nas ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
                                รอด้วยคน

Comment

Working...
                                X