Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wifija View Post
    ติดตามครับ
    Ping Watchdog คือการตั้งค่าให้ AP ตั้วนั้น Reboot เครื่องใหม่ เมื่อติดต่อกับ AP เครื่องแม่ไม่ได้

IP Address To Ping <---- ip เครื่องแม่
    Ping Interval (หน่วยเป็นวินาที) 10 Ping 10 ครั้ง
    Startup Delay (หน่วยเป็นวินาที) < หลังจาก Reboot แล้ว กี่วินาที ที่จะให้มันเริ่มการ Ping อีกครั้ง
    Failure Count To Reboot <------ 15 ครั้ง ถ้าไม่เจอเครื่องแม่ ก็ให้มัน รีบูทใหม่

ครับ

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
      server ของผมดับเป็นว่าเล่น บางครั้งดับแล้วไม่ยอมบูต เซ็งจิต เพราะ server อยู่ต่างจังหวัด ผมทำงานอยู่กรุงเทพ คอยรีโมทเข้าไปดูเรื่อยๆ บางครั้งก็เล่นเอาเครียดเหมือนกันครับ ผมอยากพ่วงแบตมากๆ กำลังหาทางทำอยู่เลยครับ เดี๋ยวยังไงถ้าทำแล้วเวิร์ก เดี๋ยวเอามาโชวร์ครับ
      ของผมใช้วิธีนี้แก้ขัดไปได้บ้าง เราก็ไปตั้ง bios ให้มันเปิดเครื่องเองเมื่อไฟมาครับ

Comment

• ช่วงนี้ฝนตกหนัก เลยไม่ได้เอา base ขึ้นเสาซักทีอยากจะลองระหว่าง secter จีน กับ secter ubi ตัวไหนจะแรงกว่ากัน

Comment

• Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
            ช่วงนี้ฝนตกหนัก เลยไม่ได้เอา base ขึ้นเสาซักทีอยากจะลองระหว่าง secter จีน กับ secter ubi ตัวไหนจะแรงกว่ากัน

เมพขิงๆ

Comment

• เมื่อไหร่จะมีบุญจะได้เล่นของใหญ่ ๆ มั่งน้าาา . . . .

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                เมื่อไหร่จะมีบุญจะได้เล่นของใหญ่ ๆ มั่งน้าาา . . . .
                ทำไปเรื่อยๆๆ ครับ ซักวันก็จะได้ครอบครอง ผมก็พึ่งได้ลองเอง ตื่นเต้นมาก ตอนที่ไปทดสอบสัญญาณ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                  ทำไปเรื่อยๆๆ ครับ ซักวันก็จะได้ครอบครอง ผมก็พึ่งได้ลองเอง ตื่นเต้นมาก ตอนที่ไปทดสอบสัญญาณ
                  รบกวนพี่ช่วย PM เบอร์ โทรให้หน่อยนะครับ ผมจะสอบถามเรื่องสัญญาณ ของ ยูบิ ทั้ง 2แบบนะครับ ขอบคุณนะครับ

เพราะกำลังจะตัดสินใจชื้อนะครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                    รบกวนพี่ช่วย PM เบอร์ โทรให้หน่อยนะครับ ผมจะสอบถามเรื่องสัญญาณ ของ ยูบิ ทั้ง 2แบบนะครับ ขอบคุณนะครับ

เพราะกำลังจะตัดสินใจชื้อนะครับ
                    ได้ครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ลองนะ รอหลังฝนตดนี่ละ จะได้เอาไปตั้งบนเสา

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                      เหอเหอเหอ ผมอยู่ศรีเชียงใหม่อะ
                      หนองคายมั้ย

ผมอยู่ ท่าบ่อ

Comment

ช่วงนี้ฝนตกหนัก เลยไม่ได้เอา base ขึ้นเสาซักทีอยากจะลองระหว่าง secter จีน กับ secter ubi ตัวไหนจะแรงกว่ากัน

ผมขอทายก่อนเลย ว่า สู้ Secter ของ Ubi ไม่ได้
                        เพราะ ต่อกับ RK ครับ ก็เลยดีกว่าตรงที่เป็น MIMO

Comment

เล่นของใหญ่ซะยิ่งกว่าพวก ISP อย่าง TOT อีกนะครับเนี่ย
                          เล่นซะพวกนั้นกลายเป็นเด็กอมมือไปเลย สุดยอดครับ

Comment

• แอบเอา loco 2 ตัว ยิงใส่หอแภวบ้านได้ผลลัพท์คุ้มดี 3 เดือนคืนทุน ^^

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                              เล่นของใหญ่ซะยิ่งกว่าพวก ISP อย่าง TOT อีกนะครับเนี่ย
                              เล่นซะพวกนั้นกลายเป็นเด็กอมมือไปเลย สุดยอดครับ
                              ยืนยันว่าเจ๋ง ขึ้นไป 6ดุ้น
                              2.4 3 ดุ้น
                              5.8 3 ดุ้น
                              แต่อ่าน อันนี้ แล้วน่าคิด ไปดูๆ กันไว้เน้อครับ
                              http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=28134.0

Comment

• Originally posted by greennet View Post
                                [ATTACH=CONFIG]1633479[/ATTACH]
                                ยืนยันว่าเจ๋ง ขึ้นไป 6ดุ้น
                                2.4 3 ดุ้น
                                5.8 3 ดุ้น
                                แต่อ่าน อันนี้ แล้วน่าคิด ไปดูๆ กันไว้เน้อครับ
                                http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=28134.0
                                อนาคตก็ว่าจะเปลี่ยนเป็น 5 G เหมือนกัน

Comment

Working...
                                X