Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แค้นใจช่างไฟ -*-
    3 ราย โทรไป บอกว่ามารับงาน -*-
    ไม่มาเลย
    จ้างช่างแถวบ้านก็ได้วุ้ย
    ระยะ 500 เมตร ไม่เน้นเสาสูง เน้นมีจุดผ่อนคลายครับ
    คล้ายๆ ชุมชนแออัด ประมาณนั้น กำแพงเยอะ

เน้นยิงยาวไม่ได้เลย แถวที่ผมอยู่ ^^
    ต้องขยายจุดให้สัญญาณอย่างเดียว
    ขี้เกียจไปขอต่อไฟชาวบ้านล่ะ
    เลิกใช้ ปิืดซะงั้น -_-"
    ขนาดจ่ายค่าไฟเดือนละ 100 ต่อ AP 1 จุด ก็ปิดไฟเราซะงั้น

สรุปจบ ผม ไม่เน้นยิงยาวแล้วล่ะครับ ลากไฟไปแล้วกัน
    จุดไหนรั่ว เน้นจุดนั้น เอาให้เข้มๆ 3 ฝาไปเลย หุหุ
    ได้ลุงเดินสายไฟล่ะ เหล้าสองกลม แค่นั้น
    ช่างไฟที่ติดต่อไป เค้าไม่มา เล่นตัว ครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
      หนองคายมั้ย

ผมอยู่ ท่าบ่อ
      ถั่วต้วมนะค๊าบ

ท่านอยู่ตรงไหนเหรอครับ จะได้แวะไปหา

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
        ของผมใช้วิธีนี้แก้ขัดไปได้บ้าง เราก็ไปตั้ง bios ให้มันเปิดเครื่องเองเมื่อไฟมาครับ
        ตั้งเหมือนกันครับ แต่ก็งง ว่าไฟดับ พอไฟมา บางครั้งมันไม่ติดเองครับ แล้วพอเวลาทดสอบ ก็ติดปกติ งงงง

Comment

• ปลายเสา base ที่จะใช้ติดบนเสา สูง 22 เมตร

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
            ของผมใช้วิธีนี้แก้ขัดไปได้บ้าง เราก็ไปตั้ง bios ให้มันเปิดเครื่องเองเมื่อไฟมาครับ
            ตั้งส่วนไหนครับ รบกวนขอข้อมูลหน่อยได้ไหมครับ บอร์ดตัวไหนใช้ได้บ้าง

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
              ปลายเสา base ที่จะใช้ติดบนเสา สูง 22 เมตร
              รอดูรีวิวและผลทดสอบ..... อย่างใจจดใจจ่อ

Comment

• เห็นแล้วตาลุกวาว เมื่อไรจะมีแบบนี้กับเค้าบ้าง

Comment

• Originally posted by chikuva View Post
                  ตั้งส่วนไหนครับ รบกวนขอข้อมูลหน่อยได้ไหมครับ บอร์ดตัวไหนใช้ได้บ้าง

ของผมเอง M/B GA-MA78GM-S2H บางรุ่นก็มีบางรุ่นก็ไม่มี อันนี้คงแล้วแต่ดวงครับ ^ ^
                  หยั่งอีกตัวของผม G31M-S ไม่มีครับ - -*

Comment

• ทางร้าน itclub2u ยินดีบริการ
                    ชุดอุปกรณฺ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตภายนอกอาคารไร้สายครบชุด
                    UBiQUiTi NANOSTATION-M5 loco m2 loco m5 Bullet 5 Bullet M5 และอื่นๆๆ
                    ชุดอุปกรณฺ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตภายนอกอาคารไร้สายครบชุดแบบ จุดต่อจุด (Point-To-Point) ย่านความถี่ 5 GHz และ 2 5 GHz ระยะทางในการเชื่อมต่อตั้งแต่ 0 ถึง 40.0 กิโลเมตร
                    ขอบคุณที่เยี่ยมชมเรา
                    ข้อมูลเพิ่มเติม http://itclub2u.pantown.com/
                    มือถือ DTAC 08-6911-4538 คุณ ภูมิ

Comment

• transmit ccq ของผมมันแกว่งมาก ๆ เลยครับ 30-90 ประมาณนี้ครับ
                      แกว่งได้หน้ากลัวมาก
                      ไม่ทราบว่ามีการตั้งค่าตรงไหนต้องไปเช็คดูบ้างครับ
                      TOT Winet ***งประมาณ 3Km ครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                        ผมขอทายก่อนเลย ว่า สู้ Secter ของ Ubi ไม่ได้
                        เพราะ ต่อกับ RK ครับ ก็เลยดีกว่าตรงที่เป็น MIMO
                        ผมขอทายต่อในความคิดผมคิดว่า Secter+Bl ไม่มี loss ของสายนำสัญญาณน่าแรงกว่าครับไกลกว่า แต่ความเร็วในการรับส่งข้อมูลนั้นจะสู้ Rk+Secter Ubi เพราะมันเป็น MIMO เดาๆอะนะ ^ ^

Originally posted by amba5555 View Post
                        transmit ccq ของผมมันแกว่งมาก ๆ เลยครับ 30-90 ประมาณนี้ครับ
                        แกว่งได้หน้ากลัวมาก
                        ไม่ทราบว่ามีการตั้งค่าตรงไหนต้องไปเช็คดูบ้างครับ
                        TOT Winet ***งประมาณ 3Km ครับ
                        ถ้าแกว่้งมากไปการตั้งค่าอาจช่วยไม่ค่อยได้ ถ้าที่ดีคือหาตำแหน่งติดใหม่จะดีกว่า
                        Last edited by skylockerz; 13 Mar 2012, 18:01:42.

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post

ของผมเอง M/B GA-MA78GM-S2H บางรุ่นก็มีบางรุ่นก็ไม่มี อันนี้คงแล้วแต่ดวงครับ ^ ^
                          หยั่งอีกตัวของผม G31M-S ไม่มีครับ - -*
                          ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post

ขอถามเป็นความรู้นะครับ คือ จากที่ตั้งข้างบนนี้ในบอร์ดเเล้ว UPS จ่าย จนไฟจนหมดเเล้ว พอไฟมาเครื่องก็จะเปิดเองใช่ไหมครับ

เเล้ว UPS ที่พี่ ๆ ใช้ทำกันนี้ใช้กันประมาณกี่ w ยี้ห้ออะไรดี ผมอ่านสเปคมันไม่เป็นอะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by celeron5555 View Post
                              ขอถามเป็นความรู้นะครับ คือ จากที่ตั้งข้างบนนี้ในบอร์ดเเล้ว UPS จ่าย จนไฟจนหมดเเล้ว พอไฟมาเครื่องก็จะเปิดเองใช่ไหมครับ

เเล้ว UPS ที่พี่ ๆ ใช้ทำกันนี้ใช้กันประมาณกี่ w ยี้ห้ออะไรดี ผมอ่านสเปคมันไม่เป็นอะครับ

ขอบคุณครับ
                              ใช่ครับ
                              ส่วนตัวผมใช้ SYSTEM 500W กันไว้ไม่ให้มันดับบ่อย

Comment

• Originally posted by celeron5555 View Post

ขอบคุณครับ
                                ถ้าของผม ตั้งเวลาเปิดเครื่องตามเวลาครับผม ไม่ใช่ไฟมาแล้วมันจะเปิดเอง
                                จะเห็นว่าตั้งให้มันเปิดทุกๆวันตอนตี5 ส่วนตอนปิดก็ใช้โปรแกรมปิดเครื่องเอาครับ
                                ผมใช้สำหรับเครื่องเก็บ log นะ

ในความหมายของท่าน คงจะหมายถึงไฟดับ จน ups หมดไฟไป จากนั้นพอไฟมา
                                มันไม่ได้จะติดตามไฟมาครับ server จะติดตามเวลาที่ตั้งไว้อยู่ดีครับ
                                Last edited by aha2pro; 13 Mar 2012, 22:58:02.

Comment

Working...
                                X