Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by celeron5555 View Post
    ขอถามเป็นความรู้นะครับ คือ จากที่ตั้งข้างบนนี้ในบอร์ดเเล้ว UPS จ่าย จนไฟจนหมดเเล้ว พอไฟมาเครื่องก็จะเปิดเองใช่ไหมครับ

เเล้ว UPS ที่พี่ ๆ ใช้ทำกันนี้ใช้กันประมาณกี่ w ยี้ห้ออะไรดี ผมอ่านสเปคมันไม่เป็นอะครับ

ขอบคุณครับ
    ผมใช้ APC ครับ ^^

Comment

• ไฟดับแล้ว ไฟมาเปิดเอง ต้องตั้งใน Bios ครับ

แถวๆ Ring Power แบบนี้อ่ะครับ

ประมาณนั้น

Comment

• ลองหา power restore on/off ดูครับ เมนบอร์ดแต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน ^^

Comment

• Originally posted by chikuva View Post
          ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
          มีสิครับท่าน ผมยังประกอบ Server ส่งให้ลูกค้าอยู่เลย

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
            ใช่ครับ
            ส่วนตัวผมใช้ SYSTEM 500W กันไว้ไม่ให้มันดับบ่อย
            หน่วยมันเป็น VA ไม่ใช่เหรอครับ

เหมือนตามหม้อแปลงไฟฟ้าตามบ้าน ตามโรงงานอะ
            ค่า VA ยิ่งเยอะ ยิ่งจ่ายไฟได้มาก

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
              หน่วยมันเป็น VA ไม่ใช่เหรอครับ

เหมือนตามหม้อแปลงไฟฟ้าตามบ้าน ตามโรงงานอะ
              ค่า VA ยิ่งเยอะ ยิ่งจ่ายไฟได้มาก
              งั้นเพิ่มให้ของผมมัน 1000VA ครับ ตัวเดียวผมต่อทั้งเครื่อง server+modem+S/W+RK
              กันไวไม่มันนับบ่อยเวลาไฟตก

Comment

• 1000 VA เหมือนกัยเลยครับ

Comment

• ผม APC 500VA พ่วงทุกอย่าง server rk2 nano2 54gl2 ก็พอรับได้ไฟตก ไฟดับแป๊ป ๆ อ่ะไม่ได้หวังว่าจะให้มันเปิดนาน แค่มีเวลารีโหมด ไปปิดได้ก็เพียงพอ

Comment

• ขอถามท่านผู้รู้หน่อย คือว่าผมจะ้เปลี่ยนการ์ดแลน server ใหม่ผมสามารถเอามาเปลี่ยนเลยแล้วตั้ง eth0-1ใหม่ เลยได้เลยใช้ไหม หรือมีขั้นตอนยังไง

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                      ขอถามท่านผู้รู้หน่อย คือว่าผมจะ้เปลี่ยนการ์ดแลน server ใหม่ผมสามารถเอามาเปลี่ยนเลยแล้วตั้ง eth0-1ใหม่ เลยได้เลยใช้ไหม หรือมีขั้นตอนยังไง
                      เปลี่ยนได้ครับ เสียบการ์ดตัวใหม่เข้าไปแล้วเปลี่ยนmacของการ์ดแลนให้ชี้ไปที่eth0หรือ1 ตามต้องการครับ

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                        เปลี่ยนได้ครับ เสียบการ์ดตัวใหม่เข้าไปแล้วเปลี่ยนmacของการ์ดแลนให้ชี้ไปที่eth0หรือ1 ตามต้องการครับ
                        ขอบคุณมากครับ

Comment

• เปิดประเด็นใหม่ UBiQUiTi UAP-LR - Hi-Power 630mW

spec บอกรองรับคนได้ถึง 200 คน ให้คนละ 1/256kbps อึ้งครับ...
                          ใครมีความเห็นอะไรก็ว่ามาเลยครับ
                          อ้างอิง:http://www.linuxthai.org/forum/index...4641#msg204641
                          Last edited by -:R:-; 15 Mar 2012, 08:51:05.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                            เปิดประเด็นใหม่ UBiQUiTi UAP-LR - Hi-Power 630mW

spec บอกรองรับคนได้ถึง 200 คน ให้คนละ 1/256kbps อึ้งครับ...
                            ใครมีความเห็นอะไรก็ว่ามาเลยครับ
                            อ้างอิง:http://www.linuxthai.org/forum/index...4700#msg204700
                            หือ . . . ทำไมมันได้เยอะจัง เน็ตสายหลักเค้าความเร็วเท่าไหร่ . . . แล้วเห็นบอกไม่ใช้ squid ช่วยด้วยโอ้วเมพไปแล้ว เจ้า UAP-LR เนี่ย - -

Comment

• นี่คือ สเปค ครับ

Server
                              CPU : P4
                              RAM : 4G/1066 DDR3
                              HDD : WD Blue 500G 7200rpms
                              AP : UBiQUiTi UAP-LR - Hi-Power 630mW
                              โหดมากมาย

Comment

• ท่านไหนมีงบ ไปเอามาลองให้ดูหน่อยครับ ^^

Comment

Working...
                                X