Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cassanova007 View Post
    [ATTACH=CONFIG]1641514[/ATTACH]
    พรุ่งนี้ จะเอาเจ้าตัวนี้ขึ้นไปสูดอากาศที่30เมตรหลังบ้าน
    ระบายความร้อน ด้วยน้ำ โดยที่ให้น้ำเข้าทางซ้าย ออกทางขวา แล้วไป ที่รังผึ้งหม้อน้ำ แล้วใช้ พัดลมระบ้ายร้อนที่ หม้อน้ำ จากนั้น ก็ เอาน้ำ จากรังผึ้ง เข้าไปรูซ้ายอีกรึป่าวครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
      [ATTACH=CONFIG]1641514[/ATTACH]
      พรุ่งนี้ จะเอาเจ้าตัวนี้ขึ้นไปสูดอากาศที่30เมตรหลังบ้าน

ของผมก็ใส่กล่องเหมือนกัน แต่เอาสาย low loss ไว้ด้านในเพราะยางที่สวมหัว connector และสาย lowloss ไม่น่ารอดกับแดดประเทศไทย

เจาะซ้าย-ขวา ด้านล่ะ 2 รู ให้ลมวิ่งผ่านตรงๆ ไปเลยเพราะตัว RK ไม่ใส่กล่องก็ร้อนอยู่แล้ว แถมใส่กล่องเข้าไปอีก เลยเจาะโล่งๆไปเลยไงก็เกิดมาเพื่อ outdoor อยู่แล้ว

ส่วนรูปล่างแถม งานยังไมเสร็จรอ Switch ช่างเลยยังไม่ได้จัดสาย

Comment

• ทำที่ไหนครับเนี้ย ทำไมเยอะขนาดนี้

Comment

• แม่เจ้า POE 60 ตัวได้มั้งเนี้ย

อลังการงานสร้างจริง . . .

ว่าแต่เจ้ากระบอกข้าวหลาม มัน ใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ

อยากจะลองจริงๆ

Comment

• โอ้โห้ ถ้าพวก ISP อย่าง TOT Ais มาเห็นจะอายบ้างไหมเนี่ย สุด ๆ จริง ๆ ครับ

Comment

• บอกคำเดียว สุโค่ย

Comment

• เห็น POE แล้ว อยากเห็นตัว RK ด้วย
                อยากรู้ครับว่า วางยังไง ทำไมเยอะจัง
                ทั้งหมดนี้ กี่แสนครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                  เห็น POE แล้ว อยากเห็นตัว RK ด้วย
                  อยากรู้ครับว่า วางยังไง ทำไมเยอะจัง
                  ทั้งหมดนี้ กี่แสนครับ อิอิ
                  ขอคำปรึกษาทาง pm หน่อยครับ

Comment

• แหล่งที่มา ที่อยู่ในตู้ครับ ส่วนข้าวหลามหนองมน ผมยังไม่ได้ทดสอบจิงจังเท่าไหร่ ต้องรอสักพักครับจะมาแจ้งให้ทราบ ไม่ค่อยมีเวลาได้ test

ตอนนี้ทำ ptm โดยยิง Nano เข้าหาแค่ 3 ตัว เดี๋ยวโปรเจคหน้าจะมี Nano ยิงเข้าหาอย่างน้อย 10-12 ตัว ตอนนั้นถึงจะได้ทดสอบอย่างจริงจังครับ

Comment

• ราคาข้าวหลาม บอกเท่าไหร่ครับผม
                      เห็นละเกิดกิเลสขึ้นมาทันที เอิ๊กๆๆๆ ^ ^

Comment

• เห็นคนอื่นรีเวว เลยอยากรีเววมั่ง เด่วเอาไว้เอารูปมาลง

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                          ถ้างบพอ จัด ns M2 ครับ แรงเหลือๆ ได้ แลน 2 พอร์ต มีประโยชน์มาก
                          แลน 2 พอร์ต มีประโยชน์อย่างไงบ้างครับ ยังสงใสอยู่ครับ สามารถเป็นตัวรับสัยญาณระยะไกลแล้วเอาอีกตัวที่มีพอร์ตเดียวกระจายสัญญาณอีกทีใช้ปะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                            แลน 2 พอร์ต มีประโยชน์อย่างไงบ้างครับ ยังสงใสอยู่ครับ สามารถเป็นตัวรับสัยญาณระยะไกลแล้วเอาอีกตัวที่มีพอร์ตเดียวกระจายสัญญาณอีกทีใช้ปะครับ ขอบคุณครับ
                            มันสามารถใช้เป็น poe ให้กับอุปกรณ์ ubnt ตัวอื่นได้ครับ ประหยัด poe ไปได้1ตัว
                            แต่มันมีวิธีเซ็ตอยู่ด้วยนะครับ ลองหาดู ห้ามเซ็ตมั่ว ไม่งั้นมีหวังส่งเคลมนะ
                            Last edited by Evolta; 17 Mar 2012, 12:34:43.

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                              มันสามารถใช้เป็น poe ให้กับอุปกรณ์ ubnt ตัวอื่นได้ครับ ประหยัด poe ไปได้1ตัว
                              ผมว่า อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ เคยถามมาแล้วครับ Software มันยังไม่ค่อยจะสมบูรณ์ ครับ

พลาดไปแล้วจะงานเข้าครับ

Comment

• Originally posted by Piceocz View Post
                                ผมว่า อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ เคยถามมาแล้วครับ Software มันยังไม่ค่อยจะสมบูรณ์ ครับ

พลาดไปแล้วจะงานเข้าครับ
                                ขอบคุณมากครับ ที่ผมต้องการข้อมูลในวันนี้ คือการทวนสัญญาณ ขยายพื้น เพราะ NB รับสัญญาณ ได้แค่100-200เมตรเอง เลยอย่างรู้ว่าต้องใช้อุปการณ์ตัวไหนดีครับ ระยะทวนไม่เกิน500เมตร แล้วต่ออย่างไงครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X