Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยินดีต้อนรับสู่หน้า 400 ครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
      ยินดีต้อนรับสู่หน้า 400 ครับ อิอิ
      แย่ง . . .

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
        แย่ง . . .
        รออยู่นาน5555

Comment

• Originally posted by Megaton View Post
          [ATTACH=CONFIG]1641602[/ATTACH]
          ของผมก็ใส่กล่องเหมือนกัน แต่เอาสาย low loss ไว้ด้านในเพราะยางที่สวมหัว connector และสาย lowloss ไม่น่ารอดกับแดดประเทศไทย

เจาะซ้าย-ขวา ด้านล่ะ 2 รู ให้ลมวิ่งผ่านตรงๆ ไปเลยเพราะตัว RK ไม่ใส่กล่องก็ร้อนอยู่แล้ว แถมใส่กล่องเข้าไปอีก เลยเจาะโล่งๆไปเลยไงก็เกิดมาเพื่อ outdoor อยู่แล้ว

ส่วนรูปล่างแถม งานยังไมเสร็จรอ Switch ช่างเลยยังไม่ได้จัดสาย

[ATTACH=CONFIG]1641608[/ATTACH]
          เยอะจัด เสาคงสูงน่าดู

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
            [ATTACH=CONFIG]1641514[/ATTACH]
            พรุ่งนี้ จะเอาเจ้าตัวนี้ขึ้นไปสูดอากาศที่30เมตรหลังบ้าน
            กระบอกนี้ 5g รึป่าวครับ

Comment

• สงสัยคนอื่นทีหลังนี่อ่านตาแฉะกว่าจะหาข้อมูลได้

Comment

• ร่วมลงชื่อหน้าที่ 400 ครับ ^^

Comment

• 400 ด้วยคน ^^

Comment

• 400 ด้วย --*

Comment

• ตามครับ 400

Comment

• ตอนนี้ผมเจอปัญหาใหญ่ละผมยิงสัญญาณคนละทิศโดย ผมยิง wds nano m2 ตัวที่1 (ปิดไม่ให้ใครเกาะ) > bullet + omi 9dbi , nano m2 ตัวที่ 2(ปิดไม่ให้ใครเกาะ) > nano m2 ตัวที่ 3
                        ตอนนี้ปัญหาคือปิงเยอะมากเลย เครื่องลูกเกาะยากมากเลย ขอคำแนะหน่อยหน่อยครับว่าควรทำยังไงดีปวดหัวมากๆครับ
                        Last edited by skaz-; 17 Mar 2012, 20:52:56.

Comment

• ปักหลัง ตั้งเสากะเขาหน่อย หน้า 400 ละ

Rk + เสา outdoor 9 dbi * 2 จาก Wifi4you

Last edited by jaion; 18 Mar 2012, 11:11:51.

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                            ตอนนี้ผมเจอปัญหาใหญ่ละผมยิงสัญญาณคนละทิศโดย ผมยิง wds nano m2 ตัวที่1 (ปิดไม่ให้ใครเกาะ) > bullet + omi 9dbi , nano m2 ตัวที่ 2(ปิดไม่ให้ใครเกาะ) > nano m2 ตัวที่ 3
                            ตอนนี้ปัญหาคือปิงเยอะมากเลย เครื่องลูกเกาะยากมากเลย ขอคำแนะหน่อยหน่อยครับว่าควรทำยังไงดีปวดหัวมากๆครับ
                            nsm2----------->blm2+9dbi กับ nsm2 ----------->nsm2 แยกแบบนี้หรอครับ ไม่น่าปิงเยอะขนาดนั้น ลองเปลี่ยน ch ดูยังครับ
                            Last edited by freeze1net; 17 Mar 2012, 21:47:53.

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                              กระบอกนี้ 5g รึป่าวครับ
                              ใช่แล้วครับ เพิ่งตั้งเสาเสร็จแล้วก็ให้ช่างช่วยติดตั้งให้เลย ลองสแกนหาของคนอื่นดูก้เจอtot winet และก็ของมหาลัยแห่งหนึ่งที่น่าจะ***งปันไม่ตำ่กว่าสิบกิโล ไม่รู้ของเขาใช้อะไรผมถึงสแกนเจอ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                                nsm2----------->blm2+9dbi กับ nsm2 ----------->nsm2 แยกแบบนี้หรอครับ หรอพ่วงกันมาเลย
                                แยกออกจากกันครับ เล่นกันคนละทิศเลย ตอนนี้ลองใช้ rk ปล่อยสัญญาณแทนครับ ดูว่าจะเป็นไงมั้ง

Comment

Working...
                                X