Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jaion View Post
    ไปตั้งเสาบ้านเพื่อนมาครับ ท่านี้เขาเรียกว่า "ท่าส่องน้องมิยาบิ" ....55
    แบบนี้เค้าเรียกว่าส่องใต้กระโปรง ^^

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      สอบถามปัญหาเรื่อง TOT นะครับ เคส หนึ่งที่ผมเองก็สงสัยเรื่องจะเป็นยังไง ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ (เสียวสันหลัง) เรื่องมีอยู่ว่า เจ้าหน้าที่ TOT มากัน 4 คันรถ มาถ่ายรูปเสา(ไม่ใข่ของผมนะครับ) ซักพักก็กลับมาถ่ายอีก .... ถ้าเป็นแบบนี้ควรจะป้องกันตัว ระวังตัวอย่างไร...
      เสานั้นเป็นเสาของ tot หรอป่าว ถ้ามากันเยอะขนาดนั้น น่าจะเป็นพวกช่าง จะมาวางระบบอะไรของ tot ผมว่านะ
      มาดูสถานที่ก่อน แล้วกลับไปวางแผนกัน เหมือนแถวหอผม cat มาวาง node ยังมากัน 10 คันรถเลย
      มองผ่านๆนึกว่ามีเรื่องอะไรกัน

Comment

• ไม่ใช่เสาไฟ นะ แต่เป็นเสาของที่เรากระจายสัญญาณ wifi โดยเอาของ TOT มาอีกทีหน่ะ

Comment

• ผมยังนึกอยู่นะ ว่าถ้าจะผิด จะผิดเรื่องอะไร
          เพราะที่เราทำอยู่ ก็ไม่ค่อยต่างจากระบบร้านเกมส์ เอาเน็ตกระจายให้คนอื่นเล่น แล้วมาเก็บเงินอีกที
          หรือว่าต้องไปจดทะเบียนเป็นผู้ให้บริการด้วย อันนี้น่าเสียว

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            สอบถามปัญหาเรื่อง TOT นะครับ เคส หนึ่งที่ผมเองก็สงสัยเรื่องจะเป็นยังไง ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ (เสียวสันหลัง) เรื่องมีอยู่ว่า เจ้าหน้าที่ TOT มากัน 4 คันรถ มาถ่ายรูปเสา(ไม่ใข่ของผมนะครับ) ซักพักก็กลับมาถ่ายอีก .... ถ้าเป็นแบบนี้ควรจะป้องกันตัว ระวังตัวอย่างไร...
            ประเด็นนี้ สงสัยเหมือนกันครับพี่ ..
            โอ้ววว มา 4 คันรถเลย ภาวนาอย่าให้เกิดอะไรขึ้นเลย....

Comment

• คิดในแง่ดี มาถ่ายเพื่อเอาไปทำเป็นแบบอย่าง
              มากัน 4 คัน คันแรก-ช่างเหล็ก คัน2-ช่างไฟ คัน3-ช่างระบบ คัน4-ช่างถ่ายรูป 555555
              มากันครบ

Comment

• ผมเข้าใจว่า น่าจะเป็นพวกทีม Outsource มาถ่ายรูปไปเบิกตังล่ะมังครับ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                  คิดในแง่ดี มาถ่ายเพื่อเอาไปทำเป็นแบบอย่าง
                  มากัน 4 คัน คันแรก-ช่างเหล็ก คัน2-ช่างไฟ คัน3-ช่างระบบ คัน4-ช่างถ่ายรูป 555555
                  มากันครบ
                  จัดสรรมาครบทีมเลยนะครับ ^^

Comment

• ข้อมูลเพิ่มเติม เป็นเสาสูง 20 เมตร ทั้ง 3 ด้านเป็น sector ทำเป็นเหมือนโครงข่าย แจกฟรีให้กับ วัด โรงเรียน ที่จริง เราให้พวกวัด ใช้ โรงเรียนใช้ ก็ไม่น่าจะโดนนะ แต่ทำไมเหมือนกันว่า มาสำรวจ ถ่าย รูปแล้ว ถ่ายอีก ... เป็นผมก็เสียวเหมือนกัน บ่างสิ่งหลายท่านจะเหมือนเป็นเรื่องตลก แต่หากเป็นแบบนี้หล่ะก็ ตลกไม่ออกนะครับ เหอ ๆ

Comment

• ถ้าเป็นผมคงซ่อนSSIDไปสักพักงดรับลูกค้าเพิ่มชั่วคราว

Comment

ข้อมูลเพิ่มเติม เป็นเสาสูง 20 เมตร ทั้ง 3 ด้านเป็น sector ทำเป็นเหมือนโครงข่าย แจกฟรีให้กับ วัด โรงเรียน ที่จริง เราให้พวกวัด ใช้ โรงเรียนใช้ ก็ไม่น่าจะโดนนะ แต่ทำไมเหมือนกันว่า มาสำรวจ ถ่าย รูปแล้ว ถ่ายอีก ... เป็นผมก็เสียวเหมือนกัน บ่างสิ่งหลายท่านจะเหมือนเป็นเรื่องตลก แต่หากเป็นแบบนี้หล่ะก็ ตลกไม่ออกนะครับ เหอ ๆ
                        ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ต้องรีบศึกษากฎหมายแล้วละครับ หากเขากลับมาหลอกถาม ตอบไปตอบมาผิดกฎหมาย เดียวซวยเลย

Comment

• ถ้าผิดคงผิดกันทั้งประเทศ ทำกันเยอะ แต่ไม่เคยเห็นเป็นข่าว

Comment

ถ้าจะดำเนินการกันจริง เค้าไม่มายกโขยงแบบนั้นหรอกครับ ถ้าจะให้ระวังตัวคงไม่ทันแล้วละครับ อะไรมาแล้วค่อยแก้ไขกันอีกทีครับท่าน R เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                              ถ้าผิดคงผิดกันทั้งประเทศ ทำกันเยอะ แต่ไม่เคยเห็นเป็นข่าว
                              ใช่ครับ ผมก็ว่างั้นครับท่าน Evolta

Comment

• tot อันตรายครับ เพราะน่าจะเป้นของรัฐด้วย แต่ก้อันตรายทุกเจ้าครับ เห้นแต่ tot โวยวายเจ้าเดียว

หรือเขาจะมาศึกษาดูงาน เพื่อเอาไปใช้กับระบบ winet ?

Comment

Working...
                                X