Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนไปใช้บริการอื่นครับ...ดุว่าจะเรื่องมากอย่าง tot มั๊ยยย ตอนนี้ใช้catอยู่เลยโล่งใจไปได้ระดับหนึ่งงง

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
      เปลี่ยนไปใช้บริการอื่นครับ...ดุว่าจะเรื่องมากอย่าง tot มั๊ยยย ตอนนี้ใช้catอยู่เลยโล่งใจไปได้ระดับหนึ่งงง

Comment

• ปกติคนเค้าก็จะเลิกใช้กันอยู่แล้ว .... คราวนี้คงจะเหลือแค่เน็ตฟรี+โทรศัพท์พื้นฐาน 555555555555555+

Comment

• ง่ะ ลงชื่อ หน้า 400 ไม่ทัน มัวไปลาว
          ทั้งๆที่มีเน็ต
          ไปขาย AP แต่ลืมเข้า OCZ

เมายับเยิน เหอเหอเหอ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
            ง่ะ ลงชื่อ หน้า 400 ไม่ทัน มัวไปลาว
            ทั้งๆที่มีเน็ต
            ไปขาย AP แต่ลืมเข้า OCZ

เมายับเยิน เหอเหอเหอ
            โอ้ ม่วนอยู่ติ ครับ ไปลาว สงกรานว่าสิไปเที่ยวเล่นอยู่

Comment

• nas นี่มันเก็บแค่ log ได้อย่างเดียวหรือครับ
              ทำ proxy + patch server ได้มั้ยครับ
              อยากจะเอามาใช้กับ 450g

ตอนนี้ใช้ clearos อยู่
              แต่อยากประหยัดไฟอ่ะครับ
              ขอคำแนะนำด้วยครับ ^^

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                nas นี่มันเก็บแค่ log ได้อย่างเดียวหรือครับ
                ทำ proxy + patch server ได้มั้ยครับ
                อยากจะเอามาใช้กับ 450g

ตอนนี้ใช้ clearos อยู่
                แต่อยากประหยัดไฟอ่ะครับ
                ขอคำแนะนำด้วยครับ ^^
                nas ทำไม่ได้คับ อย่างมากก็ได้แค่ syslog,webserver,mysql server

เหมือนท่านจะใช้ของไม่เหมาะเลยนะ ถ้าเล่น server แล้วทำไมต้องใช้ mikrotik อีกละครับ สู้เล่น server ไปเลยมีทุกอย่าง แล้วเอา 450 มา load balance ก็ได้

ข้อเสียของ mirkotik ก็เรื่องนี้แหละครับ ลองพิจารณาดูว่า site ท่านโหลดหนักๆหรือเครื่องลูกเยอะรึเปล่า ถ้าเน็ตไม่ถึง เล่น server + proxy ชัวกว่า

Comment

• คือผมต้องการปล่อย wifi ด้วยครับ
                  ตอนนี้ก็ใช้ clearos + wifi อยู่ ...ก็ดีครับ
                  แต่อยากลดเรื่องค่าไฟดูว่ามันจะต่างกันมากมั้ย

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

Comment

• ค่าไฟ ต่างฟ้ากับเหวเลยครับ แต่ต้องยอมแลกกับไม่มีระบบ proxy

Comment

• เง้อ ปัญหาใหม่มาอีกแล้ว
                      LAN1/LAN2:10Mbps-Full / Unplugge เป็นงี้ทั้ง 3 nano m2 , rk สงสัยว่าเข้าหัวไม่ดีหรือว่าหัวแลนไม่ได้มาตรฐานกันแน่ -*-

ปล.ผมใช้หัว cbq กล่องละ 80 บาท

Comment

• เปลี่ยนฮับใช้ได้เลยขึ้น 100Mbps ละครับ -*-

Comment

• เรื่องเน็ต tot ผมเพิ่งขอติด fiber2u สดๆเลย ผมก็บอกเขานะ ว่าผมจะเอามาทำ wifi แต่ก็ไม่เห็นเขาว้าอะไร แถมบริการดีด้วย

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                            เปลี่ยนฮับใช้ได้เลยขึ้น 100Mbps ละครับ -*-
                            hub ที่มีปํญหายี่ห้อไรคับ

Comment

• tp-link ครับ ตอนนี้ผมเอาเร้าเตอไวเลส tplink เสียบให้มันจ่ายแทน hub ไปก่อนครับ

Comment

• ตั้งเสารับส่งWifiแล้วมันไปทำลายทรัพยากรธรรมชาติหรือครับ

Comment

Working...
                                X