Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด้านบนแรมมันน้อยมั้งนิ เลยอัพไม่ได้ - -

ตัว Rocket M2 แกว่งแรงเหมือนกันแหะ - -" N รับได้ 65+ แต่ตอนคนใช้เยอะ ๆ แกว่งไปเหลือ 1m .... อายจัง...สงสัยต้องปรับแรงส่งลงให้เหลือซัก 500mW ไม่เอาระยะทาง เอาคุณภาพดีกว่า เฮ้อ....

Comment

• อัพตัวผิดหรือป่าว

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        ด้านบนแรมมันน้อยมั้งนิ เลยอัพไม่ได้ - -

ตัว Rocket M2 แกว่งแรงเหมือนกันแหะ - -" N รับได้ 65+ แต่ตอนคนใช้เยอะ ๆ แกว่งไปเหลือ 1m .... อายจัง...สงสัยต้องปรับแรงส่งลงให้เหลือซัก 500mW ไม่เอาระยะทาง เอาคุณภาพดีกว่า เฮ้อ....

500W อยู่ย่านไหนอ่ะครับ นั่งตามหา ไม่เจอ หุหุ ของต้นก็เคยเป็นเหมือนกันนะ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
          500W อยู่ย่านไหนอ่ะครับ นั่งตามหา ไม่เจอ หุหุ ของต้นก็เคยเป็นเหมือนกันนะ
          เจอแล้วๆ ต้นลองเหลือ 24 dBm ละ

Comment

• อัพได้ละครับ ลืมไปว่า ต้องเข้าเมนูอัพเดทก่อน

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
              อัพได้ละครับ ลืมไปว่า ต้องเข้าเมนูอัพเดทก่อน

ยินดีด้วยครับ ต้นยังใช้ 5.2 เลย เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                ดูแล้วท่าจะเป็นเหยื่อยอีกรายละ อิอิ ยินดีต้อนรับครับผม ^^
                ตอนนี้เหยื่อกำลังมั่วอย่างสนุกสนาน มันมีให้ set เยอะดีจัง (NSM2)

Comment

• Originally posted by aonggiggs View Post
                  ตอนนี้เหยื่อกำลังมั่วอย่างสนุกสนาน มันมีให้ set เยอะดีจัง (NSM2)
                  เซ็ตเยอะ ออกไม่ได้เหมือนผมนะครับ เหอ ๆ สุดท้ายไม่ต้องทำอะไรมากมาย ออกได้เฉย

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยได้ไหมครับ มีวิธีหรือ rate ในการเก็บค่าบริการกันยังไง เผื่อสนใจจะเอาเป็นแบบอย่างหาคนช่วยจ่ายค่าเน็ทหน่อย

Comment

• Originally posted by MOOAOOD View Post
                      รบกวนสอบถามหน่อยได้ไหมครับ มีวิธีหรือ rate ในการเก็บค่าบริการกันยังไง เผื่อสนใจจะเอาเป็นแบบอย่างหาคนช่วยจ่ายค่าเน็ทหน่อย
                      สงสัยคุณ ต้องมีเครื่อง เซอร์เวอร์แล้วแหละ ก็ แล้วแต่อ่ะ ผมเอาง่ายๆ เลย เป็นรายเดือน แค่นั้นจบ แต่ใส่ รหัสเข้าไปซะ ใครจะเล่นก็มา เอา รหัส ไป เท่านั้นเอง เหอๆ

Comment

• ที่ทำงานผมมี Zyxel G4100 หลักการทำงาน ok เลย แหล่ะ แถม printer เล็กๆ มาด้วยตัวหนึ่งเอาไว้ print รหัสให้คนข้างนอกที่มาติดต่อใช้งานสะดวกดีครับ อ้้อ..ที่เจ๋งมันมี 3 ปุ่มให้ตั้งได้ด้วยที่ printer ว่าจะให้หมดเวลาเท่าไรด้วย เอออ...แล้วคิดกันเดือนเท่าไรครับ ถามเยอะหน่อยหน่ะครับอย่ารำคาญหล่ะ
                        http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0090602-123929

Comment

• ตัวต้นเอง สบายๆ เฉลี่ยวันละ 10 บาทครับผม เหอๆ พอดี แบ่งกันใช้ 6M ไม่มาก ขอแค่ได้ค่าเน็ตฟรี ในแต่ละเดือนก็พอแล้ว ^^

Comment

• แบบนี้ ถ้าได้ซัก 5 คนก็อยู่ได้แล้วนะเนี่ย แล้วสำหรับคนที่จะใช้ต้องเตรียมอุปกรณอะไรเป็นพิเศษไหมครับ เพราะที่รู้มาถึงตัวเราที่เป็น AP จะสามารถส่งได้ไกล แต่ คนที่จะใช้หากไม่มีตัวรับ-ส่งที่แรงด้วยก็ไม่สามารถที่จะใช้งานได้ถูกต้องไหมครับ

Comment

• หุหุ ตะกี้ บ้านผมแผ่นดินไหว อิอิ

Comment

• Originally posted by MOOAOOD View Post
                                แบบนี้ ถ้าได้ซัก 5 คนก็อยู่ได้แล้วนะเนี่ย แล้วสำหรับคนที่จะใช้ต้องเตรียมอุปกรณอะไรเป็นพิเศษไหมครับ เพราะที่รู้มาถึงตัวเราที่เป็น AP จะสามารถส่งได้ไกล แต่ คนที่จะใช้หากไม่มีตัวรับ-ส่งที่แรงด้วยก็ไม่สามารถที่จะใช้งานได้ถูกต้องไหมครับ
                                ถูกต้องครับ ผมจึงให้ลูกค้า ( เพื่อนมากกว่า ใช้ Alfa 1W เลย )

Comment

Working...
                                X